PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : “ปลื้ม สุรบถ” ลูกชวน หลีกภัย บิ๊กเซอร์ไพรส์ ประกาศวิวาห์ “ทับทิม” พิธีกรวีอาร์โซ

Plusz
15th October 2012, 17:33
“ปลื้ม สุรบถ” ลูกชวน หลีกภัย บิ๊กเซอร์ไพรส์ ประกาศวิวาห์ “ทับทิม” พิธีกรวีอาร์โซ ❤

http://image.ohozaa.com/i/a2c/RBHOId.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wot9zmokqqTk608f)

เมื่อ 15 ต.ค. ผู้สื่อข่าว "ข่าวสด" รายงานว่า นายสุรบถ หลีกภัย หรือน้องปลื้ม บุตรชาย นายชวน หลีกภัย อดีตนายกรัฐมนตรี เปิดเผยว่า หลังจากที่ตนคบหาเป็นแฟน กับน.ส. มัลลิกา จงวัฒนา หรือน้องทับทิม ซึ่งทำงานเป็นพิธีการรายการวีอาร์โซ ร่วมกับตน มาประมาณ 2 ปี ก็ได้ตัดสินใจ ที่จะจัดงานแต่งงานขึ้น โดยในวันที่ 26 ต.ค.นี้ จะจัดพิธีหมั้นและเข้ารับพระราชทานน้ำสังข์ จากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาสยามมงกุฎราชกุมารี จากนั้นในวันที่ 24 พ.ย.จะจัดงานเลี้ยงฉลองมงคลสมรส ที่โรงแรมเซนทาราแกรนด์ โดยได้เตรียมเป็นเครื่องเพชรเป็รสินสอด และคุณพ่อ กับคุณแม่ก็ดีใจมาก ซึ่งคุณพ่อถึงขนาดอาสาออกแบบการ์ดแต่งงานให้ รวมถึงจะจัดทำของชำร่วย โดยรวมภาพวาดลายเส้น ของคุณพ่อ ที่ไม่เคยแสดงที่ไหนมาก่อน ซึ่งจะมีภาพวาดที่เป็นรูปของตนและน้องทิบทิมด้วย และคาดว่าจะเชิญแขกมาร่วมงานประมาณ 3 พันคน

นายสุรบถ กล่าวต่อว่า ยอมรับว่า การจัดพิธีแต่งงานครั้งนี้ถือเป็นบิ๊กเซอร์ไพรส์ เพราะตนยังไม่ได้บอกข่าวกับใคร เพราะไม่คิดว่าจะให้เป็นข่าวใหญ่โต แต่ปรากฎว่าข่าวรั่วออกไปก่อน และตนอาจจะแต่งงานในขณะที่อายุยังน้อย คือ 25 ปี ส่วนน้องทับทิมอายุ 24 ปี เท่านั้น แต่ที่รีบแต่งเป็นเพราะตนเป็นคนคิดอะไรไกล และจะมีมุมมองที่แปลกกว่าคนอื่น คิดว่าชีวิตคนเราเกิดมาเพื่อไม่กี่ปัจจัย และปัจจัยหนึ่งคือการหาคู่ครอง และเมื่อเราเจอคนที่ใช่ในเวลาที่ควรแล้ว จึงตัดสินใจแต่งงานเพื่อที่จะเดินหน้าทำงานอย่างเต็มที่

ซึ่งน้องทับทิมก็เป็นผู้หญิงที่ดี ขยัน มีมุมมองในอนาคตที่ไกล คุณพ่อชอบตรงที่น้องเป็นคนเรียบร้อย ส่วนเรื่องทายาทนั้นคงต้องรออีก 5-6 ปี เพราะอยากมุ่งหน้าทำงาน ทั้งนี้ในส่วนของครอบครัวของน้องทับทิม ไม่ได้อยู่ในแวดวงการเมือง หรือทำธุรกิจใหญ่โต

เมื่อถามว่า หากขอ 3 คำ เกี่ยวกับน้องทับทิม จะบอกว่าอะไร น้องปลื้มหัวเราะก่อนตอบว่า “ผมรักเค้า”

Credit : เว็บไซต์ข่าวสด
Thank ; Godbasic01 ที่เอามาให้อ่าน - 3 -

fifa25420115
15th October 2012, 17:35
ยินดีด้วยคับๆ รักกันนานๆ

StephanieOnly
15th October 2012, 17:36
' เจ้าบ่าวเค้ากะจะเซอร์ไพรส์เจ้าสาว แหม่ นักข่าวไทยนิรู้ดีจริงๆ - -*

Plusz
15th October 2012, 17:38
' เจ้าบ่าวเค้ากะจะเซอร์ไพรส์เจ้าสาว แหม่ นักข่าวไทยนิรู้ดีจริงๆ - -*

ต้องทำใจกับนักข่าวไทย ' 5555

gspretun
15th October 2012, 17:43
ว่าเเล้วไหมละ เเปะๆๆๆๆ

LuFy
15th October 2012, 17:48
เชียคู่นี้มาตั่งนานดีใจด้วยจริงๆ:rose

sin1410
15th October 2012, 17:53
นักข่าวไทยเหมือนอ่านใจคนได้เลยนะ 55555+

bararasza
15th October 2012, 18:01
ผมไม่เคยดูข่าวก่อนหน้านี้นะครับ

แต่ผมกะไว้แล้วว่าต้องมีอะไรกัน ลึกๆ

นั่นไงจริงด้วย

MI~MI
15th October 2012, 18:05
ในที่สุดเธอก็... แล้วจะได้จัดวีอาโซต่อปะเนี่ยครับ

Plusz
15th October 2012, 18:06
ในที่สุดเธอก็... แล้วจะได้จัดวีอาโซต่อปะเนี่ยครับ

' จัดต่ออยู่แล้วครับ พี่ปลื้มบอกจะยังไม่มีลูก (;

ผู้บริหาร
15th October 2012, 18:08
ยินดีด้วยจ้าาาาาาาาาาาาา

madword
15th October 2012, 18:08
เสริมให้นิดนึงครับ
ต่อไปนี้เป็นข้อความที่พี่ปลื้มเค้าโพสไว้ในแฟนเพจนะครับ

****ข่าวดันรั่วไปตอนไหนไม่รู้!!!****

กะจะเอาไว้เซอไพรส์ปล่อยข่าวตอนวันหมั้นเลย!

เอาเป็นว่า....เรื่องที่ว่า "ผมกับทับทิมกำลังจะแต่งงานกัน"

***เป็นเรื่องจริงนะครับ***

เนื่องด้วยผมกับทับทิมก็ดูใจกันมานาน แล้วผมก็คิดว่าชีวิตผมพึงพอใจกับคนๆนี้และ"ผมก็รักเค้าจริงๆ"

ผมจึงคิดว่าถึงเวลาที่คนรักกันจริงๆควรจะทำนั่นก็คือ "การแต่งงาน"

ผมจึงอยากแต่งงานเพื่อทำอะไรให้ชัดเจนให้สมกับรักที่จริงใจที่ผมได้รับจากทับทิม และเป็นการ "ให้เกียรติผู้หญิงที่ผมรักจากสุดหัวใจ"

บวกกับพอแต่งงานผมจะได้มุ่งทำงานได้อย่างเต็มที่ไม่ต้องมาคอยพะว้าพะวนเรื่องความรักและทับทิมก็เป็นผู้หญิงที่ดีและเหมาะสมที่สุดที่จะอยู่คอยช่วยกันคิดช่วยกันทำงานกับผม เพราะ"พวกผมเป็นพวกบ้าทำงานครับ"

**ส่วนใครที่คิดว่าทำไมผมกับทับทิมถึงรีบแต่งกันจัง? ท้องรึเปล่า?**

ขอตอบเลยนะครับว่า "ไม่ท้อง10ล้าน%ครับ"

ถ้าไม่เชื่อก็ลองดูคลิปรายการVRZOที่เพิ่งผ่านๆมาครับ ผมกับทับทิมก็ทำงานปกติ ไม่มีว่าทับทิมลาหายไปไหน ท้องก็แฟบแล้วแฟบอีกปกติดี

และหลังแต่งผมกับทับทิมก็จะทำงานไปเรื่อยๆและยังไม่พร้อมจะมีลูก ทุกท่านก็จะได้เห็นเองว่าไม่มีการท้องป่องแน่นอน

"ในใจที่ผมคิดคือน่าจะอีกซัก5-6ปี ควรเป็นตอนที่งานผมอยู่ตัวแล้ว ผมกับทับทิมถึงพร้อมมีลูกครับ"

เพราะฉะนั้นผมจึงอยากขอความกรุณาทุกท่านว่า
"โปรดให้เกียรติว่าที่ภรรยาผมด้วยครับ"

พวกผมแต่งกันเพราะรักกันจริงๆ และจริงๆผมก็ไม่ใช่เด็กวัยรุ่นแล้ว ตอนนี้ผมก็25แล้ว และ ทำงานเลี้ยงคุณพ่อคุณแม่เองแล้วด้วย ผมเลยมองว่า"ผมพร้อมแล้วที่จะแต่งงานครับ"

สุดท้ายนี้ขอบคุณสำหรับทุกๆคำอวยพรของทุกท่านนะครับ ชีวิตผมไม่เคยได้รับคำอวยพรไหนแล้วผมจะดีใจเท่ากับคำอวยพรที่ว่า....

"ขอแสดงความยินดีด้วย ขอให้ปลื้มกับทับทิมมีความสุขนะ"

ขอกราบขอบพระคุณทุกท่านจากใจจริงครับ

จาก/ปลื้ม

ปล.มีคนบอกว่า"ทับทิมเป็นคนธรรมดาแต่ผมเป็นลูกนักการเมืองใหญ่ ทับทิมนี่โชคดีจังเลยนะที่ได้แต่งกับปลื้ม......"

แต่ไม่เลยครับ"ผมต่างหากที่โชคดีที่ได้แต่งกับผู้หญิงดีๆอย่างทับทิม" คนเรารักกันไม่ได้รักกันที่นามสกุลแต่รักกันที่ความดีและจิตใจ

ทับทิมเป็นคนธรรมดา ผมก็เป็นคนธรรมดา ที่อยากมีชีวิตธรรมดาที่แสนเรียบง่ายมีความสุขและแก่ตายไปพร้อมกับคนที่เรารัก....

นี่แหละคือชีวิตที่ผมต้องการ "ความธรรมดาที่แสนมีความสุข"

ลูกกุยแมน
15th October 2012, 18:15
แต่งงานแว้วว เย้

John Marston
15th October 2012, 18:21
เลยอดเซอร์ไพ้ร์เลย แต่ขอให้รักกันนานๆนะครับ

sertnalove
15th October 2012, 18:28
นักข่าวหนอ ทำเสียเรื่องหมด

Aliensh
15th October 2012, 20:00
คู่นี้น่าคงดีที่สุดในรอบปีเเล้วมั้ง 555+ ขอให้รักกันนานๆนะครับ

ong30850
15th October 2012, 20:12
รักนานๆๆ นะครับ ^^

HeLinHeaVx
15th October 2012, 20:15
เชียร์คู่พี่จอร์จ กับ คู่พี่อิส อยู่ครับบ

theyus01
15th October 2012, 21:28
จะแต่งกันจริงๆแล้ว :preved

GenoEzio
15th October 2012, 21:34
นักข่าวทำเสียเรื่อง :sweat
ปล.ต่อไปก็คุ่ พี่จอร์จกับพี่จิ๋ว แล้วหละ :yes

Guszo
15th October 2012, 21:44
เป็นคู่ที่น่ารักครับผม ขอให้มีความสุขมากๆครับ :blush

Xunno Blash
15th October 2012, 21:49
เชียร์คู่พี่จอร์จ กับ คู่พี่อิส อยู่ครับบ

จะให้ 2 คนแต่งงานกันเหรอ กำๆ เผ่น =w=

Prometheus
15th October 2012, 21:55
หมดเซอร์ไพรส์เลยสินะ เหอะๆ นักข่าวทำเสียเรื่อง

hansamu
15th October 2012, 21:56
ยินดีด้วยครับ คู่นี้เหมาะสมกันจริงๆ แต่เซอร์ไพร ตรงข่าวรั่วนี่แหละ

tienking1234
15th October 2012, 22:13

ต้องเป็นพี่จอร์จ กับพี่จิ๋วสิครับ ฮ่าา ๆ ๆ

ChrisBVB22
15th October 2012, 22:13
ไม่จริ๊งงงงงงงงง ทับทิมผ:sweatม

PLAT
15th October 2012, 22:14
พี่ทับทิมก็น่ารัก พี่ปลื้มก็เท่ ขอให้รักกันนาน ๆ ครับ :):):)

topzaza1230
15th October 2012, 22:17
ยินดีด้วยยยยยยย

nanohero
15th October 2012, 22:21
ต้องเป็นพี่จอร์จ กับพี่จิ๋วสิครับ ฮ่าา ๆ ๆ

เค้าหมายถึงแบบนั้นแหละครับ

คู่พี่จอร์ด (กับพี่จิ๋ว) กับ คู่พี่อิส (กับใครไม่รู้ช่วงนี้ไม่ได้ติดตามข่าวซักเท่าไหร่ ดู Vrzo ตอนล่าสุดนี่รู้สึกจะเป็นตอนที่ 19)

ยินดีด้วยสำหรับคู่รัก

domesuckseed
15th October 2012, 22:22
ยินดีด้วยครับ ทั้ง 2 คน T T