PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา windows 7 จอดำ ขึ้นข้อความประมาณว่า Defrag อะไรสักอย่าง

sutheepat
8th October 2012, 18:56
พอผมรีคอมแล้วมันขึ้นจอดำก่อนเข้าสู่ windows อ่ะครับ ขึ้นข้อความประมาณว่า windows defrag อะไรสักอย่าง ถ่ายรูปไว้ไม่ทันมันแต่งง

ใครพอจะรู้บ้างครับว่ามันเกิดจากอะไร ขอบคุณล่วงหน้านะครับ สำหรับคนให้ข้อมูล

nanohero
8th October 2012, 21:40
พอมันขึ้น อย่างที่คุณว่าแล้ว พอมันทำงานเสร็จ windows ก็เข้าปกติหรือป่าวครับ ??
มันเป็นตัวอัพเดท Windows หรือป่าว คุณลองปิดตัวอัพเดทดู

chikuva
9th October 2012, 08:52
มันคง check disk สงสัยจะปิดเครื่องไม่เรียบร้อยหรือไฟดับมันเลยขึ้นมา ก็ปล่อยมันเช็คไปครับ เช็คเสร็จมันก็จะหายไปเอง