PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Help me เปิดคอมติดแต่จอไม่ติด

inzxtopa
9th October 2012, 18:15
เปิดคอมปกติจอไม่มีอะไรเลย ต้องปิดๆเปิดๆสิบกว่ารอบถึงจะได้ วันนี้เปิดทั้งวันยังไม่ขึ้นจอเลยครับ

ไฟไม่เข้าเม้าส์ คีบอร์ดด้วย ถ้าไม่ได้ยังบอกด้วยฮะเพราะคอม 5ปีแล้ว ถ้าเปลี่ยนแพงจะได้ซื้อใหม่

เอาไปล้างเครื่องได้หรือป่าวๅ

CrYzTeX
9th October 2012, 18:17
ไปขยับสายภายในครับ...แล้วก็ สลับ RAM ซ้ายไปขวา ขวาไปซ้าย [สูตร]

inzxtopa
9th October 2012, 18:28
ทำเองได้หรือป่าวครับ ไม่เคยจับเลยเคยแต่เปิดไปปัดฝุ่น แล้วแรมเสียบตรงใหน - -a

๛KID1412๛^__^
9th October 2012, 18:31
อาจจะจริงอย่างที่คุณ CryzTex บอกนะครับ ผมเคยเป็นบ่อยๆตอนคอมป่วยๆ ผมก็เลยปล่อยหมัด ต่อยไปที่ตัวเครื่องรัวๆ บางทีต่อยแรงมาก(เพราะตอนนั้นไม่รู้จะทำไง)

แล้วมันก็ติดขึ้นมาเฉยเลย พอเป็นอีกผมก็ประทุษร้ายมันเรื่อยมา -*- (แต่เคสผมมันแข็งแรงดี ถึงทำได้นะครับ) ผมนึกว่ามันต้องใช้กำลังซะอีก เพิ่งรู็ว่าสายมันอาจจะไม่แน่นก็ได้

inzxtopa
9th October 2012, 18:40
โหยเคสผมดีดก็บุบแล้ว