PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา Ipod ครับ

teerachai212
13th October 2012, 21:27
คือพี่ผมเค้าจะให้ Ipod มาเล่นเกมอะครับแต่เกมบางเกมเล่นไม่ได้โดยทีเ่ปิดมาแล้วมันไม่ขึ้นเปิดแล้วก็ดับไปอะครับ

พอมีวิธีไหมครับ เกมอยากเล่นไม่ได้เล่นเลย แล้วเวลาโหลดเกมโหลดจากไหนอะครับ

ปล.ถ้าผมจะสมัคร apple id เนี้ยจะเสียค่าอะไรไหมครับ(แล้ว apple id กับ app store id ใช่อันเดียวกันหรือป่าวครับ)

Zambezi
13th October 2012, 21:32
- เกมส์ไม่สมบูรณ์ OS ไม่รองรับเกมส์
- สมัคร Apple ID ไม่ต้องเสียค่าอะไรครับ แต่ถ้าอยากได้เกมส์ที่เสียตังก็ต้องเสียตังครับ

maxidococo
13th October 2012, 21:36
ตอบเรื่องสองคำถามหลังละกัน (อันแรกไม่รู้)

เกมโหลดได้ app store ส่วนapple idเนี่ยจะสมัครฟรีคับ แล้วก้apple id กับ appstore id เป็นอันเดียวกันคับ

nanohero
13th October 2012, 21:45
Ipod นี่ Ipod touch ใช่มั้ยครับ แล้วตัวไหน 1 2 3 4 ถ้าเป็น Touch 4 ตัวนี้เวลาปิดเกม มันจะปิดไม่สมบูรณ์นะครับ
ให้กดปุ่ม Home 2ครั้ง แล้วเข้าไปปิดโปรแกรมที่เปิดค้างไว้ให้หมด(ถ้าไม่ปิดให้สมบูรณ์มันจะเหมือนเราพักเกมเอาไว้ยิ่งพักไว้เยอะมันก็กินแรมเยอะทำให้เปิดเกมต่อๆไปไม่ได้)
(ตอนผมซิ้อ Touch 4 มาใหม่ๆ ไม่รู้ครับ นึกว่ากดปุ่ม home แล้วเกมจะปิด แต่ที่ไหนได้มันไม่ได้ปิด มันแค่พักไว้เหมือนกับเราสลับหน้าจอคอมนี่แหละ จนมันเยอะๆทำให้เปิดเกมไม่ได้ซักเกม พอจะเปิดก็เด้งออกมาหน้า Desktop ตลอด)
อีกประการนึงคือ ถ้าคุณ Jailbreak เกมที่คุณลงนั้น Crack มาดีหรือป่าว หรือว่า Os ไม่ Support กับเกมหรือป่าวเช่นคุณไปอัพ Os อะไรแบบนี้ (แต่ตามปกติถ้าลงผ่าน itunes ถ้าเกมไม่รองรับ OS มันจะลงไม่ได้อยู่แล้ว)

teerachai212
13th October 2012, 22:05
ขอบคุณมากครับ ^^