PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : SKYRIM นักเวทย์ควรเลือกอาชีพไหนดีสุดครับ

GunZeed1234
15th October 2012, 18:52
ตามหัวข้อครับ ใครตอบขอขอบคุณมากนะครับ :p

liberty
15th October 2012, 19:33
มันมีอาชีพด้วยเรอะหรือคุณหมายถึงเวทย์มนตร์
ถ้าคุณชอบยิงเองก็destruction,restorationใช้heal,conjurationใช้summon
ประมาณเนี้ย

salerde
15th October 2012, 22:40
เกมส์นี้ จอมเวทย์ ใส่เกราะหนัก ถือดาบ ก็มีนะ มันหลากหลาย

Mustas
15th October 2012, 22:43
Spellsword ดีกว่ามั้ง ดาบ เวทย์ คงเข้าใจนะ ไม่ก็ โล่ข้าง เวทย์ข้าง (เงิบ)
ก็คือเอาไงดี ไม่ได้เล่นนานละตัดใจไปละ -*-
สายเวทย์มันต้องใช้ความพยายามสูงงงมาก
ที่ผมเคยเล่นก็จะเป็นสายซัมม่อนก็ไม่กากมากนะ = = แต่ผมลงม๊อดไว้ ซัมม่อนได้ 5 ตัวในเวลาเดียวกัน 5555 (มันเป็น ม๊อด perk ไรสักอย่าง)

noobiez
16th October 2012, 04:06
เกมมัน balance อ่าา แล้วแต่สไตล์ตัวคุณเลย

H.S.
16th October 2012, 04:16
ขึ้นอยู่กับการอัพสกิลถ้าชอบเวทย์ก็อัพเวทย์ไว้เยอะๆแนะนำเวทย์ไฟ แล้วพอเวลอัพ ให้อัพค่า magic ไว้ก่อนเลยเยอะๆ มันจะยิงเวทย์ได้นาน
เสื้อเกราะ ถ้าเล่นสายบวกๆด้วยแนะหาเกราะแข็งๆใส่หน่อย และอัพ starmina ไว้นิดนึง กับเลือดด้วย ใช้ดาบสู้ประกอบ เป็นสายที่ผมเล่นอยู่
ประมาณใช้เวทย์ขั้นกลางๆยิงระยะไกลแล้วเข้าไปตีไรประมาณนั้น
หรือ ถ้าชอบเวทย์หนักๆเลย มันจะมีชุดสำหรับนักเวทย์ มันจะรีค่า magic ไวมาก แค่ 2-3 วิ ก็เต็มหลอดละ(สำหรับเกราะที่ดีๆนะ)
ข้อเสีย ค่าเกราะมีแค่ 1-5 ถ้าโดนตีจังๆ 2-3 ทีก็ตายละ แต่ข้อดีเวทย์จะแรง และ ปล่อยได้ไม่อั้น

RlucksN
16th October 2012, 19:20
เกมนี้ไม่มีอาชีพนะ คุณจะเล่นเป็นนักเวทย์ถือโล่ยังได้เลย =_=

ผมว่าดาบเวทย์ที่เสกขึ้นมาไม่แรงอะ ตีเอาเองdamageสูงกว่าโข

ถ้าจะเล่นสายเวทย์ มือใหม่เล่นสาย des หรือ con เป็นสายหลักจะเหมาะกว่า แต่ช่วงแรกอาจจะยากหน่อยเพราะโครตเปราะ เล่นสาย alt เป็นสายรอง

ถ้าคิดว่าเก่งแล้วเล่นสาย ill เลย 555 สายนี้อย่างโกงถ้าเล่นเป็น

~FeaR~
16th October 2012, 20:55
เขาอาจจะถามว่า ใช้ตัวละครไหนดีสำหรับเวท