PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอกลอนด่าพวกที่ชอบโพสกลอนไร้สาระ [งงมั้ย]

manesuke
17th August 2011, 19:49
มันชอบโพสมากๆเลยอ่ะครับพวก กลอนรัก กลอนอกหัก น่าเบื่อมาก

ขอกลอนไปด่ากลับหน่อยได้มั้ยครับ - -*

manesuke
17th August 2011, 20:18
ผมว่าคุณไร้สาระครับ

คนที่ใช้ศาสตร์ภาษาแต่งคำประพันธ์เป็นร้อยกรองร้อยกรองออกมาได้ ถ้าคนเขาแต่งได้มาก เขาก็มีอารมณ์สุนทรีย์มากมันไม่ไร้สาระ

ผมว่ายิ่งคุณมาตั้งกระทู้บอกอะไรแบบนี้ ผมว่าไร้สาระยิ่งกว่า

รำคาญนักก็ไม่ต้องไปดูเขาสิ กลอนรัก กลอนคร่ำควรญหนะ

อ่าก็จริงนะครับ อย่างที่คุณว่า
แต่ตอนนี้ไม่เป็นไรแล้วครับ ^^
ผมหมายถึงเพื่อนเขาเอามาโพสเยอะมากในเฟซผม
ผมบอกให้เขาไปตั้งกลุ่มแต่กลอนล่ะ 555+

scapegoat_7
17th August 2011, 20:26
ทำไมเจ้ามาพ่นกลอนในเฟสข้า กินยาบ้ายาอีมางั้นหรือ
แต่ละกลอนช่างพิลึกกึกกือ กินข้าวครบ 3 มื้ออารมย์ดี
ปล.แต่งให้ขำๆไม่ได้แต่งกลอนนานละ สัมผัสอาจผิดไปบ้าง