PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอวิธีลดน้ำหนักแบบไม่ต้องออกกำลังกาย

bird11266
14th October 2012, 21:05
ผมตื่นมาก็นั่งเล่นคอมเลยทั้งวันเลยไม่ได้ออกกำลังกาย ผมควรทานอะไรถึงจะผอมหรอครับ ขอแบบที่หาซื้อได้ง่ายๆนะ พวกสลัดไม่เอานะหายาก แบบมื้อไหนควรทานควรอดตอนไหนบอกมาเลยครับตอนนี้ผมหนัก 85 แล้วเสื้อผ้าเมื่อ 2-3 ปีใส่ไม่ได้หมดแล้ว เมื่อก่อน 60 เอง :sweat

zabaha12
14th October 2012, 21:09
ทำตามนี้เลยครับ ผมก็ใช้วิธีนี้ลดเหมือนกัน ได้ผลดีไม่ต้องออกกำลังกายเลย :cool:

http://www.youtube.com/watch?v=aLs9mMord34

http://www.youtube.com/watch?v=aSmVx0M1uR4

http://www.youtube.com/watch?v=YUKNx0D393k

http://www.youtube.com/watch?v=GDSW2cUXVv0

http://www.youtube.com/watch?v=KjDrivFM1Jk

http://www.youtube.com/watch?v=6nBwbLqzjIc

exion1
14th October 2012, 21:15
เฮ้อ....ทำไมชอบหวังผลโดยยึดความสบายเป็นหลักเลยฮึ:stop

trickster2011
14th October 2012, 21:19
บอกได้คำเดียว "ยาก"

ทุกๆอย่าง ต้องแลกมาด้วยหยาดเหงื่อเสมอ

Indreamy_RT
14th October 2012, 21:54
ไม่มีอะไรได้มาง่ายๆฟรีๆหรอกคะ อยากลดน้ำหนัก อยากหุ่นดี โดยที่ไม่ออกกำลังกาย แค่อยู่เฉยๆ ไม่มีทางเป็นไปได้หรอกคะ

นอกจากว่า นายกินแต่น้ำตลอดหลายๆเดือนติดต่อกัน (กินแต่น้ำเปล่านะ)

หรือไม่ถ้านายรวยมีเงินเยอะๆ ก็ไปสถานเสริมความงามดูดไขมัน ลดไขมันส่วนเกิน หรือไม่ก็ผ่าตัดกระเพราะให้เล็กลงแล้วกันคะ ^^

7Resurrect111on
14th October 2012, 22:44
เหมือนโ่ง่อยากฉลาดแต่ไม่อ่านหนังสือ

moonbriswam
14th October 2012, 22:48
มันคงเป็นไปได้ยากมากหรือแทบเป็นไปไม่ได้เลยทีเดียว

กินไปถึงจะกินน้อยแต่ไม่ออกกำลังกายอะไรเลยก็อ้วยอยู่วันเย็นค่ำแหละนะ

อยากผอม อยากหุ่นดี ก็คงทำกันไม่ได้ง่ายๆนั่นแหละมันก็คงต้องแลกด้วยแรงกายนั่นแหละนะ ..

LookPhet
14th October 2012, 22:54
ผมก็กำลังลดนะครับ กินข้าว มื้่อละ 2 ทัพ (แค่เช้า - เที่ยงนะ) เย็นผมกิน นม 1 กล่อง มื้อดึก นมอีก 1 กล่อง

ช่วงๆ 5 โมงผม Sit Up (เอามือจับหัวอะ) 30 ครั้ง ดันกำแพง (ดันพื้นไม่ไหวน้ำหนักเยอะเกิน = =) 30 ครั้ง วิ่งอยู่กับที่ 1.30 นาที ยกดัมเบล 1.5 kg ข้างละ 60 ครั้ง 3.0 kg ข้างละ 40 ครั้ง (อันนี้หวังกล้ามหน่อยๆ XD)

Sit Up (ไม่เอามือจับหัว) 30 ครั้ง ลุก/นั่ง 10 ครั้ง ทั้งหมดนี้ผมทำ 2 อาทิตย์ จาก 110 ตอนนี้เหลือ 103 ครับ ^^

เป้าหมายผม ให้เหลือ 80 นู้นอีกยาวไกล T^T

jeditrainer
14th October 2012, 23:13
อย่าไปเชื่อมาก ร่างกายมนุษย์แบ่งเป็น 3 ประเภท
1.Ectomorph บางคนอาจจะเข้าใจได้ง่ายกว่าถ้าจะพูดว่าลักษณะนี้คือ กุ้งแห้ง คือเป็นผู้ที่มีลักษณะโครงสร้าง ผอมบาง แขนขายาว กระดูกเล็ก ข้อต่อเล็ก
อกและไหล่แคบ มัดกล้ามเนื้อลีบและยาว เพิ่มน้ำหนักยากมาก และการเผาผลาญแคลอรี่เร็วมาก
2.Mesomorph มีโครงสร้างกระดูกไหญ่ ล่ำสันกล้ามเนื้อมัดไหญ่ ส่วนหน้าอกจะเต็มไปด้วยมัดกล้าม มีรูปร่างนักกีฬาโดยกำเนิด เป็นโครงสร้างร่างกายที่ดีที่สุดสำหรับการเพาะกาย
เพราะมีด้วยกล้ามเนื้อที่ดี มัดไหญ่และแข็งแร็งโดยธรรมชาติอยู่แล้ว ไม่ค่อยมีไขมัน การจะลดหรือเพิ่มน้ำหนักทำได้ง่าย
3.Endomorph จะเป็นคนที่มีกล้ามเนื้อแข็งแร็งแต่มีไขมันในกล้ามเนื้อเยอะ กระดูกไหญ่ จะอ้วนง่ายมาก จะสร้างกล้ามเนื้อได้เร็วแต่กล้ามเนื้อนั้นจะมีไขมันเยอะด้วยเช่นกัน
ทำให้มีสะโพก แขนขาที่ไหญ่ ทำให้ดูเหมือนจะอ้วนกลม และเนื่องจากระบบเผาผลาญในร่างกายจะช้า จึงทำให้ลดน้ำหนักได้ยากมาก ###ผมก็จัดอยู่ในประเภทนี้ สังเกตว่า เนื้อจะเย็นกว่าคนทั่วไปเยอะ

แนะนำว่าถ้าคุณอยู่ในประเภท Endomorph ก็อย่าไปเชื่อยูทูปนั่นเลยครับ มันไม่ได้ผล ร่างกายจะปรับตัวอย่างรวดเร็ว แล้วพอกลับไปกินข้าวปกติ คุณจะอ้วนกว่าเดิม เน้นเลยว่าอ้วนกว่าเดิม
เรียกว่าโยโย่เอฟเฟ็กต์ ส่วนพวกที่หุ่นดีมาแต่เกิด เขาไม่เข้าใจหรอกครับ แค่ออกกำลังกายนิดหน่อยก็ผอมได้แล้ว แต่พวกอ้วนง่ายจะไม่เป็นแบบนั้น ผมแนะนำเลยว่าถ้าอ้วนแล้ว
อย่าลดความอ้วนแบบนั้นเลย มันไม่ได้ผล ถึุงได้ผล ก็จะเหี่ยวด้วยถ้าคุณอ้วนมากเกินไป สำหรับคนอ้วนง่ายเล่นกล้าม เพาะกายจะเห็นผลที่สุดครับ เพราะมันจะเผาผลาญไขมัน
ในระดับเซลล์ ดีกว่าไปวิ่งให้เมื่อยซะอีก
สำหรับ จขกท. ถ้าคุณอยากหุ่นดี มันต้องแลกมาด้วยหยาดเหงื่อเสมอครับ ถ้าคุณไปลดอาหาร ร่างกายคุณก็จะปรับการเผาผลาญให้ยิ่งต่ำลงกว่าเดิม แล้วคุณจะรู้สึกขี้เกียจตลอดเวลา ไม่อยากขยับตัว
มันไม่มีผลดีเลยครับ แนะนำ เล่นเวท ยกดัมเบลล์ มันเมื่อยก็จริง แต่มันไม่เหนื่อยเหมือนไปวิ่ง แถมยังได้ซิกแพ็กอีกต่างหาก ปกติร่างกายคนเราจะเผาผลาญได้ดีในการเต้นของหัวใจระดับ Aerobic zone
หรือประมาณ 105 - 140 ครั้งต่อนาทีครับ แต่ถ้าไม่ถึงก็จะเผาผลาญน้อยมาก(ยิ่งกับคนอ้วนง่าย) แบบวิ่งแทบตายแต่เผาผลาญเท่ากับข้าวที่กินแค่ครึ่งจาน มันไม่เวิ้คแน่ครับ แนะนำว่าเล่นกล้ามดีสุดครับ

samekubpom
14th October 2012, 23:16
เอางี้นะครับ ไปซื้อพาราเซตามอลมา แล้วกินรวดเดียวเลย 18-20 เม็ด แต่ไม่รับประกันนะครับว่าชาติหน้าจะผอมเปล่า

ล้อเล่นครับ ฮ่า ๆ

ไม่ออกกำลังกายแล้วผอม ก็ อดข้าว กินยาลดความอ้วน 2 วิธีนี้แหละครับ 2วิธีนี้มีข้อดีอยู่ 10 กว่าข้อ แต่ข้อเสียนี่เป็นล้านอ่ะครับ 555

คิดหยั่งงี้ยากนะครับ ไม่่ออกกำลังกายแล้วผอม

vasanchai
14th October 2012, 23:21
อดน้ำอดอาหารสักอาทิตย์ ไม่ต้องหลับต้องนอน

noobiez
15th October 2012, 03:06
อยากผอมแบบไม่ออกกำลังกายก้อนอนอยู่เฉย ๆ ซัก อาทิตย์นึงอ่าครับ ซูบเลยเชื่อผมสิ

Falenhine
15th October 2012, 03:10
1.หางานทํา
2.หากีฬาที่คิดว่าเราเล่นแล้วสนุก
3.กินนมถั่วเหลืองแทนข้าว
4.หาพวกไฟเบอร์มากิน

ตอนแรกผมหนัก 85+ ตอนนี้ผมเหลือ 73-75.5 ขึ้นๆลงๆ = ="
ตอนนั้นผมทํางานลานสเก็ต + เล่นสเก็ตด้วย + ข้าวตอนทํางานไม่ค่อยได้กินซื้อไวตามิลกล่องบิ๊กมากินแทนข้าว + กินอมิโนขวดเขียวด้วย *0*

mikemodern
15th October 2012, 03:12
ถ้าไม่ออกกำลังกาย ผอมได้จริงครับ แต่คุณจะไม่แข็งแรง และอีกอย่างถ้าผอมไปแล้วคุณก็ต้องควบคุมน้ำหนัก ซึ่งต้องออกกำลังกาย เพราะคุณจะกินเยอะขึ้นหลังจากที่ผอมแล้ว แต่ถ้าไม่ออกกำลังกาย ก็จะอ้วนอีก แล้วก็จะลดยากกว่าเดิมอีก

Facebook
15th October 2012, 03:44
อย่าไปเชื่อมาก ร่างกายมนุษย์แบ่งเป็น 3 ประเภท
1.Ectomorph บางคนอาจจะเข้าใจได้ง่ายกว่าถ้าจะพูดว่าลักษณะนี้คือ กุ้งแห้ง คือเป็นผู้ที่มีลักษณะโครงสร้าง ผอมบาง แขนขายาว กระดูกเล็ก ข้อต่อเล็ก
อกและไหล่แคบ มัดกล้ามเนื้อลีบและยาว เพิ่มน้ำหนักยากมาก และการเผาผลาญแคลอรี่เร็วมาก
2.Mesomorph มีโครงสร้างกระดูกไหญ่ ล่ำสันกล้ามเนื้อมัดไหญ่ ส่วนหน้าอกจะเต็มไปด้วยมัดกล้าม มีรูปร่างนักกีฬาโดยกำเนิด เป็นโครงสร้างร่างกายที่ดีที่สุดสำหรับการเพาะกาย
เพราะมีด้วยกล้ามเนื้อที่ดี มัดไหญ่และแข็งแร็งโดยธรรมชาติอยู่แล้ว ไม่ค่อยมีไขมัน การจะลดหรือเพิ่มน้ำหนักทำได้ง่าย
3.Endomorph จะเป็นคนที่มีกล้ามเนื้อแข็งแร็งแต่มีไขมันในกล้ามเนื้อเยอะ กระดูกไหญ่ จะอ้วนง่ายมาก จะสร้างกล้ามเนื้อได้เร็วแต่กล้ามเนื้อนั้นจะมีไขมันเยอะด้วยเช่นกัน
ทำให้มีสะโพก แขนขาที่ไหญ่ ทำให้ดูเหมือนจะอ้วนกลม และเนื่องจากระบบเผาผลาญในร่างกายจะช้า จึงทำให้ลดน้ำหนักได้ยากมาก ###ผมก็จัดอยู่ในประเภทนี้ สังเกตว่า เนื้อจะเย็นกว่าคนทั่วไปเยอะ

แนะนำว่าถ้าคุณอยู่ในประเภท Endomorph ก็อย่าไปเชื่อยูทูปนั่นเลยครับ มันไม่ได้ผล ร่างกายจะปรับตัวอย่างรวดเร็ว แล้วพอกลับไปกินข้าวปกติ คุณจะอ้วนกว่าเดิม เน้นเลยว่าอ้วนกว่าเดิม
เรียกว่าโยโย่เอฟเฟ็กต์ ส่วนพวกที่หุ่นดีมาแต่เกิด เขาไม่เข้าใจหรอกครับ แค่ออกกำลังกายนิดหน่อยก็ผอมได้แล้ว แต่พวกอ้วนง่ายจะไม่เป็นแบบนั้น ผมแนะนำเลยว่าถ้าอ้วนแล้ว
อย่าลดความอ้วนแบบนั้นเลย มันไม่ได้ผล ถึุงได้ผล ก็จะเหี่ยวด้วยถ้าคุณอ้วนมากเกินไป สำหรับคนอ้วนง่ายเล่นกล้าม เพาะกายจะเห็นผลที่สุดครับ เพราะมันจะเผาผลาญไขมัน
ในระดับเซลล์ ดีกว่าไปวิ่งให้เมื่อยซะอีก
สำหรับ จขกท. ถ้าคุณอยากหุ่นดี มันต้องแลกมาด้วยหยาดเหงื่อเสมอครับ ถ้าคุณไปลดอาหาร ร่างกายคุณก็จะปรับการเผาผลาญให้ยิ่งต่ำลงกว่าเดิม แล้วคุณจะรู้สึกขี้เกียจตลอดเวลา ไม่อยากขยับตัว
มันไม่มีผลดีเลยครับ แนะนำ เล่นเวท ยกดัมเบลล์ มันเมื่อยก็จริง แต่มันไม่เหนื่อยเหมือนไปวิ่ง แถมยังได้ซิกแพ็กอีกต่างหาก ปกติร่างกายคนเราจะเผาผลาญได้ดีในการเต้นของหัวใจระดับ Aerobic zone
หรือประมาณ 105 - 140 ครั้งต่อนาทีครับ แต่ถ้าไม่ถึงก็จะเผาผลาญน้อยมาก(ยิ่งกับคนอ้วนง่าย) แบบวิ่งแทบตายแต่เผาผลาญเท่ากับข้าวที่กินแค่ครึ่งจาน มันไม่เวิ้คแน่ครับ แนะนำว่าเล่นกล้ามดีสุดครับ

ตอบแบบหลักการต้องแบบนี้ เชื่อถือได้

bird11266
15th October 2012, 09:58

งั้นควรทำสัปดาห์หนึ่งบ่อยแค่ไหนแล้ววันหนึงซักกี่ นาที หรือ ช.ม หรอฮะ

G-man
15th October 2012, 10:07
ง่ายๆ ครับ

ยอมเสียเวลาไปหมอ

บอกให้หมอตัดขาทิ้งซะ คงลดได้สัก 20 กิโล

ไหนๆ นายก็ไม่ได้ใช้มันแล้วนี่่นา

["ผมตื่นมาก็นั่งเล่นคอมเลยทั้งวันเลย"]

helos
15th October 2012, 10:37
ง่ายๆ ครับ

ยอมเสียเวลาไปหมอ

บอกให้หมอตัดขาทิ้งซะ คงลดได้สัก 20 กิโล

ไหนๆ นายก็ไม่ได้ใช้มันแล้วนี่่นา

["ผมตื่นมาก็นั่งเล่นคอมเลยทั้งวันเลย"]

กำลังจะมาตอบแบบนี้พอดี 5555 วิธีนี้ได้ผล 100 เปอครับ

sirisuk008
15th October 2012, 11:35
แนะนำว่า ควบคุมอาหาร กับ ออกกำลังกาย จะเห็นผลไวมากเลยครับ ผมทำมา 6 เดือนแล้ว ลงไป 30 โล แล้ว
อาหารทานแบบนับ แคลอลี่เอา แบบ เรปแรก แล้วออกกำลังกายควบคู่ไปด้วยมันจะยากช่วงแรกครับ แต่ถ้าเอาชนะใจตนเองได้ก็จะผ่านช่วงยากลำบากมาได้แล้ว

ทุกวันนี้ผมทานอาหารไม่เกินวันล่ะ 900 - 1000 แคลลอลี่ แล้ววิ่งวันล่ะ 5-6 กิโลเมตร

gspretun
15th October 2012, 12:34
ก็เเค่ทำอะไรบ้างอะ เเค่นั้น ไม่อยากอ้วน ก็อย่ากินเยอะ
ดูผมดิ จะเหลือเเต่ซี่โ๕ลงเเละ 555+

opaljj
15th October 2012, 12:35
ง่ายๆตัดลำไส้เเละดูดไขมันออก เเต่หมอไม่เเนะนำนะ......

wajana
15th October 2012, 12:53
ตอบคุณ bird11266 อย่างที่คุณ jeditrainer บอกนั่นล่ะ ถ้าเราลดอาหารอย่างเดียว ร่างกายจะเผาผลาญน้อยลง และจะเพิ่มความขี้เกียจมากขึ้น

อันนี้ ผมเจอมากับตัว ผมลดอาหารจำพวกแป้งลงค่อนข้างมาก ข้าวที่กินจาก 4 ทัพพีลดเหลือ มากที่สุด ไม่ถึง 2 ทัพพีดี แต่กินกับข้าวเท่าเดิมนะ มันลดความอ้วนได้มากโขอยู่คือ 9 เดือน 13 กิโลกรัม จาก 86 เหลือ 73 แต่ข้อเสียก็อย่างที่บอก คือจะง่วงหงาวหาวนอนบ่อยมาก ร่างกายไม่กระตือรือร้น และที่แย่ที่สุดคือ หน้าเหี่ยวเลยครับ ดูเหมือนคนป่วย

ตอนนี้ผมพยายามปรับปรุง โดยกินข้าวให้มากขึ้น เป็น 2 ทัพพีเป็นอย่างน้อย ถึง 2 ทัพพีครึ่ง เพื่อให้ร่างกายได้เผาผลาญมากขึ้น ตอนนี้ก็พยายามออกจากบ้านทุกวัน ปกติผมออกเฉพาะไปทำงาน และไปซื้อของ ก็พยายามหาเวลาไปเดินเล่นบ้าง

ส่วนการออกกำลัง ที่ผมทำอยู่ คือยกเวท 8 กิโลกรัม ข้างละ 50-60 ครั้ง และ ซิทอัพ วันละ 50-60 ครั้งครับ และผมจะขี่จักรยานบ่อย ๆ ปกติผมขี่จักรยานไปทำงานด้วยครับ

7Resurrect111on
15th October 2012, 20:34
ผมว่าง่ายๆคือวิ่งได้ประโยชน์สุดนะจริงๆ = =
( รองมาจากว่ายน้ำอันดับ 1 )

ได้ six pack
ได้ความแข็งแรงเร็ว
ปอดทำงานดีกว่าการออกกำลังกายอย่างอื่น
เลือดสูบฉีดดี

Spermz
15th October 2012, 23:49
อยากเร็วขนาดนั้น จัด น้ำแข็งกับทินเนอร์เลยดีกว่าครับ ง่ายดี

typearmyer
16th October 2012, 00:12
ดูดม้า ! 55555555

tuix
16th October 2012, 14:26
วิธีที่ปลอดภัยที่สุดก็คงต้องคุมอาหาร แต่ถ้าไม่ออกกำลังกายเลย เมื่อผอมลงแล้ว กล้ามเนื้ออาจจะลดลงไปด้วย ถ้าเลิกอาหารแล้วอาจจะกลับมาอ้วนกว่าเดิม
ทางที่ดีที่สุดคือ คุมอาหารและออกกำลังกายเท่านั้น อย่างน้อยวันละ 30 นาที ครับ

spynet
17th October 2012, 17:06
ลองกินน้ำสำรองดูครับ ลดหุ่นลงได้อยู่แต่ต้องกินทุกวันนะครับ การันตีวิธีโดยคุณแม่ของผมครับ;)
อ้อ ถ้าคุณซื้อน้ำสำรองจากร้านต้นตำรับ ที่จันทบุรีหล่ะก็อดใจบ้างนะครับเพราะของเขาอย่างแซ่บ:shutup
กินประมาณ3โมงช่วยลดพุงได้ดี

Winters
17th October 2012, 17:13
เคยไปอ่านเว็บไหนไม่รู้จำไม่ได้นานละ เขาเล่าให้ฟังว่าตัวเขาอะ น้ำหนัก 140 แล้วเขาใช้เวลา 3 เดือน เหลือ 80 คิดสิว่าเขาทำยังไง

- เขาใช้วิธีไม่กินอะไรเลยวันๆ (ใจแข็งมาก) วันนึงกินแต่ แล็คตาซอย กล่องเดียว จนน้ำหนักลด พอเขาผอมแล้วเขาก็เริ่มออกกำลังกายครับตามฟิสเนสอะไรงี้จนปัจจุบันเหลือ 68 ถือว่าเขาเก่งและใจเด็ดมากนะนับถือเลย

--151--
17th October 2012, 17:18
ผมขอวิธีทำให้อิ่มโดยไม่ต้องกินอะไรเลยได้ปะคับ 5555555555

kamonkom911
17th October 2012, 17:28
1.กินผักแทน หมู เนื้อ และอื่นๆ
2.อดข้าว

แค่นี้ละครับ

แต่ ออกกำลังกายในบ้านก็ดีที่สุดและครับแค่ วิดพื้นเอง

akaradat
17th October 2012, 18:16
เล่นกีฬาบ้างก็ได้จะได้ไม่อ้วน

trickster2011
17th October 2012, 20:39
http://www.facebook.com/MakThaiTopFitness

ลองๆไปหาข้อมูลดูก็ได้ครับ เผื่อจะมีประโยชน์

Gumbubble
17th October 2012, 20:45
ดูดม้า ! 55555555

ใช่ครับ ดูดม้าครับ(ยาบ้า) 10 เม็ด ต่อ วัน ผอม แน่นอน ครับ

eswc2012nerverdie
17th October 2012, 22:04
WY can help you ล้อเล่นนะ -//- เป้นไปไมไ่ด้หรอกที่จะอยู่เฉย ๆไม่ออกกำลังดายน้ำ นน.ลด

Stalkergame
17th October 2012, 22:50
อย่างที่หลายๆท่านบอกนั่นแหละครับ ร่างกายของคนเราไม่เหมือนกัน อาจต่างกันสุดขั้ว
บางคนนั่งเล่นคอมทั้งวัน กินขนม ของทอด มันๆ มากๆ ก็ไม่อ้วน
บางคนกินไม่มาก แต่ก็อ้วนได้

ส่วนการที่จะลดน้ำหนักแบบไม่ออกกำลังกายนั้นทำได้ครับ แต่ผมไม่แนะนำเด็ดขาดเลย เพราะว่าไม่ดีต่อสุขภาพมากๆ กล้ามเนื้อหายหมด เหอะๆ
ส่วนการลดน้ำหนักที่ถูกวิธี กินอาหารให้ครบ3มื้อ หลัง6โมงไม่กินอะไรทั้งสิ้น แล้วก็ "วิ่ง" ทุกวัน20นาทีขึ้นไป มากเท่าไหร่ยิ่งดี
ง่ายๆครับ ไม่ต้องบอกรายละเอียดอะไรมากแล้ว เพราะคุณจขกท.ก็ไม่น่าจะต้องการกล้ามเนื้อส่วนใดเป็นพิเศษอยู่แล้ว เพราะฉะนั้นวิ่งไปเถอะครับ อย่างเดียวพอ

jeditrainer
18th October 2012, 12:47
งั้นควรทำสัปดาห์หนึ่งบ่อยแค่ไหนแล้ววันหนึงซักกี่ นาที หรือ ช.ม หรอฮะ
ทำทุกวันเลยก็ได้ครับ แต่ทำให้พอดี ๆ วันละชั่วโมงก็ได้ ผมมีเว็บแนะนำนะครับ เป็นเว็บเล่นกล้าม แต่บางท่าก็เอามาประยุกต์ใช้ได้ ออกกำลังกายควบคู่กับวิ่งก็โออยู่
http://tuvayanon.net/index1.html

ยังงี้ก็มีด้วย
19th October 2012, 02:37
ทำแบบนี้

espadapat
19th October 2012, 02:49
ไม่ต้องกินข้างไงไม่ก็กินมื้อเดียว งั้นก็ตื่น6โมงเย็นทีนี้ข้าวเช้า+กลางวันก็ไม่ต้องกินส่วนเย็นจะกินก็ได้ไม่กินก็ได้ไม่ก็กินนม

monsterfield
19th October 2012, 13:25
ผมจะมาบอกว่า เปลี่ยนจากทานข้าวขาวมาเป็นข้าวกล้องซะ คำนวณ BMI อยู่ระดับไหน ..................BMR เท่าไร ก็ทานเท่ากับเเคลรอลี่ที่คำนวณได้ ...........ห้ามอดข้าว ทานทุกมื้อ เน้นโปรตีน ทานคาร์โบไฮเดตเชิงซ้อน ผักผลไม้ ....งดของหวาน ของมัน โคล่า ของทอด อย่าไปทาน ตกเย็นออกกำลังกายเเบบ วิง ปั่นจักรยาน ให้หัวใจเต้นที่ 125-170 ต่อนาที เป็นเวลา 40+นาที สลับกับเวทเทรนนิ่ง ดัมเบล บาร์เบล ไรว่าไป เพื่อจะได้เปลี่ยนไขมันเป็นกล้ามเนื้อจะได้เพิ่มอัตราเผาพลาญของร่างกาย นอนอย่าดึก ตื่นเช้า ทานข้าวเช้าเยอะ เที่ยงพอดี เย็นไม่มากหลังออกกำลังกาย 30 นาที