PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ assassin's creed brotherhood หน่อยค่ะ สำหรับคนที่เล่นไปไกล หรือ จบแล้ว

SabaiJaiSukhum
8th October 2012, 21:34
เพิ่งเล่นภาคสองจบไปค่ะ แต่ยัง งง กับระบบภาคนี้อยู่เพราะเล่นมาเริ่มไกลแล้วแต่ยังไม่มีร้านขายอาวุธอะไรเลยค่ะ อยากถามว่า

1. ร้านอาวุธ ร้าน ยาอะไรพวกนี้ เอาจากไหนคะ

2. แล้วร้านที่มันพังๆนี้ เวลากดดูแล้ว จะตัดไปที่ หอ เหมือนไห้เราไปทำอะไรซักอย่าง

3. ภาคนี้มีกี่ชุดคะ (ชุด เดิมไม่สวยเลย ภาคเก่าสวยกว่า)

ขอบคุณค่ะ

James47
8th October 2012, 21:44
1.บางอันต้อง Rebuild ขึ้นมาครับ มันจะมีป้ายแขวนอยู่ ก็เสียเงินไปแล้วมันจะสร้างขึ้นมาใหม้ให้ครับ
2.แสดงว่าติดหอครับ (งง - -) คุณต้องไปฆ่าหัวหน้าของแต่ละป้อมก่อนครับ แล้วเผาหอซะ ก็จะสร้างสิ่งก่อสร้างในบริเวณนั้นได้ครับ ซูมไปหอไหน ก็ไปบอมบ์หอนั้นครับ
3.หลายชุดครับ ไป Tailor shop (เป็นด้ายในแผนที่) เลือซื้อได้ตามใจชอบครับ

ปล.ผู้หญิงเล่น AC ด้วยแฮะ แหะๆๆ

pamzar5546
8th October 2012, 21:46
ดูรูปหมาป่าในแผนที่นะครับ เป็นภารกิจย่อย ทำให้ครบ
แล้วไปถ้ำสุดท้ายจะได้กุญแก จะได้ชุดพิเศษของ Ezio ครับ

inwfield
8th October 2012, 21:49
1.ร้านค้าจะต้องเอาเงินมาเปิดร้านเองครับแล้วเงิน ที่จะเข้าแบงค์ต่อรอบจะเพิ่มขึ้นตามจำนวนร้าน(เปิดร้านแล้วเก็บตังค์แบบมาเฟียคล้ายๆ sr:3)เช่นร้านหมอแปลกหน่อยมีทั้ง แบบรถเข็น บูธ ร้าน มียากับยาพิษขายเป็นต้น พยายามนึกว่าอะไรที่อแต่ร้านในยุคก่อนเขาทำกัน หมอขายยา+ยาพิษ , ตีเหล็กขายเกราะ +อาวุธ , ภาพเขียนขายแผนที่ +ภาพวาด, ร้านทอผ้า ชุด+กระเป๋า+ร่มชูชีพม,แบงค์เก็บตังค์ จากร้านค้าต่างๆที่เราเปิดไปทุกๆ 20นาที
2.หอ ต้องหาตัวที่มีเครื่องหมายสังหาร แล้วรีบจัดการก่อนที่มันจะหนีไป หากจัดการเสร็จเชิญขึ้นไปเผายอดหอคอยไๆด้เลยครับแล้วเราจะได้ฐานเพิ่มขึ้นหร้อมกับเปิดร้านที่อยู่ในเขตของแต่ละหอ เปิดแมพหายแดงหรือสีเริ่มต้นในแมพ ก็สามารถเปิดร้านได้ (ทำข้อนี้ก่อนแล้วค่ยทำข้อที่ 1) ถเาสำเร็จ จำได้ว่าจะได้ตังค์เพิ่ม2000
3.จำไม่ไ้ด้ ไม่ได้เล่นนานแล้ว+เล่นไม่ครบ

ก็เล่นไปเรื่อยๆก็เจออะไรก้เอามาแชร์ได้ครับ

jackylucky
8th October 2012, 22:31
เพิ่งเล่นภาคสองจบไปค่ะ แต่ยัง งง กับระบบภาคนี้อยู่เพราะเล่นมาเริ่มไกลแล้วแต่ยังไม่มีร้านขายอาวุธอะไรเลยค่ะ อยากถามว่า

1. ร้านอาวุธ ร้าน ยาอะไรพวกนี้ เอาจากไหนคะ

2. แล้วร้านที่มันพังๆนี้ เวลากดดูแล้ว จะตัดไปที่ หอ เหมือนไห้เราไปทำอะไรซักอย่าง

3. ภาคนี้มีกี่ชุดคะ (ชุด เดิมไม่สวยเลย ภาคเก่าสวยกว่า)

ขอบคุณค่ะ

- ต้องทำการสร้างใหม่ Re-build นั่นเองครับ ต้องใช้เงินจะนวนนึง ประมาณ 1000f ในการสร้างครับ แล้วเมื่อ rebulid เสร็จแล้วก็กด E ครับ(ถ้าใช้ keyboard+mouse นะ) แล้วก็เลือกของตามสบายครับ

- จำภารกิจที่มีผู้ชายคนนึงมาเดินกับเราได้ไหมครับ ที่ให้ไปสู้กับคนเก่งๆ Borgia captain ครับ ก็ประมาณนั้นอ่ะแหละ ให้เราไปที่หอนั่นครับ แล้วก็ไปฆ่า Borgia captain ครับสัญลักษณ์จะเป็นรูปไม้กางเขน พอฆ่าเสร็จแล้วก็ปีนหอไปกด shift เพื่อเผาซะ บริเวณนั้นจะถูกประกาศอาณาเขตว่าเป็นของ Assassin's ครับ ทำให้เปิดร้านได้

- หลายชุดครับ =.,= เล่นมา 10 กว่ารอบ ไม่เคยได้นับเลยครับ ถ้าเรียกเป็นชุด(ชุดเกราะ) ก็รู้สึกที่นับได้ในร้านค้าจะมี 4 นะครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ แล้วก็ชุดจากฐานหมาป่า (Romulas) อีก 1 ชุดครับ(เป็นชุดที่แข็งแกร่งที่สุด) ชื่อก็บอกว่าหมาป่าครับ ดังนั้นวิธีเก็บชุด เล่นในเกมส์ก็น่าจะรู้ได้ครับ ส่วนพวกสีชุดอันนี้นับไม่ไหวครับ มีหลายสีมากครับ ซึ่งแต่ละร้านจะมีสีที่ไม่เหมือนกันด้วย = ='(แต่ต้องห่างๆกันหน่อยนะ ต้องข้ามเมือง จะมีบางสีเพิ่มมาแทน) ดังนั้นต้องเปิดร้าน Tailor Shop หลายๆร้านในต่างเมืองกันครับ แล้วเลือกตามสบาย. . .

SabaiJaiSukhum
8th October 2012, 22:37
ขอบคุณทุกความเห็นมากๆค่ะ ระเอียดมากๆเลย ตอนนี้เข้าใจแล้วค่ะ :clap ตอนนี้กำลังพยายามเล่นไห้จบ 3 ภาค

emmaza
8th October 2012, 22:44
ภาค 2 ผมยังเล่นไม่จบเลย

ko555555
9th October 2012, 01:05
ภาคนี้เกราะแบบธรรมดามี4เซ็ตหาซื้อได้ตามช่างตีเหล็ก
ส่วนเกราะหมาป่าต้องทำเควสรวบรวม Scrolls of Romulus ให้ครบหกอัน
ข้อมูลเกราะ เกี่ยวกับเวลาที่ซื้อได้และราคา ดูที่ลิ้งนี้ครับ http://assassinscreed.wikia.com/wiki/Armor เลื่อนลงไปจนถึงภาคที่ต้องการ

นอกจากนั้นยังมีสิ่งที่เรียกว่าOutfits มันจะเป็นชุดที่ใส่ทับเกราะอีกที แต่ชุดพวกนี้ไม่มีพลังใดๆใส่เท่ๆเฉยๆ จะใส่ทับเกราะที่ใส่อยู่ และพลังก็จะตามเกราะที่ใส่อยู่
รายละเอียดว่ามีชุดอะไรและได้มายังไง ดูที่ลิ้งนี้ http://assassinscreed.wikia.com/wiki/Assassin%27s_Creed:_Brotherhood_Outfits ครับ
ชุดบางชุดได้จากuplayแต่มีคนทำตัวปลดล็อกให้ใช้ได้ฟรีๆ ถ้าต้องการให้ค้นหาคำว่า ACB Codex Edition Unlocker ครับ

ตัวอย่างการใช้Outfits เช่นเราเล่นไปจนเอาชุดหมาป่ามาได้แล้วเราก็ใส่มัน จากนั้นเราก็ใส่Outfits Armor of altair ซึ่งเป็นชุดดำของภาคสองทับ เกมก็จะแสดงผลตัวละครออกมาเป็นชุดArmor of altairแต่พลังจะเป็นของชุดหมาป่า(ความจริงสองชุดนี้พลังเหมือนกันเท่ากัน ต่างกันแค่รูปร่าง)