PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามไรหน่อยครับ

teerachai212
12th October 2012, 23:10
ถ้าสุมมุติว่าคุณกำลังขายกับข้าวอยู่แล้วมีคนมาขโมยอาหารคุณไป คุณจะโกรธเค้าไหมครับ (เก็บคำถามเอาไว้น่ะครับ)

.
.
.
..
.
.

..
.
.
...

แต่เค้าไม่ได้ขโมยไปกินเองเค้าขโมยไปเพื่ออยากให้ลูกของเค้าอิ่มท้องเท่านั้นและครับ ^^

ปล.ผมตั้งกระทู้นี้เพราะว่าผมเคยเห็นคนคนหนึุ่่งเค้าขโมยของคนอื่นแล้วโดนจับได้ทั้งๆที่เค้าต้องการของๆเรานั้นไปให้ลูก

การที่เค้าขโมยของไปย่อมเป็นสิ่งไม่ดีแต่ถ้าเค้าไม่มีอันจะกินหรือเป็นคนที่ไม่มีเงินแต่อยากให้คนที่เค้ารักนั้นอิ่มท้องก็ควรจะแบ่งสักนิดน่ะครับ ขอบคุณที่อ่านนะครับ^^

eswc2012nerverdie
12th October 2012, 23:13
โกธรครับแล้วถามว่า ทำไมไม่ขอดี ๆ ถ้าขอดี ๆก็จะให้เพราะเอาไปให้ลูก แต่ก็สงสารเค้าครับ :(

ARSURA
12th October 2012, 23:16
เค้าน่าจะขอดีๆนะผมว่าถ้าเค้าอดอยากไม่มีจะกินขนาดนั้น คนเห็นก็ต้องช่วยเหลือบ้างแหละครับ / เป็นผมไม่โกรธหรอกนะ

kaidam
12th October 2012, 23:16
ถ้ามาขอกันดี ๆ ก็จะโกรธน้อยลงครับ

ถ้าเขาขโมยไปให้ลูกเขากิน แล้วทำไมไม่คิดกลับกันละครับ

ว่าที่คุณขโมยไปนั้นแล้วลูกคนขายจะกินอะไรล่ะครับ เขาก็ไม่ใช่ว่าไปขโมยมาซะหน่อย

งั้นถ้าลูกคนขายไม่มีกิน คนขายก็จะต้องไปขโมยอีกต่อใช่ใหมครับ

ถ้าสุมมุติว่าคุณกำลังขายกับข้าวอยู่แล้วมีคนมาขโมยอาหารคุณไป คุณจะโกรธเค้าไหมครับ (เก็บคำถามเอาไว้น่ะครับ)

.
.
.
..
.
.

..
.
.
...

แต่เค้าไม่ได้ขโมยไปกินเองเค้าขโมยไปเพื่ออยากให้ลูกของเค้าอิ่มท้องเท่านั้นและครับ ^^

ปล.ผมตั้งกระทู้นี้เพราะว่าผมเคยเห็นคนคนหนึุ่่งเค้าขโมยของคนอื่นแล้วโดนจับได้ทั้งๆที่เค้าต้องการของๆเรานั้นไปให้ลูก

การที่เค้าขโมยของไปย่อมเป็นสิ่งไม่ดีแต่ถ้าเค้าไม่มีอันจะกินหรือเป็นคนที่ไม่มีเงินแต่อยากให้คนที่เค้ารักนั้นอิ่มท้องก็ควรจะแบ่งสักนิดน่ะครับ ขอบคุณที่อ่านนะครับ^^

ฝากทุกท่านไปคิดต่อหน่อยก็แล้วกันครับ

gspretun
12th October 2012, 23:17
ตอบยาก เเต่ถ้าเป็นผมก็คงทำใจอะปล่อยๆไป เพราะมีเด็กเด้กมันหากินเองไม่ได้นะ 555+

ballba
12th October 2012, 23:18
ถ้ากล้าขอ ผมก็กล้าให้ แต่ถ้าขโมยไป จำใส่ใจไม่เคยลืม

teerachai212
12th October 2012, 23:22
ผมเห็นบางคนขอโดนด่ายังมีเลยครับ ผมตั้งกระทู้นี่แค่อยากให้คนรู้จักแบ่งปันครับ เดี่ยวนี้การมีน้ำใจผมพูดจริงๆน่ะแถบไม่เห็นอ่ะที่ว่าคนให้ของคนจนเนี้ย

ผมเห็นแต่ว่าพอเห็นคนจนทำหน้า หยี่ๆ แหย่งๆอะครับ แล้วก็เดินหนีอย่างตัวผมเวลาไปรอรถเมล์แถวบางประแก้วจะมีร้านขายขนมปังอะครับ

แล้วก็จะมีคนที่แบบเป็นขอทานเค้าชอบเดินผ่านไปมาพี่คนนี้เค้าก็ให้ขนมปังหาได้ยากมากครับ

Kellidev
12th October 2012, 23:30
อ่านบรรทัดแรกในใจนึกไว้ว่าเค้าคงหิว เพราะปกติโจรจะขโมยของมีค่าไม่ใช่ของกิน ผมคงจะปล่อยไปเพราะข้าวจานนึงไม่เท่าไหร่

ลงมาอ่านข้างล่าง อ่อ สรุปคือเอาไปให้ลูกผมว่าอย่างที่คนอื่นบอกอะครับ ขอดีๆน่าจะดีกว่าถ้าผมเป็นคนขายผมก็คงให้แต่ขโมยไปแบบนี้มันดูไม่ดี

sanim
13th October 2012, 09:20
ขอดี ๆ ผมให้แน่ครับ ผมส่งสารเขา

RaGOK__JKG
13th October 2012, 09:36
ไม่โกรธครับ อาจจะเคืองนิดหน่อย เพราะเข้าไม่ขอดีๆ ถ้าขอดีๆผมก้ให้แหละครับ:cool:

tonza
13th October 2012, 09:52
ผมไม่โกรธครับเพราะผมถูกหวยอยู่ 555555

อะล้อเล่น เข้าเรื่อง : ผมคงไม่โกรธหรอกครับยังไงแม่ค้าก็ต้องทำให้ใหม่อยู่แล้วครับ ที่จะโกรธอะแม่ค้าครับ อีกอย่างผมเป็นคนโกรธยากด้วย แบบว่าปลงอะโดนเพื่อนแกล้งจนผมปลงแทบไม่มีความโกรธหลงเหลือแล้วครับ