PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาครับ ลงวินโดว์ลงสแกนไวรัสแล้ว เข้า ไดร์ D E F ทื่ไม่ได้ฟอแมตทั้งที่มีข้อมูลกลับไม่มีอะไรเลย

tonlucifer
9th October 2012, 13:31
คือผมมีปัญหาครับ

พอดีลงวิน 7
ลงสแกนไวรัส
Kasper
ลง USB Security
และก็ต้อง CPE 17 ไป ครับ

หลังจากนั้นก็ เข้าไป ยัง ไดร์ ย่อยที่ไม่ได้ ฟอแมต D E F ไดร์นี้ มี ข้อมูลสำคัญเยอะมากครับ
พอเข้าไปปรากฏว่า ไฟล์ ที่ มีเป็น 100 ไฟล์หายหมด กลับเป้นว่า มี โฟรเดอร์ แปลกๆ ขึ้นมา 2 - 3 ไฟรเดอร์ กับไฟล์แปลกๆ อีก ไฟล์2ไฟล์ครับ
ผมเลยลอง เข้าทาง ปุ่ม Seacrh ปรากฏว่าเข้าได้คับ ไฟล์ทุกอย่างยังอยู่ ครบครับ แต่พอลองเข้าแบบ ปกติมัน ขึ้นแบบเดิม เป็นโฟรเดอร์ขึ้นมา 2 - 3 โฟรเดอร์
ลองเปิด show folder แล้วก็ไม่เจอครับ ผมเลยสงสัยว่าเป้นที่ ตัวแสกนไวรัสที่ ลงไป หรือเปล่าที่ซ่อนไฟล์ไว้ เลยลบ ทั้งหมด แต่ก็ยังไม่หายเลยครับ
ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงดี ถามผู้รู้ช่วยตอบผมด้วยนะครับ T_T

hpz
9th October 2012, 13:53
จริงแล้ว windows มันน่าจะฟ้องอะไรมาบ้าง ถ้าลองดูสิทธิ์การเข้าถึงของ drive or folder ดูว่ามีชื่อ user ของเรามีหรือไม่มี ถ้าไม่มีลอง add เข้าดูครับ