PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาเกี่ยวกับ เน็ตหอ ครับ ช่วยที

pashahunsa
14th October 2012, 03:19
ผมใช้ windows 8 แรกๆ ก็เล่น wi-fi หอพัก แบบซื้อรหัสเติมเอา เล่นได้ปกติ
แต่มาพักหลัง พอเข้า connect แล้ว มันขึ้น The connect is limited แล้วมันก็ขึ้นสถานะว่า limited
เน็ทก็ใช้ไม่ได้ครับ

ใครพอจะทราบวิธีแก้ปัญหาบ้าง

มันเป็นที่ WINDOWS หรือ ทางเน็ต เอง

รบกวนหน่อยนะครับ ซื้อมา 400 ยังไม่ค่อยได้เล่นเลย

chikuva
14th October 2012, 08:29
ใช้บริการของเค้าแบบนี้เสียเงินแล้วติดต่อให้เจ้าจฃของเน็ตมาทำให้เลยครับ

edwardza02
14th October 2012, 08:37
Access Point รับ connection เต็มครับ ง่ายๆคือมันรับจำนวนผู้ใช้เต็มที่เเล้วครับ ไม่สามารถรับต่อได้แล้้วเพราะเกินกำลัง มันอาจค้างไปเลยก็ได้ สอบถามห้องอื่นดูเป็นเหมือนกันไหม ถ้าเป็นแจ้งเจ้าของหอครับ จะได้ทำการแก้ไข