PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่น Bf3 อยู่ดีๆ เครื่องดับไปเลย ???

KKK-123
15th October 2012, 16:44
คือว่าไม่ได้ปิดคอมมา 1คืน โหลดบิทไว้ เปิดไว้ประมาณ 30 ชม

ทีนี้ กลับมาเล่นbf ก็ รีคอม1 รอบ ทีนี้ก็เข้าเล่นตามปกติ พอเล่นไปซัก 2 นาที คอมดับไปเลยครับ ??

งงเลยไม่เคยเป็นมา ก่อน เมื่อก่อน เปิดนานกว่านี้ คอมก็ไม่ดับ อากาศก็ร้อนหน่อยๆ ตอนกลางวัน

คืออาการตัวคอมเป็นแบบนี้ครับ หลังจากเล่นBf ไป2-3 นาที จะดับ (คล้ายๆ กับไฟตก) แต่ยังเห็นไฟในตัวเมนบอร์ด ติดอยู่ พัดลมไม่หมุน ไฟคีบอร์ด และ แสงเลเซอร์ เมาส์ ดับ เหมือนเครื่องShuth down เองขณะที่ใช้งาน ตัวเกมเองก็ปกติ ครับซ่อมเกมดูก็ไม่เสียหาย แต่ใช้คอมเปิดเว็บอ่านกระทู้ ก็ไม่ดับนะ แต่เล่นเกม ดับไปเลย... พอมันดับแล้วเปิดเครื่อง ก็ไม่ได้บูทWindow เข้าหน้า safe mode นะ (ปกติคอมผมพอไฟดับจะเข้าsafe mode) คือ เข้ามา ในwindowได้ปกติ
แล้ว Firefox ก็เปิดหน้าเว็บที่ค้างไว้ ก่อนคอมจะ ดับ เหมือนปกติเลย

เป็นไวรัสหรือป่าว หรือเพราะผมโหลด บิทมาเมื่อคืนหรือป่าว น้อ .. แต่ผมโหลด เทปบันทึกการแข่งขันมอเตอร์ไซด์ จากที่เคยโหลดปกติ นะ

ช่วยทีครับ

Zambezi
15th October 2012, 18:57
- ความร้อนสะสมมามากเกินไปhttp://emoticon.ohozaa.com/datas/emoticon/Onion/37b6f1f4.jpg

chattipong
15th October 2012, 18:59
เป็นที่ความร้อน ของ HD มังครั้ง เครื่องเลย น็อก ผมก็เป็น เล่น ๆ อยู่ เครื่องดับเฉยเลย พอจับ cpu ดู ก็ร้อนจี้เลย เลยลบเกมส์นั้นทิ่งไปเลย - -"

KKK-123
15th October 2012, 19:12
โอ้ ขอบคุณมาก ครับ ตอนนี้หายแล้ว สงสัยจะเป็นที่ความร้อนจริงๆ ละครับ ผมพักเครื่องแล้วเปิดใหม่ ตอนนี้ เล่นได้ แล้ว อิอิ

chana1991
17th October 2012, 17:36
พวกท่านยังดีนะครับทีมันตัดไฟให้เอง ของผมสิ การ์ดจอมันเป่าเอาควันออกมาเยอะแยะเลย ผมก้ไม่รู้เรื่องด้วยตอนที่มันไหม้

มารู้อีกทีตอนที่พัดลมมันดังแก๊กๆๆ แล้วก็ดับไปเลย ควันนี้ขโมงเลย BF3 มันเล่นผมแล้วครั้ง1 หวังว่าคงไม่มีอีก

Snow_Man
17th October 2012, 18:05
พักเครื่องด่วนเลยคับ ใช้ ทำงานหนักไป HDD CPU รับไม่ไหว