PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอวิธีตั้งหรือโปรแกรม ให้ได้ยินเสียงในคอม

EnoughzXGF
13th October 2012, 22:40
ทำยังไงคับ สมมติว่าเปิดสไกป์แล้วให้เพื่อนได้ยินเสียงเราอ่าคับไม่ใช่ไมค์นะคับ เข้าใจรึป่าวหว่า ฮ่าๆๆ ไม่ได้ใช้ไมค์อ่ะคับให้ได้ยินเสียงเพลงในคอมอะไรประมาณเนี่ยคับ ขอละเอียดๆหน่อยคับ ขอบคุณมากครับ

Elotickz
13th October 2012, 23:03
ไม่ใช้ ไมค์เเล้วจะพูดยังไงหว่า ??

ถ้ามีโปรเเกรมเเบบนั้น เขาคงไม่ต้องใช้ไมค์กันทั้งโลกล่ะ :eek:

Raver's Memories
13th October 2012, 23:07
ไม่ใช้ ไมค์เเล้วจะพูดยังไงหว่า ??

ถ้ามีโปรเเกรมเเบบนั้น เขาคงไม่ต้องใช้ไมค์กันทั้งโลกล่ะ :eek:

เค้าหมายถึงให้ได้ยินเสียง พวก โปรแกรมเพลงที่เราเปิด มั้งครับ ไม่เกี่ยวกับเสียงคนข้างนอกนะครับ

planxthanee
13th October 2012, 23:07
ให้เลือกStereoMix ครับ
STEREOMIX มันจะเป้นเสียงในคอมทั้งหมดที่คุณได้ยินครับ

LIVE
13th October 2012, 23:09
นั่นมัน เอ็นจอย!

kidsylenser
13th October 2012, 23:10
ผมเข้าใจคุณครับ

เปิดใช้งาน Stereo Mix ครับผม ทีนี้เสียงอะไรก็แล้วแต่ที่เกิดจากคอม จะดังออกสู่ลำโพง

ตั้งแต่ เสียงเพลง เสียงเกม เสียงหนัง เสียงจาก Internet ไมค์ ฯลฯ

ถ้า WinXP เข้าไปใน Sound ก็แล้ว มั้งถ้าจำไม่ผิด

แต่ Win7 ต้องเข้า Sound ไปที่ Recording คลิกขวาที่อุปกรณ์ ให้ติ๊กเครื่องหมายถูกที่ Show Disabled Device

จะเห็น Stereo Mix ขึ้นมาให้คลิกขวาเลือก Enable ทีนี้เข้าไปใน Audio Manager จะเจอ Stereo Mix ก็ปรับเอาเลยครับ

EnoughzXGF
13th October 2012, 23:58

ฮ่าๆๆๆๆ คับผม

EnoughzXGF
14th October 2012, 00:02
ขอบคุณมากครับ :heart