PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่นเกมเเล้วค้าง!

asssasin
11th October 2012, 08:47
Xbox ผมเปิดเล่นเกมส์เเปปเดียวก็ค้างเป็นตั้งหลายเกมส์ เมื่อ 2 วันก่อนยังเล่นได้เลย เป็นเพราะอะไรครับ
บ้างเกมก็เปิดไม่ได้เลย หรือเป็นเพราะ drive dvd ครับ

joker
11th October 2012, 11:58
ไม่มีข้อมูลอะไรมาให้เลย บอกเฉพาะอาการของเครื่องแบบนี้ ตอบปัญหาผ่านทางเวปไซท์ได้ลำบากครับ แนะนำให้ลองไปอ่านกระทู้ใกล้ๆกันนะครับ เช่น http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=135067

เจ้าของเครื่องที่กระทู้นั้นบอกชนิด, ลักษณะของเครื่องและรายละเอียดได้ครบถ้วน ทางเราจึงจะให้คำแนะนำที่ถูกต้องได้ครับ

asssasin
11th October 2012, 19:15
ต้องขอโทษจริงๆครับ xbox slim 4GB ใช้ไดร์ของรุ่นอ้วน firmware LT+2.0 ด้านหลังเครื่อง 10.83A DB 13604 ซื้อมาจาก joker นี่ละครับ
ปัญหาคือ เล่นเกมไปสักพักเเล้วค้างเป็นหลายเกม เช่น fight night champion,top spin 4,mafia 2,batman arkham asylum บางเกมเช่น dead space ขึ้น open try ทั้งที่เมื่อก่อนยังเล่นได้อยู่ เกม resident evil 4 HD พอใส่เเผ่นเข้าไปมันอ่านเเผ่น เเต่พอกดเข้าเล่นเกมหน้าจอมืดไม่เเสดงอะไรเลยครับ

joker
11th October 2012, 20:20
หากเป็นเครื่องที่ซื้อจากร้านของเรา ก็ไม่ต้องกังวลครับ ให้ยกเครื่องเข้ามาได้เลยทางร้านจะแก้ไขปัญหาให้ทั้งหมดครับ ฟรี.. ไม่คิดค่าบริการครับ ทั้งการ Update System ของเครื่องและ update ในส่วนของ Firmware ครับ

ปล. อาการเหล่านี้อาจเกิดจากความสกปรกที่หัวอ่านหรือเลนส์ครับ ทำความสะอาดและจูนก็หายแล้วครับ ยังไงให้นำเครื่องเข้ามาดีกว่าครับ จะได้ตรวจสอบระบบทั้งหมดให้ครับ

asssasin
12th October 2012, 07:30
ครับ เดี๋ยวปิดเทอมเมื่อไรผมยกไปที่ร้านเลยนะครับ