PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมมีปัญหาเกี่ยวกับ BF3

SusCuBus
9th October 2012, 22:07
ผมมีปัญหานะครับ คือเวลาเข้าเกมส์หน้าจอจะกระพริบอะครับ แล้วหน้าจอมืดมีแต่เสียงไม่มีภาพ ผมต้องกด alt tab ถึงจะมีภาพ แล้วตอนแรกเล่นอยู่ก็ดีๆนะครับ พอมาเล่นอีกวันก็ปัญหาเดิม คราวนี้หนักกว่าอีก เข้าไปบังคับตัวละครหน้าจอผมมีแต่ตัวละคร ไม่บอกลูกกระสุนไม่บอกอะไรซักอย่าง ผมงงมาก ก้ต้องกด alt tap ถึงจะออก ผมโหลดเปลี่ยนฉากหน้าจอก็มืด แต่เสียง ก็ต้องกด alt tap เหมือนเดิม พอไปด่านสอง มันจะมีสี่เหลี่ยมฟ้าๆให้เราเดินไปตามจุดไช่ไหมครับ คราวนี้สี่เหลี่ยมฟ้ามันอยู่บนหน้าจอ ผมกด alt tap ให้เป็นหน้าจอเล็กมันถึงจะเป็นปกติ ผมไปปรับอ็อพชั่น ใช้เมาส์คลิกไม่ได้ปรับได้แต่คอนโทรล กดปรับอย่างอื่นไม่ได้ เล่นครั้งแรกยังกดได้เลยครับ เหมือนว่าถ้าเล่นหน้าจอเล็กมันจะเป็นปกติอะคับ ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

boomman
9th October 2012, 22:17
อ่าอ่านละ งง แฮะ น่าจะอัดคลิปมา ให้ดูหน่อย

รอ ผู้ที่เคยเป็น ละกัน

Azllen
9th October 2012, 22:39
ก่อนอื่น ต้องถามสเปคคอมก่อนครับ

SusCuBus
9th October 2012, 22:45
ก่อนอื่น ต้องถามสเปคคอมก่อนครับ แรม 8 จิ๊ก core i5-3210 2.50 GHz การ์ดจอ Radeon HD 7670M 2 จิ๊ก ครับ

Azllen
9th October 2012, 22:47
อาการมันแปลกๆนะครับ นี่แท้หรือเถื่อนหรอครับ ลองอัพเดทการ์ดจอดูรึยังครับ ผมไม่ค่อยถนัดค่ายแดงด้วยซิ - -

SusCuBus
9th October 2012, 22:51
เถื่อนอ่าค้าบ แล้วผมพึ่งซื้อโน้ตบุ้คได้สามสี่วันเอง ดูยังไงเหรอครับว่าอัพเดทหรือยัง

Ezios
9th October 2012, 22:55
ไม่แปลก ตอนเล่นเถื่อน เครื่องผมก็เป็นครับ แต่พอใช้ของแท้ไม่มีปัญหา (เถื่อนผมมีปัญหา ตอนเข้าเกม พอเข้าได้แล้วเล่นได้ยาวๆ)

SusCuBus
10th October 2012, 00:25
ผมแก้ได้ละครับ คือผมเข้าเกมส์ปุ๊บ ผมต้องกด alt tap ก่อน แล้วเกมส์มันก็ปกติดีเลยครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ