PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Looper ใครดูแล้วมาแชร์ความรู้สึกกัน (Spoil)

vee191
11th October 2012, 16:06
Looper "ทะลุเวลา อึดล่าอึด"

http://static.you2play.com/files/images/src/2579/79/looper_poster_thai.jpg

http://www.youtube.com/watch?v=Y_quQVQdBTQ

วันที่เข้าฉาย 11/10/2012

เรื่องย่อ

ในโลกแห่งอนาคตที่มีแต่ความล้ำสมัย ได้มีการสร้างเครื่องย้อนเวลาขึ้นมาเพื่อให้คนได้เดินทางย้อนกลับไปในอดีต แต่ทว่าการใช้เครื่องถือว่าเป็นสิ่งผิดกฎหมาย และยังไม่ได้มีการอนุญาตให้ใช้กันได้ทั่วไป ยกเว้นในตลาดมืดเท่านั้นเมื่อกลุ่มมาเฟียต้องการที่กำจัดใครสักคน พวกเขาจะส่งเป้าหมายย้อนเวลากลับไปในอดีตเพื่อให้นักฆ่าที่เรียกตัวเองว่า Looper อย่าง Joe (รับบทโดย Joseph Gordon-Levitt) ฆ่าเหยื่อที่ถูกส่งมาทิ้งเสีย แต่แล้ว Joe กลับพบว่าเหยื่อรายล่าสุดที่เขาต้องสังหาร กลับเป็นตัวเขาเองในอนาคต (รับบทโดย Bruce Willis) แล้วเขาจะตัดสินใจอย่างไร…

ความยาว: 120 นาที

Credit : Majorcineplex

สำหรับผม ก็โอเคครับ หนังใช้ได้เลยทำให้ผมลุ้นว่าจะเป็นไงต่อไป เดาตอนจบไม่ออกจริงๆครับเรื่องนี้ บู๊ก็ไม่มากไม่น้อยจนเกินไป สนุกดีครับ ชอบเลยๆ :cool::cool:ผมแนะนำเลยครับไปดูเลย หนังน่าติดตามทุกๆฉากเลยครับ ตอนจบค่อนข้างที่จะซึ้งๆนิดนึงครับ ดูแล้วได้หลายอารมณ์ทีเดียว มีฮาด้วยครับ ไม่ใช่ไรหรอกครับ ก็พันมิตรพากย์ด้วยครับ 555+:D อ่อ แล้วหนังเรื่องนี้ 18+ นะครับ มีบางฉากที่เรียกว่าไม่เซ็นเซอร์กันเลยทีเดียวครับ ก็ได้อารมณ์ไปอีกแบบครับ(อิอิ) สรุปคือสุดยอดครับ เรื่องนี้เยี่ยมจริงๆ:cool: :dance:dance

ปล.ถ้าให้คะแนนได้ผมให้ 9/10 แหละครับ(ความเห็นส่วนตัวนะครับ):yes

ปล2.ผมพึ่งลองทำกระทู้ ถ้าไม่สวยก็ขออภัยนะครับเพราะนี่คือครั้งแรกที่ผมตั้งกระทู้ และกระทู้นี้ผมคิดว่าทำดีที่สุดแล้วล่ะครับ มีไรก็ติชมได้นะครับ ขอบคุณครับ:thank:thank:thank

emaxxx12
11th October 2012, 16:30
มาให้ดูแล้วหรอครับ

vee191
11th October 2012, 16:35
มาให้ดูแล้วหรอครับ

ผมไปดูมาวันนี้ครับ วันแรกที่เข้าเลยครับ อยากดูมากๆครับ 555+:rofl

╬AVENGER╬
12th October 2012, 10:40
เฮ้ย อยากดูเหมือนกันนนน แต่ยังไม่ได้ไป

มัวแต่เล่นเกม 555+ :gamer

vee191
12th October 2012, 10:43
เฮ้ย อยากดูเหมือนกันนนน แต่ยังไม่ได้ไป

มัวแต่เล่นเกม 555+ :gamer

5555 ผมก็ติดครับ หาเวลาไปดูเอา ต้องห้ามเกมส์ไว้ 3ชั่วโมง - -:dance

SPIRITNETZA
12th October 2012, 12:15
มันมากครับเนื้อหาสะเทือนใจดี พึ่งเห็นเป็นเรื่องแรกนะที่เค้าใช้เสียงปืนดังมาก นี้แหละเค้าเรียกว่าแทกเสียงมีชีวิตเสียงดังทุกนัด ตกใจมากอยู่ในโรงเสียงดังมาก ๆ ตอนแรกงง ๆ แต่พอจบก็ไข้ขอข้องใจเรื่อง โจตอนหนุ่ม โจตอนแก่ รีเมคเกอร์ กลับไปกลับมามาก คล้าย ๆ กับ โจ 2 ยุคอยู่คนละพาราเรียนมเวิร์คมาเจอกัน เป็นหนังอะไรที่แปลกใหม่มาก ผู้กำกับเขียนบทและกำกับเอง ไปดูกันนะครับเป็นอะไรที่ล้ำมาก

vee191
12th October 2012, 12:27
มันมากครับเนื้อหาสะเทือนใจดี พึ่งเห็นเป็นเรื่องแรกนะที่เค้าใช้เสียงปืนดังมาก นี้แหละเค้าเรียกว่าแทกเสียงมีชีวิตเสียงดังทุกนัด ตกใจมากอยู่ในโรงเสียงดังมาก ๆ ตอนแรกงง ๆ แต่พอจบก็ไข้ขอข้องใจเรื่อง โจตอนหนุ่ม โจตอนแก่ รีเมคเกอร์ กลับไปกลับมามาก คล้าย ๆ กับ โจ 2 ยุคอยู่คนละพาราเรียนมเวิร์คมาเจอกัน เป็นหนังอะไรที่แปลกใหม่มาก ผู้กำกับเขียนบทและกำกับเอง ไปดูกันนะครับเป็นอะไรที่ล้ำมาก

เนื้อเรื่องแปลกมากจริงๆครับ ผมไม่เคยเห็นเรื่องไหนเป็นเหมือนเรื่องนี้เลยครับ :cool:

MadMax_Demon
12th October 2012, 16:19
คิดสร้างสรรค์ดีครับ ดูมาแล้ว จากคนเห็นแก่ตัวกลายเป็นยอมตายได้ สุดยอด

nakiann123
12th October 2012, 20:31
ดูแล้วครับ ผมให้แค่ 7/10 ครับ

เพราะจบไม่ประทับใจเท่าไหร่

แต่โดยรวมก็สนุกดีครับ

ปล. ผิดหวังนิดหน่อยเพราะไม่ค่อยมีฉากบู๊