PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ!!win7ค้างที่หน้า welcome

fuxfamezer
15th October 2012, 13:13
ช่วยด้วยครับด่วนมากผมต้องทำงานส่งครูภายในพรุ่งนี้แล้วแต่ดันมาค้างตรง welcome ไม่ขยับไปไหนเลยนี่ผมต้องขอโนํตบุ้คพี่มาน้ะครับนี้ยอมโดนว่านิดนึง
YY ช่วยด้วยน้ะครับ

nanohero
16th October 2012, 02:35
ไปลงอะไรแปลกประหลาดมาหรือป่าวลงผิดรุ่นผิด bit หรืออะไรก็แล้วแต่ ปัญหานี้น่าจะเป็น boot เข้าวินโดว์ไม่ได้ มันบูตไม่ขึ้น
แนะนำลงวินโดว์ใหม่ หรืออีกทาง เอาแผ่นวินโดว์ที่ใช้อยู่ตอนนี้ ใส่ไปแล้วรีคอมแล้วสั่งบูตจากแผ่น แล้วเลือก Recovery ลองดู

pao_fulfill
16th October 2012, 03:11
ถ้าใช้วินโดวส์ 7
1.ลองกด F8 ตอนเปิดเครื่องดูแล้วเลือก safe mode ถ้าเข้าได้ก็น่าจะมีปัญหาไดรเวอร์นิดหน่อย
2.ตอนเปิดเครื่องก็กด F8 แล้วเลือก start up repair เอาครับ ให้วินโดว์มันซ่อมตัวเอง เลือก restore point ที่เครื่องทำงานได้ปกติแล้วก็รอจนเสร็จ