PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไครที่ Crack เกมเป็น ผมขอช่วยหน่อยครับทางนี้

teen123007
8th October 2012, 22:11
คือว่าผมโหลดเกม FIFA 13 มาครับ จากท่าน JEIXB มาครับ แต่แคร๊กเกมไม่เป็นอ่ะครับ ขอวิธีหน่อยครับ ขอแบบละเอียดหน่อยนะครับ ขอบคุนล่วงหน้าครับ

jackylucky
8th October 2012, 22:42
อ่าครับ ไม่รู้ว่าช่วยได้ป่าวนะ น่าจะเหมือนเกมส์อื่นนะครับ ลองดูก่อนละกัน

ขั้นแรกคือเปิด Folder Crack ขึ้นมาครับ (อาจจะชื่อ Skidrow Reloader พวกนี้ หรือไม่ก็ชื่อ Crack เลย)
ขั้นต่อมา(สุดท้าย) คือเอาไฟล์ในโฟล์เดอร์นั้น ก็อปปี้มา แล้วเอาไปวางที่โฟล์เดอร์ที่ลงเกมส์ครับ มันถามอะไรให้กด Copy and replace,Yes,Continue ให้หมดครับ

หวังว่าจะช่วยได้นะ เพราะผมไม่เคยโหลดเกมส์นี้เลย = =' แต่น่าจะเหมือนเกมส์อื่น

JEIXB
8th October 2012, 22:46
= = ไม่เห็นไปโพสในกระทู้ผมแฮะ

คืองี้ครับ

แตกไฟล์แคร็กออกมา จากนั้นก็อปทั้งหมดในโฟลเดอร์แคร็กนั้น ไปวางทับในโฟลเดอร์ที่ลงเกมครับ ใน โฟลเดอร์ \Game

เช่น ใน D:\FIFA 13\Game

gsp
9th October 2012, 00:00
ก็เอาของใน folder เเคล็กไปวางใน folder ที่รวบรวมข้อมูลเกมส์ไง อีซี่ๆ ลองดู
ปล.เเต่ถ้าจะให้ทำเเคล็กนี่ทำไม่เป็นสักคนครับ 555+ มันต้องเข้าไปเเฮกเอา

teen123007
9th October 2012, 14:55
= = ไม่เห็นไปโพสในกระทู้ผมแฮะ

คืองี้ครับ

แตกไฟล์แคร็กออกมา จากนั้นก็อปทั้งหมดในโฟลเดอร์แคร็กนั้น ไปวางทับในโฟลเดอร์ที่ลงเกมครับ ใน โฟลเดอร์ \Game

เช่น ใน D:\FIFA 13\Gameเอ่อ ผมเพิ่งเป็นสมาชิกไหม่อ่ะครับ ขอบคุนมากครับ เล่นได้ละครับ ผมชอบผลงานของท่านจริงๆ แล้วจะเจิมไห้ไนเกมต่อไปครับ :cool:

tenmza0
9th October 2012, 15:20
ctrl+c กับ ctrl+v คับ:gamer:gamer

merisa
9th October 2012, 15:24
แค่ก็อป ไปวางที่มันติดตั้งเกม ก็เล่นได้แล้ว

headshot deluxe
9th October 2012, 15:26
ถ้าเข้าใจหลักการจะไม่ต้องถามหาวิธี
ก็แค่เอาไปแทนที่ไฟล์ที่มีอยู่ แค่นั้นเอง

Shizuku
9th October 2012, 15:31
เอ่อ ผมเพิ่งเป็นสมาชิกไหม่อ่ะครับ ขอบคุนมากครับ เล่นได้ละครับ ผมชอบผลงานของท่านจริงๆ แล้วจะเจิมไห้ไนเกมต่อไปครับ :cool:

ตอนเห็นหัวกระทู้ก็ไม่คิดไรมาก
พอมาเจอข้องในแบบว่า

" ไ " กับ " ใ " ใส่ให้ถูกหน่อยเถอะครับ
มันทำผมสับสนไปรอบนึงแล้ว "oRZ

ถ้าคีย์บอร์ดพังก็ว่าไปอย่าง
ส่วนเรื่อง Crack ท่านอื่นตอบแล้วผมคงไม่ต้องแล้วหละ ฮ่าๆ

teen123007
9th October 2012, 21:05
ตอนเห็นหัวกระทู้ก็ไม่คิดไรมาก
พอมาเจอข้องในแบบว่า

" ไ " กับ " ใ " ใส่ให้ถูกหน่อยเถอะครับ
มันทำผมสับสนไปรอบนึงแล้ว "oRZ

ถ้าคีย์บอร์ดพังก็ว่าไปอย่าง
ส่วนเรื่อง Crack ท่านอื่นตอบแล้วผมคงไม่ต้องแล้วหละ ฮ่าๆผมรีบหน่ะครับ อยากเล่นมากเลย 555