PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : One piece VS Naruto คิดว่าสู้กันเรื่องไหนจะชนะ

GuPeKsAdz
10th October 2012, 22:47
ขอถามจากคนที่เคยดูทั้ง 2 เรื่องเลยนะครับ

ผมว่า วันพีชชนะ เจออุซปใช้กระสุนดินระเบิด ก็ฆ่า มาดาระตายแล้ว พวกคุณว่ามั้ย 555+ ขำๆ

Dark_Koc
10th October 2012, 22:49
ผมว่า นารุโตะ เพราะวันพีชแพ้น้ำ 55+

GuPeKsAdz
10th October 2012, 22:51
ผมว่า นารุโตะ เพราะวันพีชแพ้น้ำ 55+

แต่ นารูโตะ มันก็ไม่ได้เรียนวิชาร่ายน้ำเค็มนี่นา

hopmbnzatou
http://www.jokergameth.com/board/forumdisplay.php?f=9

pommagebtang
ผมว่า วันพีซ
ปล.ผิดหมวด

GuPeKsAdz
10th October 2012, 22:52
http://www.jokergameth.com/board/forumdisplay.php?f=9

กรรม ผิดหมวดแล้วหรอนี่ คงไม่เป็นไรหรอกมั้ง เพราะกระทู้นี้ มันไร้สาระ 55555+กรรม

cckice
11th October 2012, 09:09
นารูโตะ ครับ

GtXl24o7l3c
11th October 2012, 10:07
bleach ครับ //หลบตีน

นารูโตะ ครับ วิชามันเยอะดี

Netball07
11th October 2012, 10:37
Naruto อยู่แล้ว 555

niorzazaza
11th October 2012, 10:57
นารูโตะเห็นๆครับ

HeLinHeaVx
11th October 2012, 11:02
ผมว่านารูโตะน้ะ เพราะลมมันเย็นนนน

RESIDENTEVIL
11th October 2012, 11:03
ขอแสงอุษาแค่กลุ่มเดียวกับคาถาสัมพเวสีคืนชีพก็พอ ^^

GuPeKsAdz
11th October 2012, 13:42
ขอแสงอุษาแค่กลุ่มเดียวกับคาถาสัมพเวสีคืนชีพก็พอ ^^

กลุุุุุุุุุุุุุ่มนั้น เจอ ก็อด-เอเนล คนเดียวก็ตายหมดแล้ว

คุณบอม
11th October 2012, 14:07
จขกท. แฟนบอย onepiece ชัดๆ

cableneo
11th October 2012, 17:32
จขกท ตั้งเพื่อ อวย onepiece สุดๆ

GuPeKsAdz
11th October 2012, 17:47
ผมก็อยากรู้จริงๆ ถามสำหรับคนดูทั้ง 2 เรื่อง สำหรับผมก็ว่า ก๊อตเอเนล ฆ่าเซียน6วิถี เป็นขี้เถ้าได้ในพริบตา ไม่มีใครแตะ ก๊อตได้นอกจากลูฟี่ เพราะในการ์ตูนมันบอกไว้ว่า มันเป็นชนวนกันระหว่างสายฟ้ากับยาง ถ้าก็อตไม่เจอลูฟี่ก่อน ก็คงเป็นก็อดจริงๆไปแล้ว

cableneo
11th October 2012, 18:39
ถามจริงเคยดู นารูโต๊ะ ไหมเนี่ย อวยกันจริงๆ เซียนหกวิถี รู้แล้วหรอว่าเป้นไง? ถ้ามันกระจอกขนาดคงไม่เป็นผู้สร้างโลกนินจาหรอก ไหนจะอาวุธของเซียนอีกเทพๆทั้งนั้น

11th October 2012, 18:46
กลุุุุุุุุุุุุุ่มนั้น เจอ ก็อด-เอเนล คนเดียวก็ตายหมดแล้ว

มาดาระมีซูซาโนะนะตัวเธอ - -" เนตรวงแหวนก็มี ดูดหนวดขาวหนวดดำพร้อมกันได้เลยนะเออ

GtXl24o7l3c
11th October 2012, 18:46
ผมไม่ค่อยดู ทูพีช เอ้ย วันพีช เท่าไหร่นะ เห็น เก่งๆๆ เยอะอยู่เหมือนกัน :yes

แต่ผมว่า เรื่อง นารุโต๊ะ ได้เปรียบ พวกเนตร วงแหวน มั้ง โกงมาก :p

สุดท้าย ผมให้ บีช ชนะไปละกัน //โดนตบ

Retry
11th October 2012, 19:25
ผมว่าน่าจะ onepiece นะครับ

เพราะลูฟี่มันมี ฮาคิ ด้วย

ponous
11th October 2012, 19:28
onepiece โดนเนตรวงแหวนสะกดจิตให้เดินลงทะเล เอวัง

GuPeKsAdz
12th October 2012, 14:12
ผล ออกมา งั้นผมสรุปว่า นารูโตะ ชนะนะครับ ผมก็ดูทั้ง2เรื่องแหละ แต่ผมว่าวันพีชชนะ แต่มีคนบอกนารูโตะชนะเยอะกว่า ผมก็สรุปว่านารูโตะชนะละกัน

Buffalo
12th October 2012, 14:30
ผมว่านารูโตะนะเพราะสกิลเวอร์ๆมันเยอะกว่า
ถึงผมจะชอบวันพีชมากกว่าก็เถอะ

joomn007
12th October 2012, 14:32
นารูโตะแน่นอน เจอคาถามหารันจวญไป สลบทั้งทีม :sharky

Sathienpong
12th October 2012, 14:39
เลิกเถียงกัน gintama ชนะ

Forbidden
12th October 2012, 14:40

สัมพเวสีคืนชีพฟื้นได้ตลอดนะเออ

GuPeKsAdz
12th October 2012, 23:32
คิดไปคิดมา มันก็ฆ่ากันไม่ได้ นารูโตะไม่มีฮาคิ โจมตีผลไม้ปีศาจสายโรเกียไม่ได้
ส่วน วันพีชก็ไม่มีวิชาผนึกหรือพวกไฟไม่มีวันดับ สรุปเลย เสมอ (อ้าวเป็นงั้นไป)

Elotickz
12th October 2012, 23:35
ลูฟี่ ถึกเว่อ อะน่ะ

นารูโตะ ก็งั้นๆ อ่ะ

manshinoda
12th October 2012, 23:37
นารูโตะครับ เนื่อง เพราะคนในบอร์ดนี้ชอบนารูโตะ ถ้าาบอกวันพืชไปก็คงสู้ไม่ไหวอิอิอิ:o

Darkpas
12th October 2012, 23:39
เลิกเถียงกันได้แล้ว Dragonball ชนะ จบ //เผ่นนน ~ :o

SemIFaIL
12th October 2012, 23:53
ผมจะบอกอะไรดีๆให้ฟัง รู้กันอยู่ว่า โรเกีย ใน OP จะแตะต้องได้แค่ฮาคิ ซะงั้นตัวละครจากนารูโตะก็แทบจะเตะต้องไม่ได้เลย
อีกอย่าง อย่างที่รู้ๆกันอยู่ว่า เรื่องนารูโตะ จำเป็นต้องใช้จักระถึงจะใช้วิชาได้ แต่ OP ใช้แค่ร่างกายอย่างเดียวและความสามารถ
ของแต่ละคน ก็อย่างที่บอก นารูโตะไม่มีทางจะชนะได้เลย ถึงไกกับร็อคลี จะไม่ได้ใช้จักระเลย แต่ก็จับต้องสาย โรเกียไม่ได้อยู่ดี

Emo
12th October 2012, 23:59
ต้องไปเล่น PS2 มั่วกัน เยอะ เลย

13th October 2012, 01:19
ผมจะบอกอะไรดีๆให้ฟัง รู้กันอยู่ว่า โรเกีย ใน OP จะแตะต้องได้แค่ฮาคิ ซะงั้นตัวละครจากนารูโตะก็แทบจะเตะต้องไม่ได้เลย
อีกอย่าง อย่างที่รู้ๆกันอยู่ว่า เรื่องนารูโตะ จำเป็นต้องใช้จักระถึงจะใช้วิชาได้ แต่ OP ใช้แค่ร่างกายอย่างเดียวและความสามารถ
ของแต่ละคน ก็อย่างที่บอก นารูโตะไม่มีทางจะชนะได้เลย ถึงไกกับร็อคลี จะไม่ได้ใช้จักระเลย แต่ก็จับต้องสาย โรเกียไม่ได้อยู่ดี

ใช้กระจกเงาหมื่นบุปผาไงครับ ดูดเข้าไปอยู่ในมิติอื่น คาถาคุกน้ำของคิซาเมะ เนตรวงแหวน เนตรสังสาระ อีกแยะเลยครับ - -"

SemIFaIL
13th October 2012, 03:14
ใช้กระจกเงาหมื่นบุปผาไงครับ ดูดเข้าไปอยู่ในมิติอื่น คาถาคุกน้ำของคิซาเมะ เนตรวงแหวน เนตรสังสาระ อีกแยะเลยครับ - -"

ที่พูดมาเนี่ยเจอ ลุงคิซารุก็จอดหมดแล้ว จะสู้แสงได้เหรอ ไอ้ที่ว่าเยอะมันแทบจะใช้กับพวกกินผลปีศาจกับพวกที่เหนือมนุษย์(ละไว้ในฐานที่เข้าใจ)
ไม่ได้หรอกมันต่างกันเยอะ คุกน้ำนะเจอไอซ์ไทม์ของอาโอคิยิก็แข็งแล้ว กระจกเงาฯที่ว่าเจ๋ง เจอพวกนายพลที่ใช้รูปแบบทั้ง 6 ได้ อย่างโซล
ก็ศูนย์เปล่าแล้ว ต่อให้วิชาของเรื่องนารูโตะจะโคตรเวอร์แค่ไหน แต่ก็สู้ความเหนือชั้นของเนื้อเรื่องไม่ได้หรอกครับ มากที่สุด เรื่อง นารูโตะ
จะรอดได้คงมีแค่ รุ่น 1 มาดาระ โอบิโตะ เท่านั้นที่พอจะอยู่นานหน่อย แถมไอ้เรื่องข้ามมิติไปยังอีกมิติหนึ่ง ของโอบิโตะใน OP ก็มีนะ บรูโน แห่ง CP9
ที่กินผลประตู แล้วต่อให้ใช้ เทวีสุริยัน ไม่สามารถกลืนพลังแม็คม่าของ อาคาอินุ ที่พลังมันเหนือไฟ ไปมากแล้วตัวละครส่วนใหญ่เลยของ OP
จะให้ใช้คุกน้ำกันง่ายๆ หรือ ฉลาดกันทั้งนั้น แล้วต่อให้คิซาเมะ เป็นร่างสุดยอด หรือ 3 หางก็ตาม จะสู้ชนะ มนุษย์เงือก อย่างจินเบ ได้เหรอแค่
จินเบใช้คราเต้เงือก คิซาเมะแทบตายแล้วมั้ง และยิ่งคาถาลวงตาที่ดี จะสู้พลังของดองกี้โฮเต้ โดฟลามิงโก้ ได้เหรอไม่ต้องทำอะไรก็ สามารถบังคับ
ศัตรูได้ หรือ บรูซ ซึ่งตอนนี้แค่ใช้เพลงดาบ เดียวก็สามารถทำให้คนเข้าไปอยู่ในภาพลวงตาได้แล้วแถมยังโดนฟันอีกด้วย นี้ผมยังไม่ได้เอา
หนวดดำมาร่วมด้วยนะ จะไฟหรืออะไร ก็ไม่มีทั้งสู้ แบล็กโฮล ของหนวดดำได้ ตอนนี้ใน OP หนวดดำโกงกว่า มาดาระ หรือ รุ่น 1 อีก
ยิ่งคาถาผนึก คิดหรือว่าจะหยุด พลังธรรมชาติและเหนือมนุษย์ของ OP ได้คิดจริงๆ หรือว่าได้

PS. ผมขอบอกเลยว่า อย่าได้คิดว่านารูโตะจะมีท่าดีๆโหดๆ ดูเหนือชาวบ้านเขา เนื้อเรื่องที่มีความต่างจำเพาะหลากหลายความสามรถของตัวละคร
มันเทียบกับโลกที่ไร้ขอบเขตความของ OP ได้ จะแฟนบอยนารูโตะไง ผมไม่รู้หรอก แต่อย่าเข้าความสามารถด้านร่างกาย หรือ ความสามารถการต่อสู้
ใดๆ ของ OP ต่ำเกินไป แค่คิดว่า นารูโตะจะผ่าน OP ได้ง่ายๆ ก็คิดผิดมหันต์แล้ว OP เกยทับนารูโตะเยอะมากแต่ก็คงไม่รู้กันหรอก
ที่จริงมันไม่ควรจะเอา มัง กับ มัง มาเทียบกันหรอก มันไม่ใช่ คอมมิก ที่จะเอา DC กับ Marvel
หรอกที่จะมาเทียบกันได้ เพราะทั้ง 2 บางครั้งในจักรวาล DC และ Marvel มันเหมือนๆ กันเยอะด้วยเห็นเทียบกันเยอะมาก

BarE
13th October 2012, 06:21
One piece อีก 1 เสียงครับท่าน

tff007
13th October 2012, 06:33
คิดว่าการตรัสเนี่ยคือผู้ชนะจ่ะ

Wimpy Kid
13th October 2012, 08:15
ใครจะมาสู้หนวดขาวครับ

Kwacharakorn
13th October 2012, 08:19
ผมว่าโงกุน ชนะครับ#มั่วอีกคน ผมว่านารูโตะแหละ ไอหางทั้ง9ใช่ว่าจะกระจอก :yes

beer6441
13th October 2012, 08:28
One pieceอยู่แล้ว

GuPeKsAdz
13th October 2012, 09:23
ที่พูดมาเนี่ยเจอ ลุงคิซารุก็จอดหมดแล้ว จะสู้แสงได้เหรอ ไอ้ที่ว่าเยอะมันแทบจะใช้กับพวกกินผลปีศาจกับพวกที่เหนือมนุษย์(ละไว้ในฐานที่เข้าใจ)
ไม่ได้หรอกมันต่างกันเยอะ คุกน้ำนะเจอไอซ์ไทม์ของอาโอคิยิก็แข็งแล้ว กระจกเงาฯที่ว่าเจ๋ง เจอพวกนายพลที่ใช้รูปแบบทั้ง 6 ได้ อย่างโซล
ก็ศูนย์เปล่าแล้ว ต่อให้วิชาของเรื่องนารูโตะจะโคตรเวอร์แค่ไหน แต่ก็สู้ความเหนือชั้นของเนื้อเรื่องไม่ได้หรอกครับ มากที่สุด เรื่อง นารูโตะ
จะรอดได้คงมีแค่ รุ่น 1 มาดาระ โอบิโตะ เท่านั้นที่พอจะอยู่นานหน่อย แถมไอ้เรื่องข้ามมิติไปยังอีกมิติหนึ่ง ของโอบิโตะใน OP ก็มีนะ บรูโน แห่ง CP9
ที่กินผลประตู แล้วต่อให้ใช้ เทวีสุริยัน ไม่สามารถกลืนพลังแม็คม่าของ อาคาอินุ ที่พลังมันเหนือไฟ ไปมากแล้วตัวละครส่วนใหญ่เลยของ OP
จะให้ใช้คุกน้ำกันง่ายๆ หรือ ฉลาดกันทั้งนั้น แล้วต่อให้คิซาเมะ เป็นร่างสุดยอด หรือ 3 หางก็ตาม จะสู้ชนะ มนุษย์เงือก อย่างจินเบ ได้เหรอแค่
จินเบใช้คราเต้เงือก คิซาเมะแทบตายแล้วมั้ง และยิ่งคาถาลวงตาที่ดี จะสู้พลังของดองกี้โฮเต้ โดฟลามิงโก้ ได้เหรอไม่ต้องทำอะไรก็ สามารถบังคับ
ศัตรูได้ หรือ บรูซ ซึ่งตอนนี้แค่ใช้เพลงดาบ เดียวก็สามารถทำให้คนเข้าไปอยู่ในภาพลวงตาได้แล้วแถมยังโดนฟันอีกด้วย นี้ผมยังไม่ได้เอา
หนวดดำมาร่วมด้วยนะ จะไฟหรืออะไร ก็ไม่มีทั้งสู้ แบล็กโฮล ของหนวดดำได้ ตอนนี้ใน OP หนวดดำโกงกว่า มาดาระ หรือ รุ่น 1 อีก
ยิ่งคาถาผนึก คิดหรือว่าจะหยุด พลังธรรมชาติและเหนือมนุษย์ของ OP ได้คิดจริงๆ หรือว่าได้

PS. ผมขอบอกเลยว่า อย่าได้คิดว่านารูโตะจะมีท่าดีๆโหดๆ ดูเหนือชาวบ้านเขา เนื้อเรื่องที่มีความต่างจำเพาะหลากหลายความสามรถของตัวละคร
มันเทียบกับโลกที่ไร้ขอบเขตความของ OP ได้ จะแฟนบอยนารูโตะไง ผมไม่รู้หรอก แต่อย่าเข้าความสามารถด้านร่างกาย หรือ ความสามารถการต่อสู้
ใดๆ ของ OP ต่ำเกินไป แค่คิดว่า นารูโตะจะผ่าน OP ได้ง่ายๆ ก็คิดผิดมหันต์แล้ว OP เกยทับนารูโตะเยอะมากแต่ก็คงไม่รู้กันหรอก
ที่จริงมันไม่ควรจะเอา มัง กับ มัง มาเทียบกันหรอก มันไม่ใช่ คอมมิก ที่จะเอา DC กับ Marvel
หรอกที่จะมาเทียบกันได้ เพราะทั้ง 2 บางครั้งในจักรวาล DC และ Marvel มันเหมือนๆ กันเยอะด้วยเห็นเทียบกันเยอะมาก

ใช่แล้วครับ คาถามันก็ไม่ได้ร่ายแล้วบอกอีกว่า เห้ยนี้น้ำเค็ม น้ำทะเลนะเว้ย ไรเงี้ย 55555555+กรรม

cableneo
13th October 2012, 16:13

อย่าลืมพวกนี้เจอ คิซาเมะตัวเดียวก็จอดหมดแล้ว ถ้าเจอกับจินเบ ยังไง คิซาเมะก้ชนะ ก็เป็นมนุษย์ปลาฉลาม มีความเร็วและได้เปรียบถ้าอยู่ในน้ำ คาถาลวงตาถ้าเข้าใจจริงๆ เปนคาถาที่แทรกเข้าไปในจิตใต้สำนึกของคน ยิ่งอิทาจิใช้ท่าที่มันสุ้กับ คาบูโต๊ะละก็ยังไงก็ไม่ออกจากวังวนของคาถา เทวีสุริยัน นั้นเป็นท่าที่ไฟไม่มีวันดับ ไฟสีดำกลืนกินทุกอย่างงั้นไฟก็ต้องเจอกับ ลาวา ก็กลืนกินลาวา ไหนจะคามุยพลเอกแสงก็แตะต้องไม่ได้อยู่แล้วก็เหลือแค่ดูดกลืนก็จบละ ฟามิงโก้แค่ควบคุม ไม่ได้ควบจิตใต้สำนึกของคน คาถานี้ยิ่งชอบเลย ถ้าเจอกับ ชิกามารุนี้ไม่ได้ผล เพราะ พามิงโก้จะโดนเงาควบคุมเอา หรือจะเป็นคาถาของ อิโนะ ที่แทรกเข้าไปในจิตใจคนได้ ปาดคอ พามิงโก้ตายซะก่อน

kingmes
14th October 2012, 08:42
ดราม่าแล้ว ครับบบบบ

newvisions
14th October 2012, 15:41
เข้ามาดู ดราม่า

จัดโหวตไปเลยจะได้รู้ ไม่ต้องเถียงกัน :p

Emo
14th October 2012, 15:51
เดี๋ยวจะมี ชายชุดดำ ทำให้ กระทู้ เดือด 555

enoigame
14th October 2012, 16:02
ใจผมให้วันพีชนะ ได้แค่คิดแหละ เจอกันคงยาก

ปล. ยังไงก็ชอบความขี้โกงของคิซารุอยู่ดี

reventon
14th October 2012, 16:04
ผมว่า วันพีช ชนะ

asalost
14th October 2012, 16:14
ถามจริงเหอะไอคนที่บอกว่าดราม่าๆ อยากรู้ว่ามันดราม่าตรงไหนตอนนี้ -*-...... อย่าเพิ่งด่วนสรุปว่าดราม่าสิครับ ..

SemIFaIL
14th October 2012, 17:01
อย่าลืมพวกนี้เจอ คิซาเมะตัวเดียวก็จอดหมดแล้ว ถ้าเจอกับจินเบ ยังไง คิซาเมะก้ชนะ ก็เป็นมนุษย์ปลาฉลาม มีความเร็วและได้เปรียบถ้าอยู่ในน้ำ คาถาลวงตาถ้าเข้าใจจริงๆ เปนคาถาที่แทรกเข้าไปในจิตใต้สำนึกของคน ยิ่งอิทาจิใช้ท่าที่มันสุ้กับ คาบูโต๊ะละก็ยังไงก็ไม่ออกจากวังวนของคาถา เทวีสุริยัน นั้นเป็นท่าที่ไฟไม่มีวันดับ ไฟสีดำกลืนกินทุกอย่างงั้นไฟก็ต้องเจอกับ ลาวา ก็กลืนกินลาวา ไหนจะคามุยพลเอกแสงก็แตะต้องไม่ได้อยู่แล้วก็เหลือแค่ดูดกลืนก็จบละ ฟามิงโก้แค่ควบคุม ไม่ได้ควบจิตใต้สำนึกของคน คาถานี้ยิ่งชอบเลย ถ้าเจอกับ ชิกามารุนี้ไม่ได้ผล เพราะ พามิงโก้จะโดนเงาควบคุมเอา หรือจะเป็นคาถาของ อิโนะ ที่แทรกเข้าไปในจิตใจคนได้ ปาดคอ พามิงโก้ตายซะก่อน

ไม่น่าจะใช่เลยนะครับ นักดาบที่เก่งๆ ใน OP เยอะมากและพวกที่คนเหนือมนุษย์ อย่าง เรลี่ ราชานรก หรือ พลโทกราฟ หรือคนที่ตายไปแล้วอย่างโรเจอร์
ไม่ว่าจะเป็นพวกแชงครูส ก็เหนือมนุษย์ทั่วไปแล้ว แล้วคุณผิดอย่างมหันต์เลย คิซาเมะจะชนะจินเบได้ไง ในเมื่อจินเบเป็นมนุษย์เงือก ที่อยู่ในน้ำจะมี
พลังเพิ่มขึ้น 10-100 เท่า จากในเวลาเมื่ออยู่บนพื่นดิน ยิ่งเรื่องลาวา คุณคิดว่าเป็นพลังไฟก็คิดผิดแล้ว ลาวามันเป็นกลุ่มพลังที่เป็นจุดกำเนิดความร้อนเท่านั้น
ส่วนที่คลายความร้อนออกมามันก็คือ เปลวไฟ ไฟจากเทวีสุริยัน มันสู้พลังที่ยิ่งใหญ่ของธรรมชาติจริงๆ ไม่ได้ด้วยซ้ำ ไม่รู้ว่าคุณเข้าใจคามุยเท่าไหนนะ
แต่คามุยมันต้องให้เวลาในการเล็งและใช้จักระมากอีกด้วย แล้วคุณก็คิดผิดอีกอย่างหนึ่ง คิซารุใช้รูปแบบทั้ง 6 ได้ด้วยแค่โซล ธรรมดา ทาเคชิก็เล็งไม่ทันแล้ว
แค่คิดจะดูดให้ทันทีเป็นไปไม่ได้ด้วยซ้ำ แล้วคิซารุสามารถทำให้ตัวเองหายไปได้ด้วย แถมยังมีเลเซอร์ของคิซารุอีกที่ไม่มีอะไรหยุดได้อีก แล้วยังเร็วพลังทำลายสูง
แล้วยิ่งอิโนะจะคิดฆ่าโดฟลามิงโก้ ก็คิดผิดแล้ว โดฟลามิงโก้ มันเป็นคนที่เจ้าเล่ห์ที่สุดใน 7 เทพโจรสลัดนะอย่าลืม มันคงจะโง่ให้โจมตีง่ายๆ แถมลูกน้องก็เยอะ
มากความสามารถด้วย แล้วคุณผิดพลาดใหญ่เลย ตระกูลนารา นะจะกระจอกเลยถ้าออกมาเจอ เก็กโค โมเลีย ที่กินผล 'คาเงะคาเงะ'(เงา) ที่ควบคุมเงาได้เท่าไรก็ได้
แถม ชิกะต้องพลังมหาศาลเลย ถ้าจะสู้เก็กโค ที่ไม่ต้องใช้อะไรมากก็ควบคุบเงาเท่าไร หรือจะไกลเท่าไรก็ได้ ไม่เหมือนคาถาเงา ที่มีระยะจำกัดกับเวลาที่จำกัด
และจำนวนในการควบคุมเงา จึงไม่ไปได้เลยที่จะสู้เก็กโค ได้ง่ายๆ เพราะอย่างไง OP ก็ไม่มีเกตพลังเหมือน นารูโตะ อยู่ด้วยแค่คิดก็ทำไม่ได้แล้วด้วย
ผมก็บอกไปแล้วว่าใน OP ก็มีคนที่สร้างภาพลวงตาได้เหมือนกัน ก็บรูซไง ที่สามาารถใช้เพลงดาบทำให้เกิดเป็นความคิด ถึงความรู้สึกได้ และอาจจะถึงจิตใต้สำนึกด้วย
แล้วบรูซ ก็ไม่มีตาด้วยจะอิทาจิ หรือว่าใครก็ควบคุมบรูซไม่ได้ แล้วคุณก็ลืมอะไรที่สำคัญมากๆเลย ใน OP ยังมีพวกที่ไม่ต้องมองด้วยตาก็สู้ได้ อย่าง โซโล
หรือ มิฮอว์ท ที่สามารถฟันได้เลยด้วยไม่ต้องมอง แล้วสิ่งที่คุณในเรื่องฮาคิก็คือ เค็นบุนโชคุฮาคิ ฮาคิแห่งการคงอยู่ หรือเรียกชื่อว่า มันโทระ ที่ไม่ต้องมองก็
รู้การเคลื่อนไหวทั้งหมดได้ ฮาคินี้มีมากในพวกนายพลแห่งกองทัพเรือ และก็มีอยู่ทั่วไปด้วย

PS. ไม่รู้ว่าคุณเข้าใจทั้ง 2 เรื่องมากแค่ไหนนะ แต่ผมนะอ่านทั้ง 2 เรื่องไม่รู้ตั้งกี่รอบแล้วจำความสามารถได้สุดๆ เลย
ผมถึงบอกว่า นารูโตะโดน OP เกยทับอยู่ตั้งเยอะ ผมถึงบอกว่า นารูโตะ มันไม่มีทางจะชนะ OP ได้ด้วยซ้ำไป ความคิดที่นารูโตะจะชนะ OP ก็แค่ความคิดเด็กๆ
เท่านั้นแหละ เพราะผมเอง หรือ แฟนOP ต่างรู้ดีว่า OP มันไร้ขีดจำกัดความสามารถขนาดไหน แล้วผมเองก็รู้ดีว่า นารูโตะ มีความสามารถแค่ไหนดีเหมือนกัน
ถึงแม้เรื่อง นารูโตะ จะมีกลุ่มแฟนๆ เยอะขนาดไหนในไทย ผมก็รู้ว่ามันไม่น้อยเลย แต่กลุ่ม OP ก็ไม่น้อยเช่นกัน และกลุ่มที่อ่าน หรือ ดู หรือ เล่น ทั้ง 2 ก็ไม่แพ้กันด้วย
และสำคัญที่สุด ความชอบ 2 เรื่องนี้มันขึ้นอยู่ว่า คนไหนชอบเรื่องนั้นเพราะอะไร แต่ถ้าอยากเทียบจริง ต้องเทียบกันเรื่องความสามารถของท่า หรือ คาถาที่เหมือนกันคล้ายๆกัน
ไม่ใช่เอามาวัดกันทั้งเรื่อง เพราะอย่างที่บอก นารูโตะโดน OP ทับถมความสามารถทั้งหมดมากเกินกว่าเรื่อง นารูโตะจะสู้ได้

niorzazaza
14th October 2012, 17:31
แต่ถ้าเอาจริงผมว่ามันเอามาเทียบกันไม่ได้หรอก มันคนละ World กัน

SemIFaIL
14th October 2012, 18:14
แต่ถ้าเอาจริงผมว่ามันเอามาเทียบกันไม่ได้หรอก มันคนละ World กัน

ถูกเลยครับ โลกของ OP กับ นารูโตะมันโลกกันไม่เหมือนกัน ไม่เหมือน DC Marvel ที่เปรียบกันสุดๆ

oFLUKEoSM
14th October 2012, 18:37
Dragonball ครับ

cableneo
14th October 2012, 18:40
งั้นผมเอา เซียน 6 วิถี มาเกทับวันพีชละกัน จบปะ โรเจอร์ ก็โรเจอร์เจอเซียนผู้ควบคุมโลกนินจา สร้างสัตว์หาง สร้างอาวุธ ทั้ง 6 อีก แล้วโรเจอร์สร้าง สัตว์หางได้ปะ ส่วนคิซาเมะเป็นมนุษย์ปลาฉลามที่รวมร่างกับ 1 ใน 7 ดาบนินจา จักระจะไม่มีวันหมด ส่วนลาวาก็อย่างที่บอกพลังไฟเทวีสุริยันเป็นไฟที่ไม่ดับสูญพลังไฟเหนือไฟเหมือนกัน จะเอาลาวาดับหรอ ลาวามันพลังธรรมชาติ บ้าปล่าวพลังไฟยิ่งใหญ่เหนือธรรมชาติ ก็แค่ผลลาวา ถ้างั้นก็แพ้ซาซูโน๊ะที่ฟาดฟันทุกอย่างได้ อย่าพูดไรเลยนะ ในเมื่อเอามาเปรียบเทียบ แล้วโลกทั้ง 2 ก็รวมด้วยกันพลังทุกอย่างของนารูโต๊ะก็รวมด้วยไม่ใช่เอาแต่โลกของวันพีชหลัก ฟิสิกวันพีช องค์ประกอบวันพีช ไหนจะอิซานามิ อิซานางิของ อุจิวะ เอาแค่ อิจาทิพอที่หลักแหลม ความเจ้าเล่ ถ้าพูดถึงลูกน้องเอาแล้วไงอยากขำ 555+ อย่าลืมสิ เซลล์รุ่นที่ 1 พื้นดินที่ไม่ดับสลายสามารถสร้างร่างโคลนของเซ็ตซึ ฉลาด มีมากกว่า 1 แสนตัว มีความคิดนะ อ่านจันทราไม่ว่าจะเร้วแค่ไหนก้มองเห็นใช้รูปแบบทั้ง 6 ก็เปล่าประโยชน์จริงไหม
ผมจะบอก อิโนะความสามารถไม่ต้องประสานอิน ไม่ต้องควบแบบ ฟลามิงโก้ แทรกไปจิตใจ อิโนะก็ไม่ได้โง่ มีความเจ้าเล่เหมือนกัน แทรกเข้าไปในจิตใจสุ้กับควบคุมร่างกายคน ใครชนะถามจริง ถ้าเอาคนทั้งโลกทั้งนินจา
มาสู้ยังไงนารูโต๊ะก็ชนะ ซาซูโนะ ของมาดาระ อิาทจิ ก็กวาดไปได้เรียบละ พวกพลเอกจะทำไรได้ในเมื่อ ซูาซาโนะเป็นโล่แข็งแกร่งที่สุด สามารถฟันทุกอย่างได้ ไม่ว่าวิญญาณหรือพลังที่แตะต้องไม่ได้ ถ้าพวกสาย โซออน โรเกียร์ มัวแต่หวังพึ่งพลังของผลปีศาจก็เสร็จง่ายๆ เอา เพราะ ซาซูโนะฟาดทีเร็วรุ้ผล ดูดเข้าไปในน้ำเต้าก็จบละ

TOD
14th October 2012, 19:00
วันพีชครับ ให้ คุมะ ส่งไปนอกอวกาศ จบ

SemIFaIL
15th October 2012, 02:13
งั้นผมเอา เซียน 6 วิถี มาเกทับวันพีชละกัน จบปะ โรเจอร์ ก็โรเจอร์เจอเซียนผู้ควบคุมโลกนินจา สร้างสัตว์หาง สร้างอาวุธ ทั้ง 6 อีก แล้วโรเจอร์สร้าง สัตว์หางได้ปะ ส่วนคิซาเมะเป็นมนุษย์ปลาฉลามที่รวมร่างกับ 1 ใน 7 ดาบนินจา จักระจะไม่มีวันหมด ส่วนลาวาก็อย่างที่บอกพลังไฟเทวีสุริยันเป็นไฟที่ไม่ดับสูญพลังไฟเหนือไฟเหมือนกัน จะเอาลาวาดับหรอ ลาวามันพลังธรรมชาติ บ้าปล่าวพลังไฟยิ่งใหญ่เหนือธรรมชาติ ก็แค่ผลลาวา ถ้างั้นก็แพ้ซาซูโน๊ะที่ฟาดฟันทุกอย่างได้ อย่าพูดไรเลยนะ ในเมื่อเอามาเปรียบเทียบ แล้วโลกทั้ง 2 ก็รวมด้วยกันพลังทุกอย่างของนารูโต๊ะก็รวมด้วยไม่ใช่เอาแต่โลกของวันพีชหลัก ฟิสิกวันพีช องค์ประกอบวันพีช ไหนจะอิซานามิ อิซานางิของ อุจิวะ เอาแค่ อิจาทิพอที่หลักแหลม ความเจ้าเล่ ถ้าพูดถึงลูกน้องเอาแล้วไงอยากขำ 555+ อย่าลืมสิ เซลล์รุ่นที่ 1 พื้นดินที่ไม่ดับสลายสามารถสร้างร่างโคลนของเซ็ตซึ ฉลาด มีมากกว่า 1 แสนตัว มีความคิดนะ อ่านจันทราไม่ว่าจะเร้วแค่ไหนก้มองเห็นใช้รูปแบบทั้ง 6 ก็เปล่าประโยชน์จริงไหม
ผมจะบอก อิโนะความสามารถไม่ต้องประสานอิน ไม่ต้องควบแบบ ฟลามิงโก้ แทรกไปจิตใจ อิโนะก็ไม่ได้โง่ มีความเจ้าเล่เหมือนกัน แทรกเข้าไปในจิตใจสุ้กับควบคุมร่างกายคน ใครชนะถามจริง ถ้าเอาคนทั้งโลกทั้งนินจา
มาสู้ยังไงนารูโต๊ะก็ชนะ ซาซูโนะ ของมาดาระ อิาทจิ ก็กวาดไปได้เรียบละ พวกพลเอกจะทำไรได้ในเมื่อ ซูาซาโนะเป็นโล่แข็งแกร่งที่สุด สามารถฟันทุกอย่างได้ ไม่ว่าวิญญาณหรือพลังที่แตะต้องไม่ได้ ถ้าพวกสาย โซออน โรเกียร์ มัวแต่หวังพึ่งพลังของผลปีศาจก็เสร็จง่ายๆ เอา เพราะ ซาซูโนะฟาดทีเร็วรุ้ผล ดูดเข้าไปในน้ำเต้าก็จบละ

ก็ถึงได้บอกว่า อย่างมากก็มีแต่ตระกูล อุจิวะ ไม่รวมเกะ คนนั้นแค่สู้อิทาจิก็ทำไม่ได้ด้วยซ้ำ ไอ้เรื่องสัตว์หางกับเซียน 6 วิถีมันเหนือกว่าตัวอื่นๆใน นารูโตะอยู่แล้ว
แต่สัตว์หางยังพอจัดได้อยู่ อาจต้องใช้ แบล็คโฮลของหนวดดำ ดูดแล้วปล่อยเหนือทะเลส่งให้เจ้าแห่งทะเล ไม่รู้มีกี่ตัวแต่เยอะมากแต่คงเหลือ 3 หางที่สู้ได้ แล้วก็มี
คุมะอีกคนที่ส่งสัตว์หางได้ ส่วนไฟกับลาวาช่างมัน ลาวา หรือ ไฟ มันคงต้องใช้หลักฟิสิกส์อะไรเป็นอะไร แล้วไอ้เรื่อง เซ็ตสึ นะลืมทีเด็ดของกองทัพเรือได้ไง
แปซิฟิสต้าที่มีทั้งรุ่นปรับปรุงและ 2 ปีก่อนตอนนี้ไม่รู้มีกี่ตัว แต่ตอนมารีนฟอร์ดมีแค่ 20 ตัว ตอนนี้ 2 ปี คงมีไม่ต่ำกว่า 1000 ตัว แล้วอิโนะจะควบคุบคนได้เยอะ
แต่จักระมันจะพอเหรอแล้วจะใช้มากได้หรือ เอาตามจริงมันก็ไม่ได้นานอยู่แล้ว แต่โดฟลามิงโก้มันใช่ได้อิสระ แถมยังจับทริกไม่ได้ด้วย แถมลูกน้องมันใช่ธรรมดาๆ
กันที่ไหน ซีซาร์ ที่มีอาวุธอย่างชิโนะคุนิ และทำให้อากาศจะเป็นพิษ หรือไร้อากาศได้ อย่างกะว่า เซ็ตสึมันไม่หายใจ แล้วเรื่อง คิซาเมะมันจะชนะจินเบ
คงเป็นไม่ได้เหมือนเดิม ผมบอกตอนแรกใช่มั้ยว่า คาราเต้มันเป็นท่าที่ทำให้น้ำระเบิดไม่ว่าจะใน น้ำ เลือด ไอน้ำ ก็ระเบิดอยู่ดี คุณลืมได้ไงว่า คิซาเมะ
มันจะพิเศษพิสดาลขนาดไหน มันก็มีเลือดที่เป็นน้ำเหมืนกัน อย่างไงก็ไม่รอด แถมคาราเต้เงือกคงไม่ได้เป็นแต่จินเบอยู่แล้ว มนุษย์เงือกเก่งก็ใช่มีแต่จินเบคนเดียวที่ไหน
สุดท้ายคิซาเมะก็แพ้ด้านกำลังและจำนวน แถมมีนักดาบที่ฟันแล้วติดพิษได้อีกอย่างเฮียวโซ ซูซาโนะก็ใช่ว่าจะไร้จุดอ่อน คุณก็อย่าลืมว่าคนที่ทำลายมันก็มีนะ
ลอว์ ไง ถ้าอยู่ในรูม ลอว์จะทำอะไรก็ได้ ต่อให้ซูซาโนะจะไร้เทียมทาน และดาบที่ฟันเร็วแต่ ขอโทษที่เถอะ ฟ็อกซ๊่สามารถทำให้วัตถุเคลื่อนไหวช้าได้นะแค่อยู่ด้วยกับลอว์
ก็ใช่ไอ้ท่าสลับตำแหน่งได้อยู่นะเร็วด้วย

PS. สุดท้ายคุณก็ไม่ได้เข้าใจอยู่ดีกว่า ตอนนี้นารูโตะมันอยู่ในโค้งสุดท้ายแล้วแถมไม่มีไพ่ตายเหลือแล้วด้วย มันจะไปเทียบกับ OP ได้ไงในเมื่อมันยังเหลือเนื้อเรื่องอีกตั้งเยอะ
แล้วมันยังมี บิ๊กมัม ไคโด แชงคูส หนวดดำ ที่ตอนนี้ยังไม่รู้ความสามารถจริงๆ ด้วยซ้ำไป ถึงคุณจะชนะผมในตอนนี้ได้ แต่ก็ยังคงเหลือเนื้อเรื่องอีกมาก เพราะ OP อยู่ในช่วง
เฟสหลังเท่านั้นเอง

biohazard894
15th October 2012, 12:14
โซโล ฟันกระจาย ^^

Pong_Edge
15th October 2012, 12:41
ผมดูแล้ว นารูโตะ มันไม่ทางชนะ วันพีช ได้เลยคับ แค่ ก็อด เอเนล คนเดียวสู้ไม่ได้แล้วคับ อย่าลืมนะครับ นารูโตะ คือคนธรรมดาที่สามารถใช้วิชาได้ แต่วันพีชคือ คนที่กลายเป็นพลังต่างๆทั้งร่างกาย คนธรรมดาที่ใช้แต่วิชานินจาไม่มี ฮาคิก็ไม่สามารถแตะต้องพลังธรรมชาติได้หรอกคับ เพราะสายโรเกียในวันพีชมันไม่มีร่างจริงครับ นารูโตะถึงจะใช้วิชานินจาเก่งแค่ไหนก็จะมีร่างจริงคือคนที่ใช่อยู่ครับ

GuPeKsAdz
15th October 2012, 14:33
ผมดูแล้ว นารูโตะ มันไม่ทางชนะ วันพีช ได้เลยคับ แค่ ก็อด เอเนล คนเดียวสู้ไม่ได้แล้วคับ อย่าลืมนะครับ นารูโตะ คือคนธรรมดาที่สามารถใช้วิชาได้ แต่วันพีชคือ คนที่กลายเป็นพลังต่างๆทั้งร่างกาย คนธรรมดาที่ใช้แต่วิชานินจาไม่มี ฮาคิก็ไม่สามารถแตะต้องพลังธรรมชาติได้หรอกคับ เพราะสายโรเกียในวันพีชมันไม่มีร่างจริงครับ นารูโตะถึงจะใช้วิชานินจาเก่งแค่ไหนก็จะมีร่างจริงคือคนที่ใช่อยู่ครับ

เพิ่มเติมนะครับ สายโรเกีย รวมถึงกระดูก กินผลลาวา กระดูกก็เป็นลาวา ร่างแท้จริงที่แฝงอยู่ ต้องใช้พลังฮาคิหรือสิ่งที่เป็นชนวนกันถึงจะโจมตีโดน เช่นสายฟ้า(พลังที่ไร้เทียมทานที่สุดในสายโรเกีย)แพ้ยาง นั่นคือลูฟี่ ถ้าไม่เจอลูฟี่นะ ป่านเป็นเป็นพระเจ้าไปแล้ว แล้วสายฟ้าก็สามารถกระตุ้นให้ตัวเองมีชีวิตตอนตายได้อีกด้วย(ปั้มหัวใจตนเอง)
ขนาดจะแก่มันยังไม่แก่เลย หูมันยานยาวสุดๆ มันเป็นสายฟ้าที่มนุษย์กลัวกันตั้งแต่สมัยโบราณ

SuperSParK
15th October 2012, 14:38
เอาเวลาไปทำอย่างอื่นเถอะครับ อย่ามาเถียงกันเลย มันเสียเวลาทำมาหากินนะ

MonkeyDLuffy
16th October 2012, 05:15
ผมให้ OP ชนะเพราะผมชอบดู OP :p
คือว่าใครรู้มั้งว่าพลโทเวอร์โก้กินผลปีศาจอะไรเหรอครับ

hisawahiroki
16th October 2012, 05:29
**** นี่มัน...สงครามแฟนบอยย

ผมให้นารุโตะละกันชอบรุ่น 4

boomttc
16th October 2012, 05:46
ใครเก่งกว่าผมไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ ไม่มีวันได้เจอกันแน่2 เรื่องนี้

โจรสลัด ปะทะ นินจา ฟังแล้วขำ :o

Lightenning
16th October 2012, 06:04
ผิดตั้งแต่ตั้งคำถาม ผิดตั้งแต่ตั้งกระทู้ ผิดตั้งแต่เข้ามาตอบ มันคนละเรื่องกัน เอามาเปรียบเทียบได้ไง ??? แล้วถ้าให้เลือก สวยกับน่ารัก อย่างไหนเฟอร์เฟ็ค ใครตอบได้มั่ง ?

macheetah
16th October 2012, 10:26
ดราก้อนบอลผมเทพสุด 5555555+:o:o

คุณบอม
16th October 2012, 10:30
นึกว่าตกไปแล้วซะอีก คนเขียนมันคนละคนกันเอามายำรวมกันทำไม

prilip555
16th October 2012, 10:36
ผมว่า วันพีช ครับ พวกคุณว่าโอโรจิมารุกับแสงอุตสาจะมาช่วยนารุโตะหรอครับไม่มีทางหรอก:(

overboot
16th October 2012, 10:40
ผมอ่านมาผมก็คิดว่ามันคนละ World กัน

ข้อดีก็รู้อยู่ แต่ข้อด้อยผมว่านารูโตะ ข้อหนึ่งคือแค่พลังที่ใช้จักระ ผมว่ามันก็มีขีดจำกัดของมันละ

ปล. ตามจริงถ้ามีให้เลือก Dragonball ผมเลือก DragonBall ละ 555555

[P]it
16th October 2012, 10:41
นารูโตะครับ ไม่เก่งมากแต่ท่ายากเยอะ :p

Netball07
16th October 2012, 11:05
ผมไม่ได้อยากจะเถียงหรอกนะ แต่ว่าเท่าที่อ่านของคุณ SemIFaIL มาเนี่ย
คุณเล่นเลือกเอาตัวละครของนารูโตะที่แพ้ทางตัวละครวันพีชมาเจอกันเงี้ย ก็เลยกลายเป็นว่านารูโตะด้อยกว่า -*-

อย่างเช่น มีคนนึงเถียงคุณกลับไปว่า
คิซาเมะตัวเดียวก็จอดหมดแล้ว คิซาเมะใช้น้ำใช่ไหมครับ พวกฮาคิเลยสู้ไม่ได้ พอคุณรู้ปุ๊บคุณก็จะหาตัวใหม่มาที่คิซาเมะแพ้ทาง เช่น อาโอคิยิ และพวกไม่ได้กินผลปีศาจ ที่น้ำทำอะไรไม่ได้มาสู้ แบบนี้แหละครับ

อย่างเช่น คุณก็ยกชิกามารุมาพูดถึง ชิกามารุใช้เงาใช่ไหมครับ นั่นแหละ พอคุณรู้ว่าชิกามารุใช้เงาคุณก็จะหาตัวละครในวันพีชที่ชิกามารุแพ้ทางอย่างเก็กโคโมเลียที่กินผลเงา มาพูดให้ชิกามารุดูอ่อน

แบบนี้ภาพรวมนารูโตะก็เลยดูด้อยกว่าไงครับ

---------------------------------------------
มันไม่มีใครชนะหรอกครับ เพราะแต่ละตัวละครก็แพ้ทางกันไป

ส่วนตัวผมอ่านทั้ง 2 เรื่องครับ แต่ชอบนารูโตะมากกว่า ผมลยให้นารูโตะชนะ เป็นเรื่องปกติครับ

ก็เหมือนคนที่ชอบวันพีชก็เลยให้วันพีชชนะนั่นแหละ ก็จะหาเหตุผลมาให้ตัวละครในเรื่องที่ตนเองชอบมาอ้างไปเรื่อยๆ หาตัวแพ้ทางไปเรื่อยๆ เถียงไปก็ไม่จบหรอกครับ

Mustas
16th October 2012, 11:05
ไม่ต้องเถียงกัน มาดาระ ในตอนปัจจุบัน ****ก็เป็นอมตะ ละ จักระไม่มีวันหมด
อีกอย่างวันพีช ไม่น่าจะมีคาถาผนึกนะ 55

SemIFaIL
16th October 2012, 11:09
มีคนตอบ DBZ เยอะ เพราะว่าชาวไซย่ายิ่งเจ็บยิ่งเก่ง(พวกเอ๋งเป็น M กันเหรอว่ะ ต้องเจ็บก่อนถึงจะเก่งได้) แล้วอีกอย่าง ซุป'ไซย่าขั้น 4
แค่พลังคลื่นเต่ามันก็ล่อไป 20 เท่าแล้วกับโกคู คนเดียวยังไม่รวมตอนฟิวชั่นกับเบจิต้าเลย แค่ 20 ก็สั่นหน่อยๆแล้ว 100 เท่าโลกแทบแตก
แต่ที่จริงก็แตกได้แล้วถ้ายิงโลกตรงๆเลยนะ ถ้าระเบิดโลกนะ OP กับ นารูโตะ ได้หายไปหมด แถมชาวไซย่ามันเป็นแมลงสาบอวกาศอยู่แล้ว
ด้วย แล้วยังมีโกคูที่มีวิชาเคลื่อนย้ายข้ามมิติที่จะอยู่จุดของจักรวาลก็ไปได้หมดแบบนี้ ต่อให้เป็น คุมะ หรือ โอบิโตะ ก็ทำไม่ได้ยิ่ง โอบิโตะ
นี่ต้องใช้อากาศหายใจจะย้ายไปดาวอื่นเลยคงเป็นไม่ได้ แล้วพลังก็เป็นแค่ย้ายตัวไปอีกมิติหนึ่งเฉยๆอยู่ดีแต่คุมะตอนนี้คงทำได้นะ
เพราะตอนนี้ก็โดนเวก้าพังค์ทำให้เป็นหุ่นยนต์แล้ว แต่ก็ไม่รู้ว่าพี่แกยังต้องใช้อากาศหายใจอยู่ป่าว แล้วยังมีวิชาคล้ายๆโกคูอีกด้วย
แต่คงจะสู้โกคูกับเบจิต้าไม่ไหวอยู่ดี นะถึงจะรอดมา

ผมไม่ได้อยากจะเถียงหรอกนะ แต่ว่าเท่าที่อ่านของคุณ SemIFaIL มาเนี่ย
คุณเล่นเลือกเอาตัวละครของนารูโตะที่แพ้ทางตัวละครวันพีชมาเจอกันเงี้ย ก็เลยกลายเป็นว่านารูโตะด้อยกว่า -*-

อย่างเช่น มีคนนึงเถียงคุณกลับไปว่า คิซาเมะใช้น้ำใช่ไหมครับ พวกฮาคิเลยสู้ไม่ได้ พอคุณรู้ปุ๊บคุณก็จะหาตัวใหม่มาที่คิซาเมะแพ้ทาง เช่น อาโอคิยิ และพวกไม่ได้กินผลปีศาจ ที่น้ำทำอะไรไม่ได้มาสู้ แบบนี้แหละครับ

อย่างเช่น คุณก็ยกชิกามารุมาพูดถึง ชิกามารุใช้เงาใช่ไหมครับ นั่นแหละ พอคุณรู้ว่าชิกามารุใช้เงาคุณก็จะหาตัวละครในวันพีชที่ชิกามารุแพ้ทางอย่างเก็กโคโมเลียที่กินผลเงา มาพูดให้ชิกามารุดูอ่อน

แบบนี้ภาพรวมนารูโตะก็เลยดูด้อยกว่าไงครับ

---------------------------------------------
มันไม่มีใครชนะหรอกครับ เพราะแต่ละตัวละครก็แพ้ทางกันไป

ส่วนตัวผมอ่านทั้ง 2 เรื่องครับ แต่ชอบนารูโตะมากกว่า ผมลยให้นารูโตะชนะ เป็นเรื่องปกติครับ

ก็เหมือนคนที่ชอบวันพีชก็เลยให้วันพีชชนะนั่นแหละ ก็จะหาเหตุผลมาให้ตัวละครในเรื่องที่ตนเองชอบมาอ้างไปเรื่อยๆ หาตัวแพ้ทางไปเรื่อยๆ เถียงไปก็ไม่จบหรอกครับ

ก็อย่างว่ามาผมบอกไปแล้วด้วยว่า นารูโตะนะแพ้มาตั้งแต่ต้น แล้วผมก็บอกไปแล้วด้วยว่า มีแค่ไม่กี่คน ในนารูโตะที่แพ้ทางน้อยมาก หนึ่งใน ก็มาดาระ ที่ตอนนี้ก็กลับ
ในสถานะคาถาสัมภเวสีคืนชีพ ที่ดูยังไงก็คงตายยาก แถมไร้ขีดจำกัดพลังแบบ OP มาด้วยแค่ตอนมีชีวิตก็โคตรเก่งแล้ว แถมยังสู้กับ ฮาราชิมะ เซนจู(รุ่น 1) แบบเทพๆ
มาแล้ว แต่เอาเข้าถึงจริงๆ นารูโตะ ก็แพ้อยู่ดี ด้วยจำนวนที่ต่างกัน แถมนารูโตะมันมีวิชาที่คล้ายกันมากเกินไป เพราะมากันทั้งตระกูล(เสือกวิชาเดียวกันอีก) ถ้าเอาแค่
จำนวนกำลังพลเข้าว่า OP เกินล้านนะ รวมตั้งแต่ โจรสลัด กองทัพเรือ รัฐบาล มนุษย์เงือก คนยักษ์ อื่นๆอีกไม่รวมสัตว์ละกัน แต่นารูโตะ มีแค่ นินจา กับ ซามูไร +
เซ็ตสึขาว(ใช่ป่าวว่ะหรือมัน 2 เซ็ตสึ)แสนตัว คงไม่เกินกว่าล้านได้

Mustas
16th October 2012, 11:11
ตามกระทู้เขาบอก OP กับ NT ไม่ใช่เรอะ DB มาไงหว่า - -

GuPeKsAdz
16th October 2012, 11:16
ถ้าเอา ดราก้อนบอลมาเกี่ยวด้วย 2เรื่องนี้จะมีค่าอะไร ขอพรเทพเจ้ามังกรให้ตายแม่-งทั้งเรื่องก็จบแล้ว

muchinw
16th October 2012, 11:20
ชอบวันพีชมากกว่านะครับ แต่พอคิดถึงตอนปัจจุบบัน จะสู้มาดาระได้ไงถ้าไม่มีคาถาผนึก -*-

BNCC41
16th October 2012, 11:28
MAWIN โหดสุดครับ เก่งกว่า อาเบะอีก ผู้คนรู้จักทั่วโลก สมัยก่อนโด่งดังในเว็ปประมูล ผมโดนพี่ท่านโผ่ลมาเซอร์ไพร์ประจำ

มาวิน มาแวะ มาวิน มาแวะ

//เผ่น

LookPhet
16th October 2012, 11:35
GuPeKsAdz รู้ละเอียดดีจริง ผมดูแต่วันพีช ให้วันพีชชนะละกัน XD

แต่ผมชอบหนวดขาวนะ ถ้ายังหนุ่ม ทำแผ่นดินไหวให้โลกแตกเลยเป็นไงละ

หนวดดำ ก็มีพลัง กุระ กุระ นิที่ตอนมารีนฟอร์ดที่มันทำไรกับหนวดขาวอะ

แล้วออกมาก็สู้กับ เซ็นโงคุอะ ผมยังงงอยู่เลยมันทำไงยังไง พลังมันดูดกลืนได้ทุกสิ่งทุกอย่างก็เข้าใจอยู่หรอก

แต่ดูดมาเป็นของตัวเองได้ด้วย = =

ปล.ผมดูอย่างเดียวถึงตอน 550 ไม่ได้อ่านเลย

Netball07
16th October 2012, 11:42
ก็อย่างว่ามาผมบอกไปแล้วด้วยว่า นารูโตะนะแพ้มาตั้งแต่ต้น แล้วผมก็บอกไปแล้วด้วยว่า มีแค่ไม่กี่คน ในนารูโตะที่แพ้ทางน้อยมาก หนึ่งใน ก็มาดาระ ที่ตอนนี้ก็กลับ
ในสถานะคาถาสัมภเวสีคืนชีพ ที่ดูยังไงก็คงตายยาก แถมไร้ขีดจำกัดพลังแบบ OP มาด้วยแค่ตอนมีชีวิตก็โคตรเก่งแล้ว แถมยังสู้กับ ฮาราชิมะ เซนจู(รุ่น 1) แบบเทพๆ
มาแล้ว แต่เอาเข้าถึงจริงๆ นารูโตะ ก็แพ้อยู่ดี ด้วยจำนวนที่ต่างกัน แถมนารูโตะมันมีวิชาที่คล้ายกันมากเกินไป เพราะมากันทั้งตระกูล(เสือกวิชาเดียวกันอีก) ถ้าเอาแค่
จำนวนกำลังพลเข้าว่า OP เกินล้านนะ รวมตั้งแต่ โจรสลัด กองทัพเรือ รัฐบาล มนุษย์เงือก คนยักษ์ อื่นๆอีกไม่รวมสัตว์ละกัน แต่นารูโตะ มีแค่ นินจา กับ ซามูไร +
เซ็ตสึขาว(ใช่ป่าวว่ะหรือมัน 2 เซ็ตสึ)แสนตัว คงไม่เกินกว่าล้านได้

สรุปจะนับเป็นจำนวนหรืออะไรครับ -*- โลกวันพีชมันใหญ่กว่านารูโตะ จำนวนเยอะกว่าก็ม่แปลกนี่ -*-

ไหนคุณลองพูดมาสิว่าตัวไหนในวันพีชที่นารูโตะก็เอาไม่ลง เดี๋ยวผมจะหาตัวที่แพ้ทางในนารูโตะมามั่งครับ :)

bankvocal
16th October 2012, 11:44
ผมว่า วันพีชมั้ง เอาพวกโรเกียมาสู้ นารูโตะไม่มีฮาคิ ตีมันไม่โดน

เอาพวก พลเอก 3 ตัวมาก็พอ

SemIFaIL
16th October 2012, 12:10
สรุปจะนับเป็นจำนวนหรืออะไรครับ -*- โลกวันพีชมันใหญ่กว่านารูโตะ จำนวนเยอะกว่าก็ม่แปลกนี่ -*-

ไหนคุณลองพูดมาสิว่าตัวไหนในวันพีชที่นารูโตะก็เอาไม่ลง เดี๋ยวผมจะหาตัวที่แพ้ทางในนารูโตะมามั่งครับ :)

มิฮอค เลยมนุษย์ธรรมดาแต่เป็นถึงนักดาบที่เก่งที่สุดในโลก แต่ผมก็ไม่รู้สามารถจริงๆ สักทีเห็นอยู่ไม่กี่ท่า แต่ตัวปริศนามันเยอะมากไม่รู้จริง
เรลี่ด้วยติดตรงที่แก่นะ

eakfreedom
16th October 2012, 12:16
Naruto เเน่นอน เจอเนตรวงเเหวนอ่านจันทรา ไปก็หลอนทั้งคืนเเล้ว 555 ไหนจะเทวีสุริยาอีก

sanim
16th October 2012, 12:24
one piece ชนะแน่
เจอโซโลเข้าไปหนาว หมด :o

Netball07
16th October 2012, 17:31
มิฮอค เลยมนุษย์ธรรมดาแต่เป็นถึงนักดาบที่เก่งที่สุดในโลก แต่ผมก็ไม่รู้สามารถจริงๆ สักทีเห็นอยู่ไม่กี่ท่า แต่ตัวปริศนามันเยอะมากไม่รู้จริง
เรลี่ด้วยติดตรงที่แก่นะ

2 ตัวนี้ มิฮอว์ค กับ ลุงเรลี่ ความสามารถยังไม่ค่อยกระจ่างเท่าไหร่อะครับ -*- แต่ถ้าเอาความสามารถแค่เท่าที่เห็นก็เยอะเลยแหละในนารูโตะ -*-

เช่น นางาโตะ มาดาระ โอบิโตะ นารูโตะ อิทาจิ ผมว่าตัวละครเหล่านี้น่าจะสู้กับ 2 คนนี้ไหว :)

cableneo
16th October 2012, 20:49
แบบนี้ไงครับ ผมถึงเลิกเถียงเพราะ พี่แกยกภูเขามาตั้งแบบนี้ ผมเลยเถียงไม่ออก พอผมพูดตัวนี้ก้ยกตัวนัน้ตัวมา ยกไปยกมา เอาละวะตูเลิกเหอะ 555+

มิฮอค กับ ราชานรก แค่เก่งดาบเฉยๆ แล้วไว จริงๆต้องเอา พวกเนตรสู้ถึงจะพอไปวัดไปวาได้ อย่าง อ่านจันทรานิรันด์ ไวแค่ไหน พริ้วแค่ไหน ยังไงก็มองทัน

ปล. ผมไม่ใช่แฟนบอย แต่พูดความจริงในหลายเชิง

ปลล. ชาวไซย่าไม่ได้ยิ่งเจ็บยิ่งเก่ง ยิ่งเฉียดตาย พลังยิ่งเพิ่ม แบบ เบจิต้า โดนพลังของพรีสเซอร์เข้าไปกลางหัวตาย เกือบตาย แต่เดนเด้ฟื้นรักษาจึงมีพลังเพิ่มมากขึ้นนะ

goblin2536
17th October 2012, 14:13
อ่านทั้งสองเรื่องนะครับ ชอบมากพอ ๆกันเลย

แต่ นารุโตะสู้วันพีชไม่ได้อะครับ

แค่พวกนารุโตะยืนใกล้หนวดดำ ก็ติดสกิลใบ้แล้วอะครับ

อีกอย่าง เอเลนู ผมยังหาคนที่เก่งกว่าพี่แกไม่เจอเลย ยกเว้น ลูพี่

มีอะไรที่โหดกว่าสายฟ้าบ้างครับ อยู่บนท้องฟ้าไม่ต้องทำอะไรใช้มันโทร่าหาศัตรู ซ้อตซะ กีี่ล้านโวลต์ ก็ว่ากันไป

เซียน 6 วิถี เก่งแค่ไหน ออกตอนไหน บอกด้วยนะครับจะกลับไปอ่าน

สวัสดีครับ

GuPeKsAdz
17th October 2012, 15:27
2 ตัวนี้ มิฮอว์ค กับ ลุงเรลี่ ความสามารถยังไม่ค่อยกระจ่างเท่าไหร่อะครับ -*- แต่ถ้าเอาความสามารถแค่เท่าที่เห็นก็เยอะเลยแหละในนารูโตะ -*-

เช่น นางาโตะ มาดาระ โอบิโตะ นารูโตะ อิทาจิ ผมว่าตัวละครเหล่านี้น่าจะสู้กับ 2 คนนี้ไหว :)

ถ้าลอว์เอาแขนซ้ายมาดาระ ไปต่อกับแขนขวาของ นารูโตะแล้วแขนนารูโตะไปใส่ที่ อิทาจิเอาแขนอิทาจิไปใส่ตัวอื่นเรื่อยๆ คุณจะร่ายคาถายังไงครับ

manshinoda
17th October 2012, 15:49

ระวังโดนมีดสั้นแทงตายน่ะ เผ่นล่ะ...............

goblin2536
17th October 2012, 15:56
ระวังโดนมีดสั้นแทงตายน่ะ เผ่นล่ะ...............

5 5 5 5 5 :D

Till The Death Of Me
17th October 2012, 20:01
โลกของวันพีซ ไม่มีคำว่าขีดจำกัด เพราะ มีผลปีศาจครับ
ปล. ผมแฟนการตูนทั้งสองเรื่องครับ ;)
ปล.2 ถ้านารุโตะบอกว่าจะตายเท่าไรก็สามารถชุบได้ ก็แพ้แล้วครับ เพราะมีตัวละครตัวหนึ่งที่กินผลสายฟ้าเข้าไป ถึงจะตายไปแล้วก็ปัมพ์หัวใจ ฟื้นขึ้นมากใหม่ ได้บวกกับร่างกายเป็นสารที่ไม่มีรูปร่างแน่นอนเพราะผลจากการกินสายโรเกียเข้าไป ถ้าเปรียบเทียบกับเรื่อง นารุโตะ ก็เหมือนเซียนหกวิทีแล้วครับ แล้วเรื่องที่ผมจะบอกจริงๆคือ มีตัวเก่งกว่า ก็อดอเนลู เยอะแยะบ้านเบอะใน ซรีส์ วันพีช

PreciousTar
17th October 2012, 20:09
อ่านทั้งสองเรื่องนะครับ ชอบมากพอ ๆกันเลย

แต่ นารุโตะสู้วันพีชไม่ได้อะครับ

แค่พวกนารุโตะยืนใกล้หนวดดำ ก็ติดสกิลใบ้แล้วอะครับ

อีกอย่าง เอเลนู ผมยังหาคนที่เก่งกว่าพี่แกไม่เจอเลย ยกเว้น ลูพี่

มีอะไรที่โหดกว่าสายฟ้าบ้างครับ อยู่บนท้องฟ้าไม่ต้องทำอะไรใช้มันโทร่าหาศัตรู ซ้อตซะ กีี่ล้านโวลต์ ก็ว่ากันไป

เซียน 6 วิถี เก่งแค่ไหน ออกตอนไหน บอกด้วยนะครับจะกลับไปอ่าน

สวัสดีครับ

นารุโตะหลบได้แน่นอนครับ เพราะความเร็ว นารุโตะ เร็วกว่าทุกคนในเรื่อง ประกายสีเหลืองแห่ง โคโนฮะ :o

Netball07
17th October 2012, 20:15
ผมว่าพวกโรเกียต้องเจอกับตระกุลอุจิวะครับ พวกให้เนตร น่าจะพอสู้กันได้ เพราะไม่จำเป็นต้องเข้าไปโจมตีทางกายภาพ ใช้อ่านจันทราให้พวกโรเกียหลับตาสู้เอา -*-

SemIFaIL
17th October 2012, 21:03
สปอยน้อยๆ OP ตอนที่ 685 มังกรน้อย คือ โมโมสุเกะ ที่กินผลปีศาจของซี่ซีาร์เข้าไป ใครอยากให้สปอยเรื่องก็บอกมา

cableneo
17th October 2012, 21:39
ปิดประเด็นไปเหอะ ยังไงมันก็ไม่เจอ แต่ถ้า โทริโกะ มันก็พอเป็นไปได้

SemIFaIL
17th October 2012, 23:59
ปิดประเด็นไปเหอะ ยังไงมันก็ไม่เจอ แต่ถ้า โทริโกะ มันก็พอเป็นไปได้

โทริโกะมันอย่างไงว่า พลังที่่เกิดเซลล์กูร์เมต์ที่พัฒนาเมื่อเจออาหารอร่อย+อยู่ในช่วงความเป็นความตายของตัวเจ้าตัว

http://webboard.yenta4.com/uploads/2010/06/25/80863-attachment.jpg

PS.

Mustas
18th October 2012, 00:04
โลกของวันพีซ ไม่มีคำว่าขีดจำกัด เพราะ มีผลปีศาจครับ
ปล. ผมแฟนการตูนทั้งสองเรื่องครับ ;)
ปล.2 ถ้านารุโตะบอกว่าจะตายเท่าไรก็สามารถชุบได้ ก็แพ้แล้วครับ เพราะมีตัวละครตัวหนึ่งที่กินผลสายฟ้าเข้าไป ถึงจะตายไปแล้วก็ปัมพ์หัวใจ ฟื้นขึ้นมากใหม่ ได้บวกกับร่างกายเป็นสารที่ไม่มีรูปร่างแน่นอนเพราะผลจากการกินสายโรเกียเข้าไป ถ้าเปรียบเทียบกับเรื่อง นารุโตะ ก็เหมือนเซียนหกวิทีแล้วครับ แล้วเรื่องที่ผมจะบอกจริงๆคือ มีตัวเก่งกว่า ก็อดอเนลู เยอะแยะบ้านเบอะใน ซรีส์ วันพีช
งั้นโลกของนารูโตะก็ไม่มีคำว่าขีดจำกัดครับ เพราะมันมี คำว่า เซียน6วิถี 555
ได้ขึ้นชื่อว่าเป็นผู้สร้างคาถาทุกอย่างรวมถึงสัตว์หาง คงไม่ต้องอธิบายถึงดีกรีระดับความเทพ :eek:
ฆ่ามันไม่ได้ก็ผนึกมันสะสิง่ายดี :p จัดคาถาลวงตาหนักๆ = =

Till The Death Of Me
18th October 2012, 00:17
งั้นโลกของนารูโตะก็ไม่มีคำว่าขีดจำกัดครับ เพราะมันมี คำว่า เซียน6วิถี 555
ได้ขึ้นชื่อว่าเป็นผู้สร้างคาถาทุกอย่างรวมถึงสัตว์หาง คงไม่ต้องอธิบายถึงดีกรีระดับความเทพ :eek:
ฆ่ามันไม่ได้ก็ผนึกมันสะสิง่ายดี :p จัดคาถาลวงตาหนักๆ = =

เซียนหกวิที ยืดไม่ได้...:sweat

HaNaSaNG
18th October 2012, 01:06
อ่านไปอ่านมา ดราม่า จริงๆ

Netball07
18th October 2012, 10:34

ดราม่าตรงไหน คิดกันไปเองทั้งนั้น

เขาใช้เหตุผลกัน เอ้อ

goblin2536
18th October 2012, 10:36
เขาไม่ดราม่ากันหรอกครับ คนที่เขามาตอบที่ ผมว่าน่าจะอ่านมาทั้ง 2 เรื่อง
:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

parisj007
18th October 2012, 10:43
3 คำ Dra-gon-ball

nanatsukung
18th October 2012, 10:49
อยากรู้กันจริงๆไปเจอกันใน DON
เอาฝีมือคนเล่นเข้าวัดกันเล่ย ฮ่าๆๆ

Netball07
18th October 2012, 14:40
อยากรู้กันจริงๆไปเจอกันใน DON
เอาฝีมือคนเล่นเข้าวัดกันเล่ย ฮ่าๆๆ

เสียดาย DON ตัวน้อยไปหน่อย

ถ้าเยอะล่ะมัน 5555

GuPeKsAdz
18th October 2012, 16:33
ในเกม DON ลูฟี่อัลติที เกือบโดนทั้งด่าน

โดยเฉพาะด่านเรือแมรี่

cableneo
18th October 2012, 19:13
อาจมีเกมรวม การ์ตูนพวกนี้ออกมาเป็นได้ และก็ใส่ บลีส โทริโกะเข้าไป ผมว่าคงมันส์ แน่ๆ

system_pc
18th October 2012, 19:34
นารูโตะอยู่แล้วครับ ผมดูของต่างประเทศตอนที่ นารูโตะเป็น เซียนหกวิถี ไง Onepiece ก็สู้ไม่ได้หรอกครับ ปล.ผมแฟนพันธ์แท้ทั้ง2เรื่อง

Netball07
18th October 2012, 19:47
วัดพระเอกเล้ย

นารูโตะ กับ ลูฟี่

555

Stalkergame
18th October 2012, 23:52
คนชนะน่าจะเป็น

gnagluyaf01
19th October 2012, 22:45
ผมว่า op นะครับเพราะว่ามี คิซารุ ที่เป็นแสง คงไม่มีใครทำอะไรสิ่งที่ไวเท่าแสงได้หรอกมั่งครับ

SchooL
19th October 2012, 23:28
ผมไม่เคยอ่านวันพีซ แต่ก็สงสัยเหมือนกันว่าถ้าไม่มีคาถาผนึก จะเอามาดาระอยู่ได้ไง อีกอย่างโอบิโตะมันทะลุได้หมดไม่ใช่เหรอ มันก็น่าจะดูดพวกวันพีซไปในอีกมิตินึง 555555

Uncename155
20th October 2012, 00:35
DRAGONBALL

CHIllI-][B][-
20th October 2012, 00:40
โดเรมอนครับ ใช้ไฟฉายย่อส่วน แล้วก็ไล่กระทืบทีละตัว