PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณคิดยังไงกับ taken2 (SPOIL) ชอบฉากไหนมากที่สุด

Darkgamer
14th October 2012, 19:33
ตอนแรกนึกว่าจะหลับคาโรงที่ไหนได้โคตรลุ้นเลยครับพระเอกอัจฉริยะจริงๆขนาดโดนเอาผ้าคลุมหัวยังใช้หูฟังเสียงต่างๆแล้วจำว่าถูกพาไปที่ไหนได้
ส่วนลูกสาวก็เยี่ยมพอกันเลยทำได้ตามที่พ่อสั่งทุกอย่าง(โดยเฉพาะขับรถ)
สรุปโดยรวมแล้วผมให้ 10/10 เลย
ปล.ผมยังไม่ได้ดูภาค 1 เลย
ฉากประทับใจผมชอบตอนที่ลูกสาวขับรถฝ่ารถไฟแล้วไอพวกที่ตามล่าพระเอกถูกรถไฟอัดเข้าจนรถระเบิดอ่ะโคตรสะใจ
พวกคุณล่ะคิดยังไงกับ taken2 ครับ?

codivine
14th October 2012, 20:52
ผมว่าดูแล้วก็สนุก มัน ดีน่ะ
ผมว่าฉากแอคชั่นก็มันดี

bugtaoz
16th October 2012, 19:36
ส่วนตัวผมว่าฉากแอ็คชั่นมันเยอะไปและพระเอกก็เก่งเว่อ(ทั้งที่โดนอัดจนน่วม)

คิดว่าภาคแรกดีกว่าครับ เพราะถึงแอ็คชั่นน้อยกว่าแต่เดินเรื่องดีกว่าเยอะครับ

โดยรวมก็ดูเพลินๆ 6.7/10

Ps. อ่าวที่ให้แต้ม พอดีกับ imdb เลย เพิ่งเห็น 555 :o

dokaapp
16th October 2012, 19:55
ผมให้10/10คับ สนุกดีเนื้อเรื่องก็โอเค ดูแล้วเพิลนรอรุ้นตลอด สนุกสดๆคับ ภาคแรกก็สนุกภาค2ก็โครตสนุกเลยคับ

tentoewizard
20th October 2012, 04:31
ผมว่ามันเน้นลีลาไป ตอนเเรกๆหนะ เหมือนดูจาพนมรอคนเข้ามาให้ต่อย 55+ ดูแล้วภาคนี้สนุกครับ เเต่ภาคเเรกสนุกกว่า ผมว่าเนื้อเรื่องดีกว่า
เค้าว่าภาค 3 จะลักพาตัวอีก หนังตระกูล taken ผมว่ามันสนุกตรงที่พระเอกใช้ความคิดในการตามล่า และหลบหนีมากว่า อย่างภาคเเรก ไม่คิดว่าจะมาเจอลูกที่ถูกลักพาตัว อีกประเทศ แต่กลับช่วยลูกสาวได้โดยการฟังจากเสียงโทรศัพท์

ปล.สุดยอดจริงๆก้เป็นถึง อาจาร์ของโอบีวัน กับ ซุสเทพสายฟ้า และ ปรมจารย์ผุให้กำเนิดเเบทเเมน 55+

Smion
20th October 2012, 22:06
อยากดูมั่งจังเลย ภาค1ก็สนุกเหมือนกันชอบแนวนี้