PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวน ถามเกี่ยวกับ assassin creed brotherhood อีกครั้งนะคะ

SabaiJaiSukhum
11th October 2012, 17:59
ตอนนี้เล่นไปถึงเควสนึง ติดตรงที่เค้าไห้เราไปหาผู้ช่วยอีก 4 คน เราก็เคยไปช่วยคนที่โดนทหารจับบ่อยเหมือนกันนะคะ แต่ว่าพอเรียกก็มีแค่ 2 คนค่ะ

ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงก่อนรึเปล่า ขอบคุณค่ะ

boye
11th October 2012, 18:01
ไปดูใน youtube ครับผม ^^

madword
11th October 2012, 19:12
มันจะมีขีดใต้แถบเลือดเราครับ
มันจะมีทั้งหมด 3 ขีด ถ้าเราเรียกลูกน้องเราจะมาขีดละ 2 คนครับ
เราจะหาผู้ช่วยได้มากสุด 12 คนครับ
แต่จะใช้ได้ 6 คนก่อน ที่เหลือเอาไว้สำรองครับ

pangblackarmy
11th October 2012, 19:17
กดเรียกหนึ่งครั้งมีแค่ 2 คน ครับ

jackylucky
11th October 2012, 22:10
ถ้าแถบที่เรียก assassins มีแค่แถบเดียวก็เรียกได้แค่ 2 ตัวครับ (2 ตัวต่อ 1 หลอด) อยากให้ได้เพิ่มต้องช่วยมันอีกครับ ช่วยเยอะๆเลย ถ้ามันช่วยไม่ได้แล้วให้ทำลาย Borgia Tower หรือหอคอยที่ต้องไปเผาอ่ะครับ
เผา 1 หอ ได้ช่วย 1 คน

ถ้าแถบที่เรียก assassins มีหลายแถบแล้ว ให้เรากด t หลายๆครั้งครับ กด 1 ครั้งก็มา 2 คน ก็คือที่หลอดต่อ 2 คน อยากได้ 4 คนก็กด t สองครั้ง(เว้นระยะห่างนิดนึงนะครับ ไม่ต้องกดรัวติดกัน รอสัก 2 วิ) อยากได้ 6 คนก็กดรัวๆๆๆๆๆๆเลยครับ จริงๆก็คือกด t 3 ครั้งนั่งเอง
แล้วก็ถ้ามีครบ 3 หลอดแล้ว แล้วก็เต็มหมดทุกหลอด จะสังเกตเห็นว่ามีรูปหน้าไม้ขึ้นข้างหน้า. . . ให้เรากด t ค้างไว้ครับ สักครู่หนึ่ง พวก Assassins จะเอาหน้าไม้มายิงศัตรูที่อยู่ตรงหน้าเราตายทุกตัวครับ = =' แต่ว่าเมื่อยิงแล้วจะไม่สามารถเรียก assassins ได้ช่วงหนึ่ง ต้องรอโหลดก่อนครับ (ก็เหมือนเวลาเราเรียก assassins ปกติอ่ะครับ แต่ว่าอันนั้นจะลดทีละหลอด อันนี้จะลด 3 หลอดพร้อมกันเลย กว่าจะกลับมาเต็มอีกก็ประมาณ 3 นาทีอ่ะครับ)

SabaiJaiSukhum
11th October 2012, 22:55
ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้เข้าใจแล้ว :dance