PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาดูกรุ๊ปเลือดกันม๊าาาาาาาาา ว่าจะตรงหรือไม่ตรงกันแน่

nanohero
11th October 2012, 00:41
ผมไปอ่านเจอมานะครับ ตรงไม่ตรง เสนอความคิดเห็นได้ครับ
บทความนี้ออกแนว ขำๆฮาๆ เด้อ

ความซึนของแต่ละกรุ๊ป

คนกรุ๊ป B รู้ทุกอย่างแต่ไม่พูดอะไร ทำเป็นหน้านิ่งๆ แต่ก็แอบอมยิ้มเบาๆ ;) บีรู้ บีเห็น (หึหึ ?)
คนกรุ๊ป A ไม่รู้เลยไม่พูด เอไม่ได้ซึน แต่เอซื่อ เอแบ๊ว *0*
คนกรุ๊ป O ถ้ารู้ก็จะพูดแต่ก็ต้องดูสถานการณ์ตอนนั้นด้วยแหละว่าควรพูดรึเปล่า แต่บางอารมณ์ก็ขี้เกียจพูดเลยทำเป็นซึนใส่ซะเลย
คนกรุ๊ป AB เห็นอะไรก็พูดออกมาเลย ก็แบบไม่ได้คิดอะไรอ่ะ -3- ,, เอ่อ ... แล้วซึนคืออะไร -3-

ถ้ารู้ว่าเพื่อนโกหกแต่ละกรุ๊ปจะเป็นยังไง

A-ถ้าเป็นเรื่องเล็กจะมองข้ามไปแต่ถ้าเรื่องใหญ่ก็อย่าได้คุยกันอีกเลย
B-โกรธมากนะแต่อย่าไปกวนเค้า ให้เค้าอยู่เงียบๆคนเดียวสักพักอาจดีขึ้น
O-ยากมากที่คนกรุ๊ปนี้จะไม่โกรธ แต่ถ้าลองอธิบายใช้เหตุผลบางทีอาจจะยอมอ่อนลง
AB-จะเงียบๆไว้ไม่ยอมพูดอะไรแต่ในใจด่าสารพัดแล้ว

สรีระร่างกาย

A -ส่วนมากจะผอมโย่งไม่ก็อ้วนมากไปเลย
B-อ้วนง่ายมาก
O-โครงร่างไหล่มักใหญ่
AB-ท้วมอวบอิ่ม

ลักษณะ

A/เดาใจยากที่สุด
B/ดูอารมณ์ง่ายที่สุด(ยิ่งโกรธยิ่งดูง่าย)
O/อ่านสีหน้าง่ายที่สุด(สีหน้าจะบอก)
AB/เข้าใจความในใจยากที่สุด

ฟ้าร้องเสียงดัง

A = ก็แค่ฟ้าร้อง - -
B = หวั่นผวา นอนสะดุ้งทั้งคืน
O = กลัวสั่นงั่นงก กลัวมากกกก
AB = หลับเป็นตาย ไม่รู้เรื่องเลยซักนิด-0-

แต่ละกรุ๊ปเวลามีมิสคอล

คนกรุ๊ป A ถ้ามีมิสคอลจะโทรกลับเสมอ
คนกรุ๊ป O เวลามีมิสคอลมา จะยิงกลับ
คนกรุ๊ป B เวลามีมิสคอลมาจะไม่โทรกลับ ก็มันขี้เกียจ -3-
คนกรุ๊ป AB ถ้ามีมิสคอลโทรมา เห้ออ โทรกลับก็ได้

มันซ่อนอยู่ในใจลึก ๆ ยากเกินจะหยั่งถึง

A : ขี้เกียจสันหลังยาว
B : คิดมาก นอยด์ง่าย
O : อ่อนไหว อ่อนแอ
AB : ขี้เกียจครึ่งนึงของ A คิดมาก นอยด์ง่ายครึ่งนึงของ B แล้วก็บวกขี้ประชดเข้าไปอีก

ถ้ถ้าถูกมอบหมายให้เป็นหัวหน้ากลุ่มหละ ?

A : มุ่งมั่นกับงาน ผู้ตามมักรู้สึกดีที่ได้ทำงานด้วย.... ถ้าไม่รำคาญมันซะก่อน
B : เนื่องด้วยชอบทำอะไรตามใจ อยากทำอะไรก็ทำ จึงห่างไกลความเป็นผู้นำนัก
O : จะแสดงความเป็นผู้นำหลังจากงานเสร็จ
AB : วิเคราะห์งานได้เฉียบแหลม สุขุมรอบคอบ

อ๊าาา า .. อันนี้แหละ ฉันชอบที่สุดเลยยยย

A : ความเป็นส่วนตัว เงียบสงบ ไม่วุ่นวาย
B : ความสนุก ร่าเริง อารมณ์ดี
O : ชัยชนะ การอยู่เหนือกว่าคนอื่น
AB : นอน.....

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไม่ต้องการอะไรมากครับ ขอแค่คำขอบคุณเบาๆ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เครดิต. เลดี้ทิปส์

nodoka
11th October 2012, 00:46
ตรงสุดๆไปเลยครับ ยกเว้นข้อมิสคอล อันนี้ผมไม่ค่อยโทรกลับ (ผมกรุ๊ป A)

nanohero
11th October 2012, 00:50
ของผมก็ กรุ๊บ A ตรงนะครับ แต่ไม่ทุกข้อ ซะทีเดียว :)

M4A1Predator
11th October 2012, 00:54
ผมก็ไม่รู้ใช้หลักอะไรนะ
แต่มันก็ตรงบางข้อ หรือมันฟลุ้ค

Cutto23
11th October 2012, 00:55
ตรงครับ แต่อ้วนง่านนี้ซิ ทำไมมันไม่อ้วนให้ซักที่ :sweat

[Mz]_Zero
11th October 2012, 01:18
เกือบทั้งหมดยกเว้นสันหลังยาว ฮ่าๆ ต้องบอกว่ายาาาาาาวมากๆ

PalMMeR
11th October 2012, 01:23
สุดท้ายนี้ยังไง นอน... แค่นี้เองเหรอชีวิต 55+

RO|me'Oz
11th October 2012, 01:26
กรุ๊ป B ครับ

อย่ามาบังคับฉันเลยเชียว

Forbidden
11th October 2012, 01:46
O ตรงบอกว่าสั่นฟ้าร้องเนี่ยไม่ใช่ละ 555+

~RIP~
11th October 2012, 08:10
ของผม B ไม่ตรงสักอันเลย - -

SabaiJaiSukhum
11th October 2012, 08:20
ของเรา AB ค่ะ ดูเป็นคนอับโชค มาก :mad3

zerokoza
11th October 2012, 08:29
ผมกรุ๊ป O ไม่ได้กลัวฟ้าร้องฟ้าผ่าเลย ธรรมดาครับเฉย ๆ มาก --* ไม่มีสะดุ้งอะไรไม่มีไม่ค่อยกลัวอะไรเเต่จะเกลียดสัตว์ที่มีหลาย ๆ ขาสยอง :eek:

pa007
11th October 2012, 08:33
ผมยังไม่รู้เลยว่าผม กรุ๊ป อะไร

PorFG141
11th October 2012, 08:38
ผม O ตรงเป็นบางข้อน่ะ