PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับผมเจอเว็บแปลกๆ

whiteking7
17th August 2011, 21:32
คือผมกำลังหาข้อมูลเพื่อการศึกษา กำลังหาประวัติของกษัตริย์โบราณแห่งกรีกนามว่า Tiberius Julius Celsus Polemaeanus
ผมก็หาตามปกติไปเจอเว็บนี้เห็นมันเขียนตามนี้แล้วก็เขียนวิธีอ่านประมาณนี้ ทิเบียเลี่ยน .. ..
ผมก็กดเข้าไปอยู่มันขึ้นว่าScan System you แล้วก็มีภาพ100% มีDive C Dive D มีเครื่องหมายกากบาท
ผมเลยรีบกดออกอยากรู้มันคืออะไร
แล้วก่อนหน้านั้นเจอเว็บแปลกๆกดปิดแล้วมันจะเพิ่มตัวเองเรื่อยๆจึงใช้Ctrl+Alt+DelหยุดมันจากProcess
อยากถามว่ามันคือไวรัสหรือแล้วจะกันได้อย่างไร

paripari
17th August 2011, 22:38
ก็ต้องระวังไว้ด้วยนะครับ ไฟล์บางไฟล์มันบอกว่าสแกนไวรัสฟรีกดได้เลยประมาณเนี้ย ไวรัสนะครับระวังด้วย
ไม่น่าปลอดภัยก็อย่าไปเข้ามันครับ

whiteking7
17th August 2011, 22:56
ผมกดออกไปไม่เป็นไรใช่ไหมครับ
นี่หลอนมากมายกำลังนั่งสแกนอยู่ใช้ร่มแดง
แล้วก็ว่าจะต่อด้วยCCleanเลย