PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา ps vita คับ ช่วยผม ที

por3run@msn.com
13th October 2012, 13:54
คือว่า ผมใช่ ps vita 3G/Wifi อยู่คับ ใส่ sim Dtac 3G เมื่อก่อนก็ใช้ 3G อยู่ไม่มีปัญหาอะไร แต่เมื่อวาน นี้อยู่ ดี เครื่องก็ไม่อ่าน sim cardแล้วก็เข้า internet ไม่ได้ ลองปิดเปิด เครื่องก็หลายครั้งก็ไม่ดีขึ้น แล้วก็พอเข้าไปที่ setting>network>mobile network setting ก็ไม่มี อะไรเลย ว่างเปล่า ไม่มีอะไรให้ set แล้วก็จะมีข้อความ error งยึ้นมา ว่า c4-3575-0 ส่วนด้านบนสุดซ้ายมือบน จอก็ไม่ มีแสด อะไรเลยนอกจาก bluetooth ทำไงดีคับใครรู้บ้าง TT

Chocoworld
13th October 2012, 14:03
ลองปิดBluetooth ดู แล้วลองใช้ wifi ปกติดูก่อนครับ เชื่อมต่อใน Setting ดูครับ
ถ้าไม่หาย วิธีที่สองให้ รีเซ็ตแฟคโตรี่ เครื่องเอาเลยครับ

แต่อย่าลืมสำรองข้อมูลนะครับ

13th October 2012, 18:08
ลองทำดูแล้วครับ ไม่ได้อยู่ดี help please

13th October 2012, 20:08
คือ ผมปิดเครื่องตั่งไว้ดู ครับ หลังจาก format พอผมเปิดขึ้นมา ปรากฎ ว่า มันอ่าน sim แล้วครับ แต่พอเข้าไป ใน youtube หรือ internet เล่นไปซัก 2-3 นาที มันก็ขึ้นคำว่า no signal พอปิดแล้วเปิดใหม่ ก็ อ๋าน sim แบ บ เดิม แต่พอเข้า จะใช้ internet or youtube ก็ขึ้น no signal อีก อ่ะ. T_T เอาไงต่อ ดีคับ ใครเคยเป็น บอกหน่อยคับ