PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องซื้อเกมส์ ผ่าน steam

ReCoVer
14th October 2012, 02:17
คือเมื่อหลายวันก่อน ผมได้ให้เพื่อนมาซื้อเกมส์ให้ ผ่านบัตร์เคดิต ให้มันใส่ข้อมูลอะไรให้ วันนี้มันไม่ว่างมา แต่ใน steam มันจดจำข้อมูลต่างๆ โดยที่ไม่ต้องใส่ข้อมูลใหม่ กดแค่ สั่งซื้อ ผมกดสั่งซื้อไป แต่ มันบอกว่า เลขบัญชีผิดพลาด (อันนี้ผมไม่รู้ว่าเพื่อนเปลี่ยนบัญชีหรืออะไรในบัตร์เคดิต) กะจะซื้อแล้วค่อยให้ตังมันทีหลัง แต่ที่ผม งง คือ ในบัญชี steam ผมบอกว่า รอดำเนินการ และ เกมส์ที่ผมซื้อ มันอยู่ใน steam ผมแล้ว แต่โหลดไม่ได้ เพราะมันบอกว่า (การสั่งซื้ออยู่ระหว่างดำเนินการ) เอาง่ายๆว่า ผมเสียตังฟรี หรือว่ามันจะแจ้ง ให้ทราบทีหลัง หรือถ้าผมให้เพื่อนบอกมาใส่ข้อมูลที่ซื้อได้ ผมจะเสียตังฟรีที่ซื้ออันแรกที่ผิดพลาดหรือเปล่าว กลัว ซื้อ 2 ครั้ง -*-