PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครมี เว็บฝากไฟล์ สำหรับ อัพโหลด เกม ดีๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

GoD_NooB
15th October 2012, 16:31
ก่อนหน้านี้ใช้ MF ปรากฎว่า โดนลบแอคเคาท์ (ไม่แน่ใจว่าโดนตรวจจับเอง หรือมีคนแจ้งลบ) โดนในข้อหา ละเมิด ลิขสิทธิ เกม (ps1)
ผมเลยจะหาเว็บอัพใหม่ ที่ โหลดได้เร็วๆ เหมือน mf แล้วก็ไม่ยุ่งยาก พอจะมีใครแนะนผมได้บ้างหรือไม่ครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

tanapoom625
15th October 2012, 16:35
Putlocker , One2up สองอันนี้ก็น่าจะ OK แล้วนะครับ

jankrea
15th October 2012, 18:02
peejeshare , jumbofile

artloverr
15th October 2012, 18:53
peejeshare , jumbofile
peejeshare มันอัพได้ไฟล์ละขนาดเท่าไหร่ครับ

peeje ได้ 1 Gb ครับ

ขอบคุณครับ

tanapoom625
15th October 2012, 19:05
peeje ได้ 1 Gb ครับ

GoD_NooB
15th October 2012, 19:25
peejeshare จัดการไฟล์ที่อัพยังไงครับ

Edit : อ่อทราบละครับ เมื่อกี้หาไม่เจอ

nakiann123
15th October 2012, 19:32
Peejeshare กับ JumboFiles ครับ

JEIXB
15th October 2012, 19:44
จากประสบการณ์ของผมนะครับแนะนำ 3 เว็บยอดนิยมนี้ละกันครับ ซึ่งผมจะชี้ข้อดีข้อเสีย ที่ตัวผมและผู้อื่นพบกัน

Peeje - บางทีมันก็ลบไฟล์ไว บางทีก็โหลดไม่ได้ ไม่เห็นตัวไฟล์ (ประมาน10เปอร์เซ็น ของไฟล์ที่อัพทั้งหมด) บางเวลาจะจำหัดความเร็ว (จากประสบกรณ์คือ บ่าย3-เที่ยงคืน) ข้อดีก็คือเวลาที่โหลดได้มันจะเร็วสุดๆ

Putlocker - ปัญหาบางเวลามันจะจำกัดความเร็วการดาวโหลด (ช่วงนี้เป็นทุกวัน) ไว้ประมาน 100-200 (จากประสบกรณ์คือ บ่าย3-เที่ยงคืน) แต่ข้อดีคือ มันโหลดได้ตลอดไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องอื่น

One2up - มีปัญหาที่บางไฟล์ จะโหลดไม่ได้ (จากประสบกรณ์คือ บ่าย3-เที่ยงคืน) ซึ่งโอกาสที่เจอปัญหานี้มีประมาน 10เปอร์เซ็น ของไฟล์ที่เราอัพทั้งหมด ข้อดีคือ มันไม่เคยจำกัดความเร็ว เลยแรงตลอดเวลา

nakiann123
15th October 2012, 19:56
จากประสบการณ์ของผมนะครับแนะนำ 3 เว็บยอดนิยมนี้ละกันครับ ซึ่งผมจะชี้ข้อดีข้อเสีย ที่ตัวผมและผู้อื่นพบกัน

Peeje - บางทีมันก็ลบไฟล์ไว บางทีก็โหลดไม่ได้ ไม่เห็นตัวไฟล์ (ประมาน10เปอร์เซ็น ของไฟล์ที่อัพทั้งหมด) บางเวลาจะจำหัดความเร็ว (จากประสบกรณ์คือ บ่าย3-เที่ยงคืน) ข้อดีก็คือเวลาที่โหลดได้มันจะเร็วสุดๆ

Putlocker - ปัญหาบางเวลามันจะจำกัดความเร็วการดาวโหลด (ช่วงนี้เป็นทุกวัน) ไว้ประมาน 100-200 (จากประสบกรณ์คือ บ่าย3-เที่ยงคืน) แต่ข้อดีคือ มันโหลดได้ตลอดไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องอื่น

One2up - มีปัญหาที่บางไฟล์ จะโหลดไม่ได้ (จากประสบกรณ์คือ บ่าย3-เที่ยงคืน) ซึ่งโอกาสที่เจอปัญหานี้มีประมาน 10เปอร์เซ็น ของไฟล์ที่เราอัพทั้งหมด ข้อดีคือ มันไม่เคยจำกัดความเร็ว เลยแรงตลอดเวลา

ผมถามนิดนึงครับ ทำไมไม่ค่อยมีคนอัพ JumboFiles เลย เว็บนี้ผมชอบที่สุดละ โหลดง่าย โหลดเร็ว

JEIXB
15th October 2012, 20:10
ผมถามนิดนึงครับ ทำไมไม่ค่อยมีคนอัพ JumboFiles เลย เว็บนี้ผมชอบที่สุดละ โหลดง่าย โหลดเร็ว

ผมรู้สึกว่าเดี๋ยวนี้มันเริ่มโหลดยากละนะครับ เป็นเหมือนกันไหม แล้วไฟล์จากที่เคยจำกัดว่าไม่มีวันลบ

มันก็เริ่มจะลบหากไม่มีการโหลด 30 วัน เหมือนเว็บอื่นๆ แล้วมั้งครับ

ตอนนี้ไฟล์ที่อย่นานสุดผมว่าน่าจะเป็น putlocker ละนะครับ

แล้วทุกเว็บ ผมเริ่มีรู้สึกว่า มันเริ่มจะจำกัดความเร็วการโหลดเกือบทุกเว็บละนะครับ

ตอนนี้ผม ก็รอลุ้น one2up อยู่ว่ามันจะจำกัดหรือเปล่า ถ้าจำกัดผมก็มีเซงอะครับ

oReDCaRSo
15th October 2012, 21:55

ถ้าโหลดจาก one2up แล้วมันช้านี่ให้เปลี่ยนเวลาโหลดใช่ปะครับ
ผมเป็นตั้งแต่เมื่อวานแล้วอะครับโหลดเกมตอนพาทแรกขึ้นเต็มสปีดแต่พอพาท2กับ3ขึ้นแค่400เองอะครับ
วันนี้่ก็ยังเป็นอยู่เลยย 555+ ต้องเปลี่ยนเวลาโหลดใช่ปะครับพี่เอ็กซ์ อิอิ

tanapoom625
15th October 2012, 22:02
jumbofiles โหลดไม่อยากครับแต่อัพนี้สิกว่าจะขึ้น ไม่แนะนำ :(

GoD_NooB
15th October 2012, 23:48
ขอบคุณทุกคนที่เขามาช่วยแนะนำมากครับ ใครมี เว็บไหนแนะนำอีกรบกวนบอกด้วยนะครับ รู้สึกที่แนะนำมา ผมลองโหลดเอง โหลด ลำบากพอสมควร ถ้าMF ไม่โดนแบน คงจะไม่ต้องลำบากละ -*-