PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่นเกมส์ที่รองรับ windows 7 แล้วค้าง

pomman2013
8th October 2012, 23:34
พอดีคอมเป็นอะไรไม่รู้ครับ พึ่งไปลง windows ใหม่เป็น windows 7 มันมีปัญหาคือว่า เล่นเกมส์พวก รองรับ windows 7 อะครับมันชอบค้าง เล่นได้ซักพักมันค้าง
ต้องกด c+a+d ตลอดเลย แล้วก็ต้องเข้ามาเล่นใหม่แล้วก็ค้างเหมือนเดิม เช่นพวก Battlefield 3 . Sniper Elite V2 .
แต่พวกเกมส์ ที่มันไม่รองรับ windows 7 อะครับเล่นไม่ค้าง คอมสเปคก็ถึงเล่นไม่แล็คด้วย :sweat:sweat

nanohero
9th October 2012, 00:20
ที่ค้างนี่ อาจจะเป็นเพราะ หน้าจอก็ได้ครับ ผมก็เคยเป็น แต่ไม่ใช่ว่าค้างไปเลย ตอนเล่นเกมอยู่ เหมือนกับมันจะค้างเป็นช่วงๆ จังหวะๆ ตลอด
ทีแรกก็ไม่รู้ว่าเป็ฯเพราะอะไร หน้าจอที่บ้านนั้น 19นิ้ว พอผมยกคอมไปอีกบ้านนึงบ้านนี่ มีหน้าจอ 24 นิ้ว พอไปเล่นเกมเดิม กลับไม่มีปัญหาเรื่องค้างเลย สเปคผมก็ปรับ high ลื่นสบายๆ ไม่ใช่ปัญหาเรื่องสเปคแน่นอน
ผมเลยสงสัยว่า หน้าจอท่านเก่าไปแล้วหรือป่าว พวกเกมใหม่ๆสเปคมันสูงพอควร สำหรับพวกเกมที่รองรับ win 7

pomman2013
9th October 2012, 08:47
หน้าจอบ้านผมอะครับ ของ samsung จอแบนพึ่งซื้อมาไม่นานครัฟ มันไม่ได้ค้างเปงช่วง ๆ แล้วก็หาย แต่นี้ค้างไปเลย ต้องกด c+a+d ตลอด

เป็นเฉพาะเกมส์พวกรองรับ windows 7 อย่างเดี่ยวนะครับ เกมส์อื่นที่มันสเปคสูงๆ ที่มันรองรับ xp ด้วยไม่เป็น งงมาก
:sweat

chikuva
9th October 2012, 08:55
อัพเดทวินโดวส์ดูครับ พวกเกมส์ที่มันรองรับ windows 7 มันจะใช้ directx11

pomman2013
9th October 2012, 13:04
อัพเดทวินโดวส์ดูครับ พวกเกมส์ที่มันรองรับ windows 7 มันจะใช้ directx11

ไม่หายอะครับ เล่นไปซักพักมันก็ ค้างเหมือนเดิม จนปัญญาแล้วครับ อย่างงี้มี windows 7 ก็ป่าวประโยชน์

Gokusen
9th October 2012, 17:33
มันเกี่ยวกับจอที่ไหนกันปัญหาอาจมาจากpsuไม่ก้็กาจจอน่ะคับลองเช็คดูหรือความร้อนอ่าและให้ช่างเช็คให้เหอะคับช่างคอมอ่ะถ้าเราไม่รู้จริงๆ

บ้านผมยังใช้จอรุ่นhpตูดกว้างตูดยาวอยู่เลยใช้มาตั้งแต่pentinum4ล่ะเกมใหม่2012ก็เล่นได้ปกติไม่น่าเกี่ยวกะจออ่ะเหอๆ

CrYzTeX
9th October 2012, 18:04
มันเกี่ยวกับจอที่ไหนกันปัญหาอาจมาจากpsuไม่ก้็กาจจอน่ะคับลองเช็คดูหรือความร้อนอ่าและให้ช่างเช็คให้เหอะคับช่างคอมอ่ะถ้าเราไม่รู้จริงๆ

บ้านผมยังใช้จอรุ่นhpตูดกว้างตูดยาวอยู่เลยใช้มาตั้งแต่pentinum4ล่ะเกมใหม่2012ก็เล่นได้ปกติไม่น่าเกี่ยวกะจออ่ะเหอๆ

ไม่รู้ย่อมไม่ผิด

pomman2013
11th October 2012, 16:03
หายแล้วครัฟฟ ผมรองอัพเดทไดเวอร์การ์ดจอดู หายค้างเลย ดีนะที่ยังไม่ยกไปให้เค้าซ้อม :yes:yes