PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขา Slot CPU ตรงบอร์ด ของ Intel หักครับ

Wolfie0530
13th October 2012, 19:39
ขาตรงช่องใส่ CPU ที่อยู่เมนบอร์ดมันหักไปขานึงครับ แต่ตอนนี้ลองใส่ CPU เข้าไป เปิดติดครับ ตอนนี้ยังไม่มีอะไรผิดปกติ

>>>มีอาการหน่วงเล็กน้อย นานๆ เป็นทีครับ

:ask ผมควรจะซื้อบอร์ดใหม่รึเปล่าครับ ???

ขา ....

P3

ซื้อใหม่มะ .. แต่ถ้าไม่มีเงิน

ใช้ต่อไปเหอะ เพราะถ้า เปลี่ยน CPU เปลี่ยนทั้งเครื่องแน่ๆ

ไม่ใช่ครับๆๆ เป็นขาของช่องใส่ CPU ที่ติดกับเมนบอร์ด ไม่ใช่ขา CPU

Mainboard ยี่ห้ออะไรครับ ถ้า Gigabyte ลองส่งเคลมครับ หักขาเดียวถือว่ายังอยุ่ในประกัน กับนโยบาย Service 8 ของทาง Gigabyte นะครับ

ครับ ของ Gigabyte พึ่งหมดได้เดือนกว่าๆครับ = =a

ingkung
13th October 2012, 19:42
ขา ....

P3

ซื้อใหม่มะ .. แต่ถ้าไม่มีเงิน

ใช้ต่อไปเหอะ เพราะถ้า เปลี่ยน CPU เปลี่ยนทั้งเครื่องแน่ๆ

mini_bank
13th October 2012, 19:53
Mainboard ยี่ห้ออะไรครับ ถ้า Gigabyte ลองส่งเคลมครับ หักขาเดียวถือว่ายังอยุ่ในประกัน กับนโยบาย Service 8 ของทาง Gigabyte นะครับ

chikuva
14th October 2012, 08:53

ตามนั้นเลยครับอยู่ในเงือนไขการประกันครับ

Wolfie0530
14th October 2012, 09:35
ตามนั้นเลยครับอยู่ในเงือนไขการประกันครับ

พึ่งหมดได้เดือนกว่าๆครับ T^T

สรุปนี่ ... ควรจะซื้อใหม่ใช่มะครับ จะได้เก็บเงินซื้อ:gamer

mini_bank
15th October 2012, 14:24
ลองส่งไปให้ทาง Gigabyte ตีราคาค่าซ่อมก่อนก้ได้นะครับ หากไม่ต้องการซื้อใหม่อ่ะครับ

pao_fulfill
16th October 2012, 03:26
ไปเปลี่ยนซอคเกตใหม่ที่พันธ์ทิพประตูน้ำครับ