PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รู้สึกหดหู่ อยากระบาย

mooshirogane
11th October 2012, 09:02
พอดีชอบผู้หญิงอยู่คนนึง เมื่อไม่นานนี้เอง เจอในห้องเรียน

ผมชอบในนิสัยเธอที่ดูเป็นเด็ก ๆ ดี ร่าเริง พูดเก่ง

ผมเลยไปคุยกับเธอ แอดเฟสเธอ แล้วก็ลองชวนเธอมานั่งเรียน

นั่งทำงานด้วยกัน ซึ่งเธอก็มา แต่ผมก็มารู้ทีหลังจากเพื่อนว่า

ผู้หญิงคนเนี้ย มาคุยกับเพื่อนผม ชวนกันไปกินข้าว พูดจาเหมือนจะสารภาพรัก

แล้วที่เธอยอมมา นั่งเรียนด้วยก็เพราะอยากรู้จักกับเพื่อนผมนั้นแหละ

แต่เพื่อนผมมันบอก ไม่ค่อยชอบผู้หญิงที่ทำตัวเป็นเด็ก ๆ เท่าไร

ผมก็ได้แต่ถามตัวเองว่า ทำไม ๆๆๆ ทำไมไม่ใช่เรา เราเป็นคนไปคุยกับเค้าก่อนนะ

ทำไมเค้าต้องไปเลือกเพื่อนเราด้วย หดหู่มากตอนนี้

tff007
11th October 2012, 09:07
โอ๋ โอ๋ โอ๋ โอ๋ ไม่ร้องนะ

ฮ่าาาาาาาา ล้อเล่นนะ

11th October 2012, 09:15
โอ๋ โอ๋ โอ๋ โอ๋ ไม่ร้องนะ

ฮ่าาาาาาาา ล้อเล่นนะ

555+ ส้มวิ้ง เรียนที่เดียวกับผมนะ เดี๋ยวสั่งเก็บส้มวิ้งซะเลย

sertnalove
11th October 2012, 09:22
เคยโดนครับ ปวดใจเหลือเกิน บรรยายไปก็เหมือนคนอื่นจะไม่เข้าใจ จนกว่าจะได้รับรู้ด้วยตนเอง T^T

สู้ๆครับ

yensanore01
11th October 2012, 09:22
หาใหม่ครับ
ผู้หญิงมีมากมาย

สู้ สู้

SabaiJaiSukhum
11th October 2012, 09:25
อย่าไปเครียดค่ะ เดียวต้องเจออีกเยอะผู้หญิง ไว้มีตอนมหาลัยก็ไม่สายค่ะ

11th October 2012, 09:29
อย่าไปเครียดค่ะ เดียวต้องเจออีกเยอะผู้หญิง ไว้มีตอนมหาลัยก็ไม่สายค่ะ

555 ปัจจุบันเนี้ยแหละครับมหาลัย บอกตามตรงให้รู้ว่าเค้ามีแฟนแล้ว หรือ ไปชอบคนอื่นผมยังมีความสุขกว่าอีก

moss2u4u02
11th October 2012, 09:32
ถ้ากล้าพอก็บอกไปเลยครับ "เฮ้ย gu ชอบ มุง ว่ะ" (ขออภัยสำหรับคำไม่สุภาพ)

เอ่อ.... กระด้างไปป่าว "เราชอบเธอ" ง่ายๆ เอาแบบนั่งทำงานอยู่ แล้วพูดขึ้นมาเฉยๆ ทำให้ตกใจเล่น.....

ถ้าไม่กล้า ก็ลองช่องทางอื่น เฟสก็มี อ้อมๆก็ได้

จะได้ไม่ต้องเก็บอะไรไว้คนเดียว ให้มัน รกอก

SabaiJaiSukhum
11th October 2012, 09:36
เอ้า งั้นไว้ทำงานก่อนก็ได้ค่ะ :girlhaha

yensanore01
11th October 2012, 09:40
55+
ผมก็เคยเจอ สรุปหาใหม่ดีที่สุด
เรื่องมีอยู่ว่า
ตอนฝึกงานปี3แรกผมจีบผมหญิงที่ฝึกงาน พอพาไปเจอเพื่อนตอนม.ปลายผมเขาก็ชมว่าเพื่อนคนนี้หล่อดีนะ ผมก็ไม่ได้คิดอะไร
พอนานๆไปชักเอะใจว่าชวนไปไหนไม่ค่อยไป ช่วงแรกๆไป
ผมก็ถามเพื่อนผม เพื่อนผมก็บอกว่าคุย ผู้หญิงเป็นคนเข้ามาหามัน
ผมก็เออไม่เป็นไร เพื่อนกันมาตั้งหลายปี แต่ผู้หญิงที่เจอไม่กี่เดือน สุดท้ายก็ฝากเพื่อน ***จัดใ้ห้ได้นะ ^_^ สะใจดี

gintoki
11th October 2012, 09:41
เฮ้ยท่าน จ ข ก ท รู้สึกเหมือนโดนหลอกม่ะ ผมก็เคยน่ะจีบแทบตาย ดันไปชอบเพื่อนเราเฉยเลย เฮ้อๆๆๆผู้หญิงนี้เดาใจยากว่ะ

kinchiro155
11th October 2012, 09:41
555 ปัจจุบันเนี้ยแหละครับมหาลัย บอกตามตรงให้รู้ว่าเค้ามีแฟนแล้ว หรือ ไปชอบคนอื่นผมยังมีความสุขกว่าอีก

ก็ดันมาชอบเพื่อน เราเนียสินะ เป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็ เคยดดนเเบบนี้ไม่นานนี้เอง ยัง เจ็บๆ อยู่เลย เหมือนมันรับไม่ได้ อะนะ

tff007
11th October 2012, 09:48
555+ ส้มวิ้ง เรียนที่เดียวกับผมนะ เดี๋ยวสั่งเก็บส้มวิ้งซะเลย

ว้าววววว มอรังสิตหรอ *0*

เจอตัวจริงมั้งป่าว หุ่นดีปะ ฝากขอลายเซ็นหน่อยเด้ ชอบมากเลยยยย ><

zerokoza
11th October 2012, 09:48
ก็ถ้าเพื่อนบอกไม่ชอบ คุณจงเดินเครื่องต่อไปสิครับสักวันเขาอาจจะพบความดีในตัวคุณเเล้วชอบหรือรักก็เป็นได้ สู้ ๆ :friend

11th October 2012, 09:51
55+
ผมก็เคยเจอ สรุปหาใหม่ดีที่สุด
เรื่องมีอยู่ว่า
ตอนฝึกงานปี3แรกผมจีบผมหญิงที่ฝึกงาน พอพาไปเจอเพื่อนตอนม.ปลายผมเขาก็ชมว่าเพื่อนคนนี้หล่อดีนะ ผมก็ไม่ได้คิดอะไร
พอนานๆไปชักเอะใจว่าชวนไปไหนไม่ค่อยไป ช่วงแรกๆไป
ผมก็ถามเพื่อนผม เพื่อนผมก็บอกว่าคุย ผู้หญิงเป็นคนเข้ามาหามัน
ผมก็เออไม่เป็นไร เพื่อนกันมาตั้งหลายปี แต่ผู้หญิงที่เจอไม่กี่เดือน สุดท้ายก็ฝากเพื่อน ***จัดใ้ห้ได้นะ ^_^ สะใจดี

ฝากเพื่อนดูแลต่อยิ่งเจ็บครับ ต้องเห็นเค้ามาคลอเคลียกัน ให้ช้ำใจ

ว้าววววว มอรังสิตหรอ *0*

เจอตัวจริงมั้งป่าว หุ่นดีปะ ฝากขอลายเซ็นหน่อยเด้ ชอบมากเลยยยย ><

เจอสิครับ อยู่นิเทศเหมือนกัน แต่คนละสาขา ก็น่ารักดีนะขาวมาก ๆ

ก็ถ้าเพื่อนบอกไม่ชอบ คุณจงเดินเครื่องต่อไปสิครับสักวันเขาอาจจะพบความดีในตัวคุณเเล้วชอบหรือรักก็เป็นได้ สู้ ๆ

อ้อย เข้าปากช้าง ถึงช้างไม่ชอบมันก็กินครับ บอกไม่ได้ชอบจริงจัง แต่ก็ยังคุยอยู่ มาทอดสะพานให้แบบนี้ น่ารักด้วย แต่ติดทำตัวเป็นเด็กไปหน่อย

goblin2536
11th October 2012, 09:51
บอกรักไปเลย ครับ

จะได้กลายเป็น รัก 3 เศร้า

ชีวิต มิตร รัก ดราม่า

ManKP
11th October 2012, 09:53
T_T อยากร้องให้แทน เลย ถ้าเป็น เมื่อ 3 ปีก่อน

tff007
11th October 2012, 09:59
เจอสิครับ อยู่นิเทศเหมือนกัน แต่คนละสาขา ก็น่ารักดีนะขาวมาก ๆ

นายเรียนนิเทศด้วยหรอแจ๋วอะอยากเรียนมั้ง(แต่ไม่มีตัง) 5555

อิจฉาอ่าาเจอส้มตัวจริง ><

เห็นเค้าบอกว่าช่วงนี้สอบไม่ใช่หรอนายสอบปะ

11th October 2012, 10:04
นายเรียนนิเทศด้วยหรอแจ๋วอะอยากเรียนมั้ง(แต่ไม่มีตัง) 5555

อิจฉาอ่าาเจอส้มตัวจริง ><

เห็นเค้าบอกว่าช่วงนี้สอบไม่ใช่หรอนายสอบปะ

อ้อ ใช่ครับ ช่วงนี้เป็นอาทิตย์สอบ แต่ผมอ่ะสอบเสร็จแล้ว ว่าแต่ ติดตามข่าวมาดีเหมือนกันนะครับเนี้ย 555+

tff007
11th October 2012, 10:09
อ้อ ใช่ครับ ช่วงนี้เป็นอาทิตย์สอบ แต่ผมอ่ะสอบเสร็จแล้ว ว่าแต่ ติดตามข่าวมาดีเหมือนกันนะครับเนี้ย 555+

แหมมก็นะคนมันชอบคนมันคลั่ง 5555

แล้วเจอพี่อะตอมมั้งป่าวอ่าพี่อะตอมก็เรียนที่เดียวกับส้มเหมือนกันนะ

11th October 2012, 10:15
แหมมก็นะคนมันชอบคนมันคลั่ง 5555

แล้วเจอพี่อะตอมมั้งป่าวอ่าพี่อะตอมก็เรียนที่เดียวกับส้มเหมือนกันนะ

ยังไม่เจอเลยนะ แต่เห็นเค้าบอกมาว่าเรียน ม.รังสิตเหมือนกัน ที่ผมเจอนะ มี ณเดช น้องแนท [suckseed] สายป่าน ส้มวิ้ง ตี๊นา [ทอมจาก yes or no]

แล้วก็ที่จบแล้ว การ์ตูน เกรซ ต่าย

yensanore01
11th October 2012, 10:18
ฝากเพื่อนดูแลต่อยิ่งเจ็บครับ ต้องเห็นเค้ามาคลอเคลียกัน ให้ช้ำใจ

55+
เอาความสะใจครับไหนผู้หญิงก็ไม่ดีแล้วจะเสียดายทำไม
หาใหม่ไปเย้ยเลย ^^

tff007
11th October 2012, 10:19
ยังไม่เจอเลยนะ แต่เห็นเค้าบอกมาว่าเรียน ม.รังสิตเหมือนกัน ที่ผมเจอนะ มี ณเดช น้องแนท [suckseed] สายป่าน ส้มวิ้ง ตี๊นา [ทอมจาก yes or no]

แล้วก็ที่จบแล้ว การ์ตูน เกรซ ต่าย

ดาราเรียนเยอะมากอ่าา ม.รังสิต

นิเทศเป็นไงอ่าสนุกปะ

11th October 2012, 10:29
ดาราเรียนเยอะมากอ่าา ม.รังสิต

นิเทศเป็นไงอ่าสนุกปะ

สนุกครับ ถ้าใคร อยากหนี บัญชี ไม่อยากเจอคณิต นิเทศเหมาะเลยล่ะ มีเหนื่อยแค่ช่วง final ทำโปรเจค แต่ก็สนุกนะ ทำหนังสั้น mv อะไรพวกนี้ครับ

55+
เอาความสะใจครับไหนผู้หญิงก็ไม่ดีแล้วจะเสียดายทำไม
หาใหม่ไปเย้ยเลย ^^

555 ค่อยหาใหม่ไปเย้ยล่ะกันเอาเด็ด ๆ เลย แต่ผมว่า ผมควรบอกให้เพื่อนผมมันเลิกคุยนะ เพราะ ถ้าเกิดเดินด้วยกันแล้วยังมองคนอื่น

ถ้าพูดอะไรมาแล้วไม่ได้ฟัง จะคบไปทำไม ก็มันมาบอกผมนะว่า เธอชอบพูดอะไรก็ไม่รู้อยู่คนเดียว บางทีพูดเองหัวเราะเอง มันรำคาญ ถ้าเป็นผมน่ะ

มาอย่างนี้เข้าทางเลย

MasTerArtZ
11th October 2012, 22:45
ลองไปบอกเพื่อน สิ ว่า ชอบ ผญ คนนั้น เขา อาจ ช่วย เป็น แม่สื่อให้

12th October 2012, 00:03
ลองไปบอกเพื่อน สิ ว่า ชอบ ผญ คนนั้น เขา อาจ ช่วย เป็น แม่สื่อให้

โอย ไม่ทันแล้วครับ มันจะได้กันอยู่แล้ว เมื่อคืนก็เห็นไปเที่ยวด้วยกันอยู่ งานนี้ผมปล่อยวางล่ะ

ยังงี้ก็มีด้วย
12th October 2012, 00:08
กบมัน ร้อง อ๊บๆ

dojo123753951
12th October 2012, 00:10
เรื่องนี้มันขึ้นอยู่กับความเข้าใจครับ เราเข้าใจเค้า แล้วเค้าละเค้าใจเราป่าว ถ้าป่าวก็บอกๆไป แต่ทำใจก่อนบอกให้ดี เพราะถ้าบอกไปแล้วไม่รู้ว่าอะไรๆมันจะเหมือนเดิมรึปล่าว?

ปล.ใช้เวลาครับในการเยียวยาความหดหู่ มีแต่ใจเราเท่านั้น สู้รึปล่าว?:yes

tff007
12th October 2012, 00:13
กดแก้ไขแล้วมันโพสซ้อนอ่า T^T

tff007
12th October 2012, 00:14
จะได้กันเลยหรอ 555555

ไม่ต้องเศร้าพี่ส้มวิ้งกับพี่อะตอมก็อยู่นะ ><

กบมัน ร้อง อ๊บๆ

เกี่ยวไรอะ 55555555

12th October 2012, 01:07
โห ระดับดารานี่ได้แค่มองเลย ชอบคนไหนวิ่งไปขอถ่ายรูป จบ 5555

PLAT
12th October 2012, 01:19
สู่ต่อไปเพื่ออนาคตข้างหน้าครับ

MerlinB
12th October 2012, 10:02
นี่สิสีสันชีวิตสุขบ้างทุกข์บ้างไม่ถึงตายหรอกน่า 55+ :o

potara2022
12th October 2012, 18:54
พอดีชอบผู้หญิงอยู่คนนึง เมื่อไม่นานนี้เอง เจอในห้องเรียน

ผมชอบในนิสัยเธอที่ดูเป็นเด็ก ๆ ดี ร่าเริง พูดเก่ง

ผมเลยไปคุยกับเธอ แอดเฟสเธอ แล้วก็ลองชวนเธอมานั่งเรียน

นั่งทำงานด้วยกัน ซึ่งเธอก็มา แต่ผมก็มารู้ทีหลังจากเพื่อนว่า

ผู้หญิงคนเนี้ย มาคุยกับเพื่อนผม ชวนกันไปกินข้าว พูดจาเหมือนจะสารภาพรัก

แล้วที่เธอยอมมา นั่งเรียนด้วยก็เพราะอยากรู้จักกับเพื่อนผมนั้นแหละ

แต่เพื่อนผมมันบอก ไม่ค่อยชอบผู้หญิงที่ทำตัวเป็นเด็ก ๆ เท่าไร

ผมก็ได้แต่ถามตัวเองว่า ทำไม ๆๆๆ ทำไมไม่ใช่เรา เราเป็นคนไปคุยกับเค้าก่อนนะ

ทำไมเค้าต้องไปเลือกเพื่อนเราด้วย หดหู่มากตอนนี้

เคยเจอครับ แบบนี้ เป็นอะไรที่ปวดใจที่สุดแล้ว แต่คุณกล้าดีนะ ที่จะชวนเธอมาคุย ผมยังไม่กล้าเลยครับกับคนที่ผมชอบต่อหน้า พอเจอแล้วมันเขินไงไม่รุ้ ได้แต่คุยในเฟส

12th October 2012, 20:37
เคยเจอครับ แบบนี้ เป็นอะไรที่ปวดใจที่สุดแล้ว แต่คุณกล้าดีนะ ที่จะชวนเธอมาคุย ผมยังไม่กล้าเลยครับกับคนที่ผมชอบต่อหน้า พอเจอแล้วมันเขินไงไม่รุ้ ได้แต่คุยในเฟส

คือผู้หญิงเค้า ค่อนข้างเล่นด้วยน่ะครับ เลยกล้า ถ้าไปเจอสาวเงียบผมก็ไปไม่เป็นเหมือนกัน