PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : DISHONORED เพิ่งเล่นจบอย่าบอกว่าอัดอั้นต้นใจมาก(-_-'')....(สปอยนะจ๊ะ)

Ratchanai
11th October 2012, 22:52
ผมคงเป็นคนมองโลกสวยเลยรู้สึกแหม่งถ้าจบไม่สวย(แต่Bethesda Softworksเข้าใจทำเนื้อเรื่องนะครับถึงจะแหม่งๆแต่ก็ชอบ).....พอผมไปช่วยเจ้าหญิงที่แสนน่ารักของเราจากหอคอยของพวกกบฎแล้วด้วยการ ยิงหัวหน้ากบฎ(ที่เคยเป็นมิตรสุดรัก)ด้วยหน้าไม้ตรงหัวถึง 12 ลูก.. (หยุดเวลา)..ต้องขอบอกก่อนเลยว่าเกมนี่ผมใช้หน้าไม้หรือปืนน้อยมาก...ลูกเลยเหลือเยอะตอนท้ายเลย"เอาะซะหน่อย":o อ้ายศัตรูสองหน้าหัวขาดทันที่ที่เวทย์มนต์หยุดเวลาคลายลง...เจ้าหญิงสุดแสนอินโนเซนส์..วิ่งเข้ามากอดนักฆ่าอย่างเราโดยไม่สนกลิ่นคาวเลือด พร้อมกับกล่าวว่า
"ท่านมาช่วยข้า ท่านคือฮีโร่ ของข้า"(รู้สึกดีโคตร...) ทันใดนั้นเมื่อสิ้นเสียงของคำว่า ฮีโร่ สิ่งที่ผมไม่คิดว่าจะได้ยินก็กูกกล่าวออกมาจากใบหน้าเรียบเย็นประมาณว่า "พวกมันตายหมดแล้วใช่ไหม..พวกมันต้องโดนฆ่า..ฉันจะไปเป็นจักรพรรดิ"และเกมก็ตดรสู่ฉากจบ..มันคือยุคสมัยที่วุ่นวายจากการเมืองและคอรัปชั้นคนจนถูกปล่อยปะละเลย..มีความวุ่ยวายทั้งประชาชนและภาครัฐ...และฉากสุดท้ายคือฉากที่เจ้าหญิงมาเคารพศพของผมเอง(อะไรว่ะกรูตายด้วย..)..ผมได้แต่คิดว่า..เอิ่ม..จบละ...ไม่สมใจว่ะ..ด้วยความรักบ้านเกิดและประชาชน ผมปล่อยให้เป็นแบบนี้ไม่ได้..ด้วยความห้าวหาญใจดุจเพรช...ผมจึงโหลดเซฟใหม่...ในครังนี้ในใจผมคิดว่า ป๋าBethesda Softworks เค่าคงไม่ให้จบแบบเดี๋ยวแน่ๆ ..เมื่อโหลดเสร็จสิ้น..บนยอดสุดของหอคอยขนาดที่อ้ายกบฎหมดทางสู้จนมุมจนด้องจับองหญิงเป็นตัวประกัน ผมสวมวิญณาณ โจวเหวิน..UCK..กระหน่ำยิงเสมือนบิดาผมปั๊มลูกปืนขาย:sweat:sweat คราวนี้ ไม่ได้เลํงแค่กบฎตัวพ่อผมยิงองค์หญิงอนาคตทราชด้วยผมยิงด้วยความเจ็บช้ำใจปานยิงอกตัวเองแต่ ..ไม่เป็นไรเพื่อบ้านเกิดและอุดมการณ์..ทั้งสองตกลงสู่พื้นทะเลเบื้องล่าง..และตัดสู่ฉากจบ..ใช่ครับมันมีฉากจบอีกแบบ(และในใจก็คิดว่าองหญิงตายกูเป็น King แน่555+)..แต่*****..แย่กว่าเดิมอีก..เพราะเมื่อองค์ตายทหารก็เข้ามาคุมคงไม่ต้องอธิบายแล้วนะว่ามันแย่ยังไง...และตอนจบเป็นตอนที่เราวางดาบและหน้ากากที่หลุมศพองค์หญิงและจากไปจากเมืองที่แสนวุ่นวายนี้..จบ..ผมอยากบอกว่าความรู้สึกไม่ได้ต่างจากตอนแรกเลย...แต่ดูไปและมันก็ ok ..หักมุมดีดูไปดูมากมันก็เรื่องจริงของโลกมนุษย์..แต่มันไม่น่ารักอ่า...โลกไม่สวยอ่า..เค้าอยากแฮปปี้อ่า..แต่ไม่ว่าอย่างไรก็ตามเกมนี้ทิ้งปริศนาไห้ผมมากมาย(ไอ้คนที่ให้มนต์ดำเราอะมาจากไหน..)เป็นเกมที่แหวกแนวไปกับโลกของนักฆ่าและแฟนตาซี สถาปัตยกรรมในเกมที่ผสมอย่างลงตัว เนื้องเรื่องเข้มข้นและสนุกสนาเล่นเอาผมไม่หลับไม่นอน โปรเจกไม่ทำ แบบไม่เขียน(แต่ไปขี้นะ) ไป2วันเต็มๆสนุกมากครับ ใตรมีอะไรอยากอธิายเสริม ออกคามคิดเห็นโดนๆก็มาแชร์กันนะครับ:):)

https://lh4.googleusercontent.com/-9Usi05udm1U/UHbqF9Xk6SI/AAAAAAAAAEM/idCfH-EE1Fs/s640/dishonored-key-art_large_verge_medium_landscape.jpg

CodeMagane
11th October 2012, 23:18
ไอบอสตัวสุดท้ายผม Blink แล้วเสียบดาบเดียวจบเลย = =a ง่ายเกิ๊นนนนน

ยากสุดก็ไอ แก๊งค์ Assasin ให้รู้ตัวไม่ได้มันวาร์ปเสียบหลังไวชิบ เจอเป็นกลุ่มต้องหยุดเวลาเอา
ส่วนบอสมัน สิงก็ไม่ได้แปปเดียวหลุด สิงหนูไปโผล่ข้างหลังแล้วเชือดนิ่มๆ 5555+

บางด่านเล่นแอบจะง่าย บางด่านเล่นบูีแหลกแจกลูกปืนก็ง่ายกว่า

worakorn3
11th October 2012, 23:25
อย่าว่างั้นงี้เลย ผมยังโหลดไม่ได้เลย :o โหลดกับ IDM พอปิดคอมไป อีกวันมาโหลดต่อนั่นล่ะ บอกว่า CRC Error ใน IDM ต้องเริ่มใหม่ ไม่ได้เล่นซะที :sweat

HANG-ON
11th October 2012, 23:31
คอมผมก็ปาเข้าไป70แล้วครับ หงอกขึ้นเต็มหัว Crysis 1 ปรับ Medium ยังแลคเลยท่าน T^T

Ratchanai
11th October 2012, 23:36
แก็งค์ ass ต้องเจอ ปืนครับ 555+

phacawit
11th October 2012, 23:37
ผมกำลังงงว่า ตกลงเกมมันอยู่ยุคไหนกันแน่ สิ่งบางสิ่งดูทันสมัยเกิ๊นน

ckdh
11th October 2012, 23:39
พึ่งเล่นจบเหมือนกัน จบแบบที่ Emily เป็นเจ้าหญิงแล้วเราก็ แก่ตาย
ด่านสุดท้าย ผมโดดลงไปแทง บอส จากด้านบน นิ่มๆ -*-

gsp
12th October 2012, 00:52
ผมงงตอนที่เราโดนไอพวกนั้นวางยาอะ
เท่าที่ผมอ่านจากไอกระดาษรู้สึกมันไม่มีทางเลือกเลยเอาเราไปขายว่างั้นเหอะ
หรือมันวางยาเราเพราะมันเป็นทรราชครับ ใครเเปลเก่งช่วยที เเปลได้เเค่นี้ 555+
เเล้วไอ คนพายเรือของเรายังเป็นคนดีอยู่ใช่ไหม

muek9999
12th October 2012, 00:59
ผมเล่นไปได้สัก 2 ชม. กำลังเปิดประตูไปอีกห้อง มันขึ้น...

Dishonored has stop working - -

เอ้า ไม่ได้โม้ !!!!

hero23093060
12th October 2012, 01:06
ลองเล่น Very hard แบบไม่ฆ่าใครเลยดูผมเล่นจบ Bad End เลยเล่นใหม่เล่นแบบ Very Hard ไม่ฆ่าใครผ่านด่านแรกมาละล้อไป 8 ชม ด่านแรกด่านเดียว มันได้อารมอีกแบบนะสารภาพเลยเก็บ Rune กับ Boneครบด้วยด่านแรกสุดๆ

Ratchanai
12th October 2012, 04:17
ผมเล่นไปได้สัก 2 ชม. กำลังเปิดประตูไปอีกห้อง มันขึ้น...

Dishonored has stop working - -
นี่มันฉากจบในตำนาน

papdusy
12th October 2012, 04:39
ผมเพิ่งเจอหญิงแก่ตาบอดเอง

jackiiez
12th October 2012, 05:26
เกมนี้บอกตรงๆโหลดมาเล่นเพราะ Can u run it มันบอกว่าคอมผม Fail !!!!! Recommended ก้ยังวิ่งไม่ถึง เส้นนั้นเลย หลอดสีแดงแฮ๊ดดด

เสปคผม i5-2410m ram 8 gt540m เข้าใจว่ามันไม่ได้แรงอะไรมาก

แต่มันก้ไม่น่าจะแดงแปร๊ดดด ขนาดนั้นนนน สรุปโหลดมา ปรับ max ทุกอย่างเท่าที่จะปรับได้ (เสียงยังปรับ max)

ไม่กระตุกสักติ้ด ลื่นหัวทิ่มบ่อ แต่ยังออกจากคุกไม่ได้เลยผม ไม่มีเวลาเล่น = =

opaljj
12th October 2012, 06:38
ตอนจบเอาระเบิดปาใส่กะฆ่าไอ้บ้านั้นสรุปตายคู่ - -* โหลดใหม่ ก็ๆๆๆๆๆ วิ่งไปเสียบคอหอยไอ้บ้านั้นได้ใช้หยุดเวลา55555

whiteking7
12th October 2012, 08:33

บางทีชีวิตจริงมันก็ยิ่งกว่าในละครครับ T T

garonzero
12th October 2012, 09:08
http://www.youtube.com/watch?v=jVCrFh7YVtw

Mercury
12th October 2012, 09:42
ผมกำลังงงว่า ตกลงเกมมันอยู่ยุคไหนกันแน่ สิ่งบางสิ่งดูทันสมัยเกิ๊นน
ดูจากการแต่งตัวแล้วน่าจะอยู่ในยุคปี 1860 นะครับ ประมาณเอาเพราะมันบอกไว้ว่าเอามาจากกรุงลอนดอนสมัยก่อนแต่ไม่ได้บอกว่าสมัยไหน เกมน่าจะใส่บางอย่างของยุคสมัยใหม่เข้าไปด้วยครับ

CodeMagane
12th October 2012, 09:54
http://www.youtube.com/watch?v=jVCrFh7YVtw

ลองดูแบบ BAD ENDING ตอนจบนี่ หนูไล่กินคนยิ่งกว่าเดิมอีก

(เกมส์นี้หนูมันหิวอะไรมาฟระ แล้วโรคระบาดหยั่งกะซอมบี้)

dalvision
12th October 2012, 11:13
จบเมื่อสักครู่นี้ เซ็งพอสมควรพยายามฆ่าให้น้อยสุดละได้แค่ 4 คน ทำไงฉากจบจะเป็น good อะครับ ค่า chaos ผมสูงซะด้วย
ผมจบแบบจขกท.อันแรกเลยช่วยองค์หญิงได้ samuel ก็โดนพายุพัดโหมกระหน่ำ หนูเต็มบ้านเต็มเมือง เห้อ กะจะให้เป็นเกมแรกที่จบแบบสวยงาม ไม่มีเกมไหนที่ผมอ่านซับได้มากเท่าเกมนี้แล้ว
เออ จริงๆแล้ว samuel เป็นคนดีนะเหมือนกับว่าโดนไอ้พวกนั้นใช้ให้ใส่ยาพิษไปในแก้ว แต่มันใส่ไปครึ่งหนึ่งเท่าที่ควรจะใส่ เราเลยไม่ตายครับ

18062503
12th October 2012, 11:33
ชอบเพลงตอนจบอะชื่อเพลงไรหว่า

Ezios
12th October 2012, 11:34
เป็นเกม ลอบฆ่า ที่ในสายตาผม สูสี deus ex แต่ดีกว่า assasin Creed ในเรื่องของการ เป็น นักฆ่านะ มันลอบเร้น จริงๆ

Lolipor
12th October 2012, 11:40
ไม่รู้อะพึ่งเล่นจบตะเกี้ย จะจบแล้วไงฆ่าทุกคนเลย 55 คนขับเรือ คนขายของ แม่บ้าน

DeadSCorE
12th October 2012, 11:50
ผมเล่นนถึงตอนที่เราโดนวางยาอ่าครับแล้วมันก็หลุด -*- เลยขี้เกียจเล่อ่าครับ

Dragonbul
12th October 2012, 13:54
เกมนี้ Open world ปะครับ ?

theza2589
12th October 2012, 13:58
อืมเพิ่งเล่นจบเหมือนกันเค้าเล่นแบบลอบฆ่าเนียนๆผมไม่สนวิ่งบวกอย่างเดียว555

muek9999
12th October 2012, 15:03
บางทีชีวิตจริงมันก็ยิ่งกว่าในละครครับ T T

เหอๆ T T แล้วเขาจะทำแครกฟิกมามั่งมั้ยเนี่ย ???

kongsak055
12th October 2012, 16:39
เอาเป็นว่าตั้งแต่เล่นมา ผมยังไม่ได้ยิงลูกดอกแม้แต่ลูกเดียว
ปืนก็ยังไม่ได้ยิงแม้แต่หนึ่งนัด ยกเว้นบางฉากที่บังคับให้ใช้
ผมแค่เข้าสิงพวกมัน พาไปแถวๆน้ำบ้าง ไปหาหนูบ้าง แล้วก็บินๆๆๆ
จับรัดคอ พาไปนอนทับๆกัน ให้เหมือนบาร์เกย์ ไม่ฆ่าใคร ยกเว้นเป้าหมาย
สุดๆล่ะ เกมส์นี้อ่ะครับ ได้อารมณ์นักฆ่าจริงๆ

themind2010
12th October 2012, 17:13
ขอโชว์ด่าน 4 :cool:

http://upic.me/i/27/dishonored2012-10-1217-09-19-63.jpg (http://upic.me/show/40044138)

Peekerman
12th October 2012, 19:46
เกมส์นี้เป็นอีกเกมส์ที่ยกให้1ในหัวใจเลยครับ ไม่กินสเป็ค GamePlay มันส์ระเบิดมีปริศนา บลาๆ วางแผนลอบฆ่า
โหยสะใจสุดๆ (แต่ผมไม่ค่อยลอบหรอกเจอทีก็กระโดดฮึบเอามีดปักคอ >...<)

dalvision
12th October 2012, 19:52
ลองพยายามไปแก้ไขฉากจบด้วยการเล่นฉากท้ายไม่ฆ่าใคร 0 หมด เป็น ghost ด้วย แต่ Chaos ดันเป็น high มีระบบเวรกรรมจริงๆด้วย -*- รู้งี้ไม่น่าฆ่าเยอะฉากแรกๆเลย
แต่ช่างมัน ไอ้ที่เห็นตามคลิปแบบ announce แบบว่าชักปืน บุกฆ่าปาดคอโชว์ ปล่อยพลังไม่ยั้ง ล้วนแล้วแต่นำไปสู่ Bad Ending ทั้งนั้นเลย -*- (แต่ผมไม่ได้ทำขนาดนั้นนะ เล่น stealth ทั้งเกม) ฉาก campbell ผมฆ่าไป 30 โคตรเยอะอะ

๐LoliRuli๐
12th October 2012, 20:04
มันวัดความเป็นlow-high แค่5-6ฉากแรกเองครับ

เพราะอย่างตอนreplay mission มันจะบลอคไม่ให้เรากลับไปเล่น5missionแรก

ถ้า5missionแรกทำไว้สูงมาก อีก4missionที่เหลือทำไงก็ยากอยุ่ดีละครับ

ตอนนี้จบไป2รอบแล้ว รอบแรกคือลุยแหลก รอบ2นี่เล่นstealth สายมิตรภาพ ยิงลูกดอกสลบกับรัดคอเอาอย่างเดียว

ส่วนตัวถ้าจะเล่นเกมนี้ให้หนุกต้องเล่นแบบ stealth จริงๆครับ เพราะตัวเอกเรามันเวอร์เกิน พกแต่ยามานา- time stop - possession ก็ไล่ฆ่าได้ทั้งเกมแล้ว

dalvision
12th October 2012, 20:16
มันวัดความเป็นlow-high แค่5-6ฉากแรกเองครับ

เพราะอย่างตอนreplay mission มันจะบลอคไม่ให้เรากลับไปเล่น5missionแรก

ถ้า5missionแรกทำไว้สูงมาก อีก4missionที่เหลือทำไงก็ยากอยุ่ดีละครับ

ตอนนี้จบไป2รอบแล้ว รอบแรกคือลุยแหลก รอบ2นี่เล่นstealth สายมิตรภาพ ยิงลูกดอกสลบกับรัดคอเอาอย่างเดียว

ส่วนตัวถ้าจะเล่นเกมนี้ให้หนุกต้องเล่นแบบ stealth จริงๆครับ เพราะตัวเอกเรามันเวอร์เกิน พกแต่ยามานา- time stop - possession ก็ไล่ฆ่าได้ทั้งเกมแล้ว

ผมเล่น stealth แต่ฆ่าเยอะมากอะ แถมไปช่วยอี grany rags เอาหนูติดโรคใส่ทางน้ำ (รู้สึกว่าจะมีผลนะ) ผมใช้ dark vision , blink , time stop พอดีฉากแรกๆ นี่ฆ่าเยอะพอสมควร

ส่วนตัวงกมานาอีกเราใช้แค่ blink กับ dark vision แล้วรอให้มันรี :sweat

เพิ่มเติม : อ่อ เข้าใจละ stealth นี่คือพยามยามอย่าฆ่าสินะ

G-man
12th October 2012, 21:21
http://www.youtube.com/watch?v=l0Qz1i_FFA8

จะเปิดตู้เซฟตัวนี้ รหัสอะไรครับ

ด่วนครับ กำลังรอคำตอบครับ

กระทู้ผมก็มีตกไปหน้า 2 แล้วเนี่ย
รหัสปลดล๊อคเซฟ
http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=135089

ขอบคุณครับ

พอจะบอกแนวทาง หน่อยได้ไหมครับ ว่าวิธีได้รหัสเปิดเซฟ หาได้จากที่ไหนในเกม

CodeMagane
12th October 2012, 21:26
กระทู้ผมก็มีตกไปหน้า 2 แล้วเนี่ย
รหัสปลดล๊อคเซฟ
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=135089

Archios
12th October 2012, 21:39
รวมหลายสมัยเข้าด้วยกัน เพราะเกมไม่ได้อ้างอิงถึงสิ่งที่มีอยู่จริงบนโลก เป็นแนวแฟนตาซีครับ(ไม่ใช่แนวเกมนะ) จินตนาการล้วนๆ
ส่วนคนที่ให้รอยสักบนมือผมสงสัยว่าจะเป็นตัวเราเองในอีกโลก...

gspretun
12th October 2012, 22:24
เล่นเครียร์เเล้วครับ บู๋ตลอดจนได้ฉากจบที่องค์หญิงเป็นทราชใช่มะ 555+
ปล.ผมก็ gsp นี่เเหละ โดนเเบนไป ยังไม่รู้เลยว่าโดนไปกับกระทู้ไหน 5555+ สงสัยกระทู้เมากัญชามั้ง 555+

~FeaR~
13th October 2012, 17:37
รวมหลายสมัยเข้าด้วยกัน เพราะเกมไม่ได้อ้างอิงถึงสิ่งที่มีอยู่จริงบนโลก เป็นแนวแฟนตาซีครับ(ไม่ใช่แนวเกมนะ) จินตนาการล้วนๆ
ส่วนคนที่ให้รอยสักบนมือผมสงสัยว่าจะเป็นตัวเราเองในอีกโลก...

ไม่ใช่ครับผม เป็นสิ่งมีชีวิตที่มีพลังพิเศษมาตั้งแต่เกิด เขาจะติดต่อกับคนที่เขาอยากติดต่อด้วยเท่านั้น และพอติดต่อได้ ก็จะพาไปอีกมิติหนึ่งชื่อว่า The Void เพื่อไปสนทนา

BlackZpace
13th October 2012, 18:36
ผมว่าเกมก็ทำออกมาดีนะครับ แต่ว่ามันจะไม่มีอะไรตื่นตาตื่นใจเพิ่มเลย แค่แทง ๆ ๆ ๆ ขนาดบอสสุดในเกมก็ทิ่มทีเดียวตายอยู่ดี 5555 แต่โดยรวมก็ดีอะครับ ชอบบ >.<

reventon
13th October 2012, 20:39
ผมเล่นสาย Blink,Bend time,Agility ตอนหลังผมเพิ่งอัพ Possesion

สนุกมาก ได้อารมณ์นักฆ่าสุดๆกว่าทุกเกมที่ผมเคยเล่นมา

ปล. ผมฆ่า Samuel ด้วยตอนสุดท้ายที่มันขับเรือมาส่งเรา ผมเห็นมันส่งสัญญาณเลยนั่งโหลดเซฟพอถึงท่าเรือ หยุดเวลาฟันแม่มเลย 555+

เห็นฉากจบแบบ Low chaos แล้วน่าอิจฉาแหะ (จะไปนั่งเล่นไหม่ก็ยังไงอยู่ เพราะคงยากน่าดู ผมจบแบบ High Chaos very hard)

EviLBlacK03
14th October 2012, 05:35
ด่านสุดท้ายของผมมีแค่ดาบกับปืน ปืนไม่ได้ใช้เลย ส่วนมากใช้ Blink ไปหาศัตรู และแทงแค่นี้ - *- หน้าไม้ฉากสุดท้ายผมหาไม่เจอเลยไม่ได้ใช้ ตอนช่วยเจ้าหญิงผมงงมาก ผม Blink ไปหากดอะไรไม่รู้ ไอนั้นมันโดดลงไปเลย และก็จับเจ้าหญิงไว้ทัน สะงั้น

Dome566
14th October 2012, 06:15
อยาก ให้ มี ภาค 2 จัง

liberty
15th October 2012, 10:31
คือถ้าจะให้good ending ต้องฆ่าคนน้อยยยยยยยยยยยยมากกกกกกกกกกกกกกกกกไม่งั้นต้องไม่ฆ่าเลยล้อกคอเอา

Aezritte
15th October 2012, 10:50
เล่น not detected นะเป็น ghost แต่ก้ชอบฆ่าดุเดือดดี เพราะงั้นฆ่า Chaos เรามันเลยออกมาเป็น High :mad:

ชอบเซฟดองไว้แล้วกลับมาลองหลายๆแบบ เล่นจริงๆอัพ Blinks อย่างเดียวก็สบายแล้ว จบ Very Hard ไปเกมง่ายเพราะตัวเรามันอิมบานี่แหละ ปกติชอบเล่นแนว Stealth อยู่แล้วด้วย เกมอื่นที่เป็นคนธรรมดาๆ มันเลยยากกว่า
แต่เกมนี้ถ้าจะให้สนุกเล่นหลากหลายก็ต้องลองหลายๆสกิลมาผสมกัน รวมๆคือระบบเกมสนุกดี เนื้อเรื่องพอใช้ได้ อยากให้เกมยาวกว่านี้นะ

ป.ล. นี้เสปคไม่สูงเลย เอนจิ้นอัลเรียล (แต่ภารกิจงานเลี้ยงบอยล์นี่วังมันสวยจริงอะไรจริง)

dalvision
15th October 2012, 13:22
เล่น not detected นะเป็น ghost แต่ก้ชอบฆ่าดุเดือดดี เพราะงั้นฆ่า Chaos เรามันเลยออกมาเป็น High :mad:

ชอบเซฟดองไว้แล้วกลับมาลองหลายๆแบบ เล่นจริงๆอัพ Blinks อย่างเดียวก็สบายแล้ว จบ Very Hard ไปเกมง่ายเพราะตัวเรามันอิมบานี่แหละ ปกติชอบเล่นแนว Stealth อยู่แล้วด้วย เกมอื่นที่เป็นคนธรรมดาๆ มันเลยยากกว่า
แต่เกมนี้ถ้าจะให้สนุกเล่นหลากหลายก็ต้องลองหลายๆสกิลมาผสมกัน รวมๆคือระบบเกมสนุกดี เนื้อเรื่องพอใช้ได้ อยากให้เกมยาวกว่านี้นะ

ป.ล. นี้เสปคไม่สูงเลย เอนจิ้นอัลเรียล (แต่ภารกิจงานเลี้ยงบอยล์นี่วังมันสวยจริงอะไรจริง)

เล่นแบบคุณเลย กราฟฟิคเกมนี้อะนะถ้าไม่บอกว่าใช้ UE ผมนึกว่าใช้ Source Ending ซะอีก (คิดไปนู่น ;))

Ezios
16th October 2012, 05:09
!!!!!! SPOIL !!!!!!!

เล่น ในแบบ HARD จบ 2 รอบแล้วครับ แต่ โหลดเซฟ ได้ 3 ฉากจบ

1.ไม่รู้เป็นเพราะอะไร แต่ 1 - 5 ด่านแรกผมฆ่า แค่ 2 ตัว (Torturer Mister Chaw)
2.เก็บ rune กับ bone charm ครบ บางอัน เหมือนไร้สาระไปหน่อย โบนชารม์อ่ะ

ส่วนที่มีผลกับการเล่น ถ้าเอาจริงๆ แล้วก็มีแค่ ฆ่ากับไม่ฆ่า เป้าหมายหลักแค่นั้นเอง
เพราะ ถ้าคุณเล่นสาย คิล แล้ว คุณ คิลแค่ ด่านละนิด ด่านละหน่อย 5 ด่านแรก ก็ bad ending ละ
สงสัยตรงส่วนไหน หรือเทคนิค ยังไงบอกได้นะครับ ผมทำครบทุกเควสแล้ว ทั้งแบบ kill แบบ nonlethal แบบ option