PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อ๊ากกกก อยากได้คอมใหม่จังเลยโว้ยครับ

jjjena1234
8th October 2012, 18:30
เรื่องราวมันมีอยู่ว่า คอมสุดรักของผมมันเจ๊งเนื่องจากคุณผม่สุดที่รักของผมได้ทำการปิดโดยกดปุ่มปิดเครื่องเลย ดังนั้นผมจึงโทรสารไปเรียกช่างซ่อมคอมมา พอช่างมาแล้ว ช่างจะลง window ใหม่ให้แต่เกิดอาการบางอย่าง ช่างเลยบอกกับกระผมว่า ตัวเก็บข้อมูลเสีย ต้องซื้อมาเปลี่ยน ซึ่งผมก็ ok ตกลง แต่วันต่อมาช่างบอกว่าไม่มีอะไหล่ ผมจึงไม่ได้เล่นคอมมา ตั้งแต่นั้นมาถึงตอนนี้ก็เกือบเดือนแล้ว มันทำให้ผมเครียด แบบว่าพอกลับมาจากการเรียนที่สุดแสนจะเครียด พอกลับมาแทนที่จะได้คลายเครียดเหมือนที่ผ่านๆมา แต่ผมก็ทำไม่ได้ ผมจึงได้ทำการขอคอมจากท่านแม่ แม่ก็บอกว่าให้ไปถามพ่อ (ช่วงที่ผมขอคอมใหม่นั้น ผมคิดหาข้อดีๆของตัวเองทั้งหมดมาบอก(เหมือนกับชักแม่น้ำทั้งห้ามาพูดนั้นแหละ)ซึ่งข้อดีของตัวเองก็มีเยอะเหมือนกัน ที่สำคัญที่สุดที่พ่อผมอาจจะให้คอมคือเรื่องการเรียน ซึ่งตัวผมนั้นก็เรียนเก่ง(ใช่ได้เลยละ)การเรียนของผมก็คือ สอบภาษา English ปลายภาคที่ผ่านมาได้ที่ 2 ของห้อง ทำวิทยาศาสตร์เป็นภาษา English ก็ผ่าน ซึ่งนี้เป็นการเรียนที่ดีๆตอน ชั้น ม.2 ที่ผมเรียนอยู่ ผมจึงจะอ้างการเรียนของชั้นอื่นๆที่ผมเรียนผ่านมาเช่น สอบวิชาคอมได้ที่ 1 ของห้อง(ม.1) สอบคะแนนรวมทุกวิชาออกมาเป็น 85.24 %(ของตอน ป.3 - - )ท่านพ่อจึงบอกคำเดียวว่า เรียนให้ได้ 85% (มันไม่จริงใช่ไหมเนี่ย) ผมตกใจมากๆ ผมคิดในใจว่าอีกกี่ชาติจะได้ 85% วะเนี่ย ซึ่งผมเป็นคนเรียนเก่งนะแต่เสียอย่างเดียวคือเรื่องส่งงาน ผมเป็นคนที่ไม่ค่อยส่งงาน ซึ่งคะแนนส่วนใหญ่ก็จะอยู่ที่งาน ผมจึงได้แต่เครียดๆ ผมก็เลยไปหาท่านแม่แล้วบอกว่า ถอนเงินในธนาคารของผมก็ได้ แม่ก็ไม่อณุมัติ ที่สำคัญที่สุดช่วงนี้เป็นช่วงปิดเทอม ผมก็ต้องไปเรียน ตั้งแต่เช้าถึงบ่ายสาม (ซึ่งก็เครียดอยู่แล้วแทนที่จะได้หยุดกับไม่ได้หยุด) พอกลับมาบ้านแทนที่จะได้เล่นคอม ก็ไม่ได้เล่น

ขอขอบพระคุณที่เสียสละเวลาอันแสนน้อยของท่าน เพื่อนมาอ่านสิ่งที่ผมเขียน

และขอให้โชคดีทุกๆคนครับ :bye

BoomSuperNoob
8th October 2012, 18:50
ขอบใจกครับจขกท.มาเตือนสติผม

ผมลืมไปเลย ว่าต้องปั้นเกรดให้ได้การ์ดจอ

ลืมสนิทเลยแฮะ - - "