PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถาม Dishonored : The Golden Cat

kongsak055
13th October 2012, 20:08
ผมอยากทราบจากผู้รู้น่ะครับว่าในภารกิจ Golden Cat ที่เจ้าของโรงงานผลิตเหล้าให้เราไป
เอารหัสเซฟจากคนที่โดนขังอยู่ในห้องที่ถูกไฟช็อตนะครับ พอเราช็อตมันจนมันบอกรหัสไปแล้วอ่ะครับ
ถ้าเราทำภารกิจต่อโดยการฆ่าฝาแฝดทั้งสองคน ภารกิจของเจ้าของโรงงานมันจะล้มเหลวไปทันที
ถ้ากลับไปหามัน มันจะบอกขอบคุณเราที่เอารหัสมาให้แต่จะไม่ให้อะไรตอบแทนเรา เพราะเรา
เป็นคนไปฆ่าทั้งสองคนนั้น มือเราแปดเปื้อนไปแล้ว

คือ ผมอยากทราบว่า จะทำอย่างไรให้ภารกิจทั้งหมดสำเร็จหมดโดยไม่ Fail จากการฆ่าสองคนนั้น
หรือต้องไม่ฆ่ามันสองคนครับ ถึงจะผ่านภารกิจนี้นะครับ ทำอย่างไรครับ ผู้รู้ตอบผมที !!!

DEMONLIGHTNING
13th October 2012, 20:33
ถ้าเอาไปให้เจ้าของโรงงาน เราก็จะไม่ต้องลงมือฆ่า 2 คนนั้นครับ

เราก็จะไม่มีบาป ซึ่งมีผลตอนจบเกมครับ

kongsak055
13th October 2012, 22:35
ถ้าเอาไปให้เจ้าของโรงงาน เราก็จะไม่ต้องลงมือฆ่า 2 คนนั้นครับ

เราก็จะไม่มีบาป ซึ่งมีผลตอนจบเกมครับ
ใช่ครับๆ ผมลองไม่ฆ่ามันดูแต่ จัด City Guard หมดตึกเลย แล้วค่อยไปหาเจ้าของโรงงาน
เหมือนมันบอกว่าจะจัดการด้วยตัวเอง เพราะคิดว่า ไอ้สองคนนั้นเป็นคนวางยาพิษในโรงงานของเค้า