PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พักหลังๆขอให้แอดมินJokerตั้งหมวดเพศศึกษาเลยดีมั้ยทำไมมันเยอะดีจริงๆ 18+ นิ

theoverhang
11th October 2012, 06:11
ผมว่าปรึกษาจากใน JKG คงไม่ได้คำตอบที่ดีเท่าไหร่หรอกนะครับ ผู้ใช้ก็เด็กๆกับวัยรุ่น คำตอบคงไม่มีอะไรช่วยได้มาก ไปปรึกษาเว็บแนวของมันเองจะดีกว่านะ

เด็กมันเยอะต้องเข้า เอะอะก็ 18+ 18+ ตอบแบบไม่ตรงคำถาม ตอบเกรียนๆ

นั้นแหละครับ รุ่นมหาลัย เรียนแพทย์ก็เถอะ คำถามพวกนี้ให้คำตอบไม่ได้หรอกในบอร์ดนี้ ไม่ใช่ว่าดูถูกนะครับ มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อน มาถามกันง่ายๆ ไม่ได้คำตอบที่ชัดเจนหรอกครับ

จริงๆแล้ว ผมคิดว่า ผมให้คำตอบได้ และทุกคนก็ให้คำตอบได้ครับ

แต่ละคนก็มีประสบการณ์และความรู้ที่ต่างกัน ไม่ใช่เพียงแค่ว่า จะเป็นเด็กแล้วไม่มีประสบการณฺ์

เดี๋ยวนี้ เด็กใน JKG โตเร็ว เรียนรู้เร็วกันจะตายครับ

แต่ผมสังเกตุ love,health ในแต่ละคำถาม ก็ใช่ว่า จะมีคำถามที่ยากอะไร

พอที่ผมจะตอบไม่ได้ เพราะคำถามที่ถามผ่านๆมา ผมก็เคยผ่านมันมาหมดแล้ว

ผมก็ตอบจากประสบการณ์และความรู้โดยตรง

แต่ JKG ติดปัญหาอยู่ตรงที่ คำถามพวกนี้ มันมากขึ้นกว่าแต่ก่อนเป็นเท่าตัว

เพราะว่า ทุกคนในJKGก็ต้องมีการเติบโต ก็ต้องอยากรู้อยากเห็น

มีประสบการณ์ที่มากขึ้น

รู้ถูกรู้ผิด สิ่งไหนดีสิ่งไหนไม่ดี

ส่วนตัวผมคิดว่า มันเป็นสิ่งที่ดีนะที่เขาถาม ดีกว่าเขาไม่ถาม แล้วคิดไปในทางที่ผิดๆ

แล้วเรื่องถ้าจะแยกหมวด 18+ อะไรนั่น

จริงๆแล้วเรื่องพวกนี้มันก็คือปัญหา ของ love,health นั่นแหละครับ

ถึงแม้คำถามทุกวันนี้จะดูรุนแรงมากขึ้น

แต่ผมคิดว่าเราควบคุมได้ อย่าให้มันมากเกินไปหรือถามคำถามเกินเลยไปหนะครับ

กฎในบอร์ด love,health นั้นก็ยังมีอยู่

ถึงแม้คำถามจะถึงเรื่อง SEX แต่ถ้าคำถามและคำตอบมีสาระและผลประโยชน์ต่อทุกคน

ผมคิดว่ามันก็เป็นเรื่องที่ดีครับ

เพราะสังคมสมัยนี้ ผมคิดว่าทุกคนก็รู้ว่าเป็นยังไงกัน

บางคนเดินไปในทางที่ผิดๆเพราะความไม่รู้ของตนเอง และไม่เคยคิดที่ถามใคร

ทำให้เกิดความผิดพลาดในชีวิต

ดูทุกวันนี้สิครับ วิชาเพศศึกษาสอนตั้งแต่ ป.ไหน

มีโครงการ stop teen mom สอนนั่นสอนนี่ให้เด็กๆได้รู้ทั้งนั้นแหละครับ

ผู้ใหญ่บางคนคิดเพียงแค่ว่ามันไม่เหมาะสมกับเด็ก

แต่ผมบอกได้เลยว่า คุณอาจไม่รู้ว่าเด็กนั้นก้าวเดินไปถึงขั้นไหน

ทุกวันนี้ ผมไม่รู้นะ ว่าเด็กประถมเขามีอะไรกันยัง

แต่ผมว่า เราควรจะปลูกฝังและให้ความรู้กับเขาให้มากจะดีที่สุด

ดีกว่าให้เขาทำผิดพลาด ในวันข้างหน้าครับ

ปล.ดูอย่างรายการชูรักชูรสครับ เขาเป็นรายการเกี่ยวกับ เรื่องความรักและสุขภาพ

แต่คำถามก็มีแต่เรื่อง SEX ทั้งนั้นครับ

ครับผมที่คุณพูดถูกหมดเลยครับ แต่อยากให้เป็นคำถามที่ดูดีครับ ที่เป็นปัญหาจริงๆนะครับ บางคน มันไม่แตก ออกช้า งั้นงี้ มันก็ไม่รู้จะพูดไงนะครับ อยากให้เป็นคำถามที่ดูแล้วสมควรจะถามสมควรจะให้ตอบครับ ปัญหาสุขภาพ ก็ไม่เท่าไหร่ แต่ที่มีปัญหาจริงๆ เกิดบาดเจ็บหรือปัญหาที่เราควรให้นำแนะจะดีกว่านะครับ :"))

Raver's Memories
11th October 2012, 06:18
ห้าๆๆ นั่นสินะครับ เมื่อก่อนไม่เห็นจะมี เดี๋ยวนี้เริ่มเยอะเกินละ ตอนแรกก็คิดว่าคงไม่เป็นไรหรอกมั้งครับ แค่นิดหน่อย

เอาเข้าจริงๆ ต้องมีอย่างน้อยอาทิตย์ ละ 1-2 กระทู้ เป็นอย่างต่ำ เริ่มตั้งกันทุกอาทิตย์ละ เง้อออ :sweat

ปล. เอ๊ะ หรือเราไม่ได้สังเกตุหว่าเลยไม่เห็นเมื่่อก่อนอาจจะมีนิดนึง แต่ไม่คิดว่ามีนะครับ

planxthanee
11th October 2012, 06:19
เด็กมันเยอะต้องเข้า เอะอะก็ 18+ 18+ ตอบแบบไม่ตรงคำถาม ตอบเกรียนๆ

CodeMagane
11th October 2012, 06:38
มีมาทุกวัน = =a

Spermz
11th October 2012, 08:39
ที่ถามก็เรื่องเดิมๆ รู้คำตอบดีแต่ไม่ยอมทำกัน

hopmbnzatou
11th October 2012, 09:21
ต้องแยกระหว่าง SEX กับ ความรัก ให้ออกนะครับ SEX จะมีเมื่อไหร่ก็ได้ กับใครก็ได้ขอเพียงทั้งสองฝ่านถูกใจ

HearTLockER
11th October 2012, 09:29
คือบางคำถามเเม่มก็ปัญญาอ่อนมาก "อย่างผู้หญิงเหยียบพื้นที่เคยมีน้ำเเว่วจะท้องไหม?"
เคยเห็นอยู่บอร์ดนี้นะ เห็นเเล้วก็อดฮาไม่ได้จริงๆ เหยียบน้ำเเว่วเเล้วท้อง 55555

oolldjlloo
11th October 2012, 09:33
คือบางคำถามเเม่มก็ปัญญาอ่อนมาก "อย่างผู้หญิงเหยียบพื้นที่เคยมีน้ำเเว่วจะท้องไหม?"
เคยเห็นอยู่บอร์ดนี้นะ เห็นเเล้วก็อดฮาไม่ได้จริงๆ เหยียบน้ำเเว่วเเล้วท้อง 55555
ผมว่าแม่มปัญหาอ่อนแล้วแหละ
บางทีอาจมีคนไม่เต็มสถิตอยู่ในบอร์ดนี้ก็เป็นได้

kinchiro155
11th October 2012, 09:38
ผมว่าแม่มปัญหาอ่อนแล้วแหละ
บางทีอาจมีคนไม่เต็มสถิตอยู่ในบอร์ดนี้ก็เป็นได้

ก็เป็นได้. . . . .

ballba
11th October 2012, 09:41
จริงๆแล้ว ผมคิดว่า ผมให้คำตอบได้ และทุกคนก็ให้คำตอบได้ครับ

แต่ละคนก็มีประสบการณ์และความรู้ที่ต่างกัน ไม่ใช่เพียงแค่ว่า จะเป็นเด็กแล้วไม่มีประสบการณฺ์

เดี๋ยวนี้ เด็กใน JKG โตเร็ว เรียนรู้เร็วกันจะตายครับ

แต่ผมสังเกตุ love,health ในแต่ละคำถาม ก็ใช่ว่า จะมีคำถามที่ยากอะไร

พอที่ผมจะตอบไม่ได้ เพราะคำถามที่ถามผ่านๆมา ผมก็เคยผ่านมันมาหมดแล้ว

ผมก็ตอบจากประสบการณ์และความรู้โดยตรง

แต่ JKG ติดปัญหาอยู่ตรงที่ คำถามพวกนี้ มันมากขึ้นกว่าแต่ก่อนเป็นเท่าตัว

เพราะว่า ทุกคนในJKGก็ต้องมีการเติบโต ก็ต้องอยากรู้อยากเห็น

มีประสบการณ์ที่มากขึ้น

รู้ถูกรู้ผิด สิ่งไหนดีสิ่งไหนไม่ดี

ส่วนตัวผมคิดว่า มันเป็นสิ่งที่ดีนะที่เขาถาม ดีกว่าเขาไม่ถาม แล้วคิดไปในทางที่ผิดๆ

แล้วเรื่องถ้าจะแยกหมวด 18+ อะไรนั่น

จริงๆแล้วเรื่องพวกนี้มันก็คือปัญหา ของ love,health นั่นแหละครับ

ถึงแม้คำถามทุกวันนี้จะดูรุนแรงมากขึ้น

แต่ผมคิดว่าเราควบคุมได้ อย่าให้มันมากเกินไปหรือถามคำถามเกินเลยไปหนะครับ

กฎในบอร์ด love,health นั้นก็ยังมีอยู่

ถึงแม้คำถามจะถึงเรื่อง SEX แต่ถ้าคำถามและคำตอบมีสาระและผลประโยชน์ต่อทุกคน

ผมคิดว่ามันก็เป็นเรื่องที่ดีครับ

เพราะสังคมสมัยนี้ ผมคิดว่าทุกคนก็รู้ว่าเป็นยังไงกัน

บางคนเดินไปในทางที่ผิดๆเพราะความไม่รู้ของตนเอง และไม่เคยคิดที่ถามใคร

ทำให้เกิดความผิดพลาดในชีวิต

ดูทุกวันนี้สิครับ วิชาเพศศึกษาสอนตั้งแต่ ป.ไหน

มีโครงการ stop teen mom สอนนั่นสอนนี่ให้เด็กๆได้รู้ทั้งนั้นแหละครับ

ผู้ใหญ่บางคนคิดเพียงแค่ว่ามันไม่เหมาะสมกับเด็ก

แต่ผมบอกได้เลยว่า คุณอาจไม่รู้ว่าเด็กนั้นก้าวเดินไปถึงขั้นไหน

ทุกวันนี้ ผมไม่รู้นะ ว่าเด็กประถมเขามีอะไรกันยัง

แต่ผมว่า เราควรจะปลูกฝังและให้ความรู้กับเขาให้มากจะดีที่สุด

ดีกว่าให้เขาทำผิดพลาด ในวันข้างหน้าครับ

ปล.ดูอย่างรายการชูรักชูรสครับ เขาเป็นรายการเกี่ยวกับ เรื่องความรักและสุขภาพ

แต่คำถามก็มีแต่เรื่อง SEX ทั้งนั้นครับ