PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : A7X - Nightmare (Cover By.. AK-Forty Seven)

loveunited
11th October 2012, 18:20
เชิญติ เชิญด่า เชิญชม ได้เต็มที่ครับ
พวกผมจะได้มานำปรับปรุง ..^^ (ปล. ผมเป็นมือกลองครับ)

http://www.youtube.com/watch?v=dW9WwkV4ZWk&feature=youtu.be

Prometheus
12th October 2012, 04:30
ผมขอวิจารณ์แบบตามเนื้อผ้าแล้วกันนะครับ ขอวิจารณ์แค่นักร้องแล้วกัน ดูออกแค่นักร้องเท่านั้น ไม่เซียนเรื่องดนตรีแต่ฟังเมทัลมาก็เยอะ

นักร้องเสียงทรงพลังดี แต่ออกเสียงภาษาอังกฤษยังไม่ดีเท่าไหร่ ผมเห็นเนื้อเพลงนี้มาแล้ว บางคำอ่านยากใช้ได้ ถ้าอยากให้ร้องดีจำเป็นต้องท่องศัพท์เยอะๆ ร้องบ่อยๆ

เพลงNightmare ผมว่ามันอยู่ระดับกลางๆ เพลงมันช้าๆเร็วๆ ดนตรีแนวเฮฟวี่ เมทัล โดยรวมผมว่าโอเคนะครับ แต่ต้องฝึกเยอะๆ เพลงเมทัลขึ้นชื่อว่ายากอยู่แล้ว

ส่วนตัวผมว่าใครที่คิดจะcoverเพลงเมทัล ต้องทำการบ้านมาเยอะๆก่อนจะcoverนะ ถ้าจะเล่นให้เหมือนอ่ะ น้อยคนที่เล่นแล้วไม่หลุดเลย = =

Major_Seventh
12th October 2012, 08:45
\m/ ฆ่ามันนนนนนน มันส์มากครับ

loveunited
12th October 2012, 13:20
ผมขอวิจารณ์แบบตามเนื้อผ้าแล้วกันนะครับ ขอวิจารณ์แค่นักร้องแล้วกัน ดูออกแค่นักร้องเท่านั้น ไม่เซียนเรื่องดนตรีแต่ฟังเมทัลมาก็เยอะ

นักร้องเสียงทรงพลังดี แต่ออกเสียงภาษาอังกฤษยังไม่ดีเท่าไหร่ ผมเห็นเนื้อเพลงนี้มาแล้ว บางคำอ่านยากใช้ได้ ถ้าอยากให้ร้องดีจำเป็นต้องท่องศัพท์เยอะๆ ร้องบ่อยๆ

เพลงNightmare ผมว่ามันอยู่ระดับกลางๆ เพลงมันช้าๆเร็วๆ ดนตรีแนวเฮฟวี่ เมทัล โดยรวมผมว่าโอเคนะครับ แต่ต้องฝึกเยอะๆ เพลงเมทัลขึ้นชื่อว่ายากอยู่แล้ว

ส่วนตัวผมว่าใครที่คิดจะcoverเพลงเมทัล ต้องทำการบ้านมาเยอะๆก่อนจะcoverนะ ถ้าจะเล่นให้เหมือนอ่ะ น้อยคนที่เล่นแล้วไม่หลุดเลย = =

ขอบคุณมากครับ
พวกผมจะได้นำไปปรับปรุงครับ ..^^

loveunited
12th October 2012, 13:27
\m/ ฆ่ามันนนนนนน มันส์มากครับ

ขอบคุณมากครับ

zpmqhj
4th November 2012, 01:24
ผมว่า มันช้าๆอ่ะ555 เหมือนพวกคุณลดจังหวะมันลงอะ ตอนท่อน อินโทรอ่ะ

oictae
4th November 2012, 01:34
แค่ขึ้นต้นก็ยำเละแล้ว แต่ เจ้าตัวต้องเสริมความไว้สักนิดนึงยังตีช้าไปนิส เพลงนี้เป็นเพลงที่กลองขอนค้างเร็ว และยาก จังหวะจะขึ้นๆลงเสอมมีช่วงพักบ้าง ผมบอกได้ว่ายังปรับปรุงบ้างส่วน

ปล.กลองเพลงนี้ใช้กระเดื่องคู่นะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=VElxn13dn2E

pamzar5546
4th November 2012, 16:20
ยากครับ ถ้าจะ Cover วงนี้ โดยเฉพาะนักร้อง เสียงต้องมีพลังจริงๆ
ผมวิจารณ์ไม่ได้ครับ เพราะ ผมไม่ได้เก่งไปกว่าพวกคุณเลย

ถ้าผมทำไม่ได้ดีกว่านี้ ผมจะมาวิจารณ์ไม่ได้ ตามความคิดของผมอ้ะนะ

SoNy009
4th November 2012, 22:08
เยี่ยมแล้วครับ อินโทรช้าไปนิดนึง มือกลองเก่งครับ กีต้าร์เยี่ยม โดยรวมถือว่าดีครับ
เข้าใจครับว่าร้องยาก ปรับเสียงร้องอีกนิด