PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Action replay xbox360

thebenz
9th October 2012, 01:46
อยากทราบว่า xbox360 นั้นมี แผ่น action replay มั้ยครับ พอดี เห็นในเว็บต่างประเทศเค้ามีน่ะครับ อยากทราบดู ( เอาไว้ใช้บางเกมเท่านั้นล่ะครับ^^ พวก wwe 12 ) มีมั้ยครับ ขอบคุณครับ;);)

tentaethaibio
10th October 2012, 01:55
เกมยุคใหม่ ตอนนี้ มันออนไลน์ได้
มีโหมด เก็บถ้วย หรือ อะไรต่างๆ
มันไม่มีหรอกครับ นอกซะจาก ใช้โปร ซึ่งคอลโซนอาจจะมีมั้งไม่รู้

naruttovijit
10th October 2012, 17:03
ของ XBOX จะมีอยู่ 2 แบบนะครับ (ที่ผมใช้อยู่นะ)
แบบแรกเป็นแบบ Save editor หรือการแก้ไขข้อมูลใน Save เช่นเงิน ค่าประสบการณ์ หรือไอเทม
แบบสองเป็นแบบ Trainer เหมือนกับของเกมส์คอม เป็นโปรแกรมเสริมต้องเรียกใช้ก่อนเข้าเกมส์

แบบที่สองเหมาะกับ JTAG เพราะต้องนำไฟล์ไปวางในตัวเกมส์
แต่แบบที่หนึ่งทำได้หมด