PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำถูกหรือเปล่าครับ ?

inuyashapop3
15th October 2012, 20:30
คือผมมีแฟนอยู่คนนึงครับ

เป็นเพื่อนกันมาตั้งแต่ ม.1 (ห้องเดียวกัน)แต่ว่าเป็นแฟนกันตอน ม.4(คนละห้อง)

ตอนนี้ผม ม.5 แล้ว แล้วแฟนต้องไปต่างประเทศด้วยโครงการ AFS

ทีนี้ เวลามันต่างกัน 5 ชม. ผมเที่ยงคืนแต่ที่นั่นคือ 1 ทุ่มกว่าๆ

ถ้าจะคุยกันก็ผ่าน Facebook อ่ะครับ

หนแรกเค้าบอกว่าเดี๋ยวคุยด้วย ผมต้องรอ ตั้งแต่เที่ยงคืน ถึง ตี 2

สิ่งที่เกิดคือ เค้าออฟไลน์ไป โดยไม่บอกผม !!!

หนสอง ผมก็ทักไปว่า ว่างป่าว เค้าก็บอกว่าไม่ว่าง แล้วพอถามว่าว่างตอนไหนอ่า เค้าไม่ยอมตอบอ่ะครับ แล้วผมก็รอ จน ตี 3 จนเค้าออฟไลน์ไป

และมันก็เป็นแบบนี้มาหลายหนแล้ว

ผมเลยตัดสินใจทั้งน้ำตา ลบเฟสเค้าไปเลย

ผมก็ไม่รู้ว่าทำไมมันคิดแบบนี้ แต่ทำไปแล้วครับ ผมทำถูกป่าวอ่ะ ?

teerachai212
15th October 2012, 20:34
เอ้า แล้วคุณไปลบเค้าทำไหมละครับ "ความรักไม่ได้อยู่ที่ระยะทาง แต่อยุ่ที่หัวใจนะครับ" เค้าออฟๆออนอาจจะมีสาเหตุก็ได้นะครับ

moonbriswam
15th October 2012, 20:37
ทั้งนี้มันก็ขึ้นอยู่กับ นิสัยส่วนตัวของเขาด้วยครับ

ถ้าเขาเป็นคนที่ไม่ชอบวุ่นวาย ไม่อยากมากมายอะไร ไม่แคร์ใครเลย

เขาจะปิดหริดเปิดเฟสเขาเอง ก็เป็นสิทธิของเขา

แฟนผมก็เป็นอย่าง จขกท. นั่นแหละ .. คือเป็นคนเอาแต่ใจ ทำไรไม่แคร์ใคร ..

แต่มันอยู่ที่ตัวคุณแล้วว่าคุณรับการกระทำแบบนี้ซ้ำแล้วซ้ำเล่าได้มั้ย

ถ้าไม่นั่นก็คือทางเลือกที่ถูกแล้ว แต่ถ้ายังไม่แน่ใจ ก็ลองคิดดูอีกทีครับ

อย่าคิดมากว่าเขาจะมีใคร เขาอาจจะไม่ว่างจริงๆก็เป็นได้ ..

ความรักมันถามคนอื่นไม่ได้หรอกครับ ที่รู้ดีที่สุดคือตัวคุณนั่นแหละ ..

ก็ลองเอาไปคิดดูว่า รักเขาเพราะอะไรกันแน่ .. ถ้าเขาเป็นคนแบบนี้รับไม่ได้ก็เลิกซะ

ถ้ารักเพราะอย่างอื่นก็ลองไปพิจารณาอีกทีนะครับ

stampdown
15th October 2012, 20:38
ผมเข้าใจนะ แต่ไม่น่าลบเลยครับ เขาอาจจะมีเหตุผลซึ่งเราไม่รู้ก็ได้นะครับ น่าจะถามเขาไปทำไมถึงเป็นอย่างงั้นมากกว่าจะลบ ลองคิดดูดีๆครับ

死者の人形。
16th October 2012, 05:10
ส่วนมากผมคิดว่า คนที่ไปเรียนนอกส่วนใหญ่พอกลับมาเมืองไทย จะเปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลยนะทิ้งรสนิยม การแต่งตัว อื่นๆ เพราะสังคมที่โน้นกับที่นี้มันต่างกัน ทางที่ดีผมอยากให้คุณทำใจยอมรับการเปลี่ยนแปลง หรือ ง่ายๆเลย หาเมียใหม่ซะ

skob
16th October 2012, 05:28
เอ้า แล้วคุณไปลบเค้าทำไหมละครับ "ความรักไม่ได้อยู่ที่ระยะทาง แต่อยุ่ที่หัวใจนะครับ" เค้าออฟๆออนอาจจะมีสาเหตุก็ได้นะครับ

ก็เพราะความรักมันอยู่ที่ใจนั่นล่ะครับ เขาไปเมืองนอก เราไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเขาไปเจออะไร ใจเขาเปลี่ยนไปหรือเปล่าก็ไม่รู้

jengdexinw
16th October 2012, 05:39
จขกท. FAIL - -

hisawahiroki
16th October 2012, 05:46
เค้าอาจจะไม่ว่างจริงๆก็ได้ครับ ต้องจัดเก็บอะไรหลายๆอย่าง วันๆก็เหนื่อย

ไปเรียนเมืองนอกนะครับ ไม่ได้ไปเที่ยวทะเล - -*

Psychosis
16th October 2012, 07:56
น่าจะรอดู ท่าที ของเขาก่อนนะครับ ดูให้แน่ใจ ให้ชัดเจน ดีกว่านะครับ
แต่ดันลบเฟซเขาไปแล้วจะทำยังไงต่อไปล่ะ :(

lazy
16th October 2012, 11:17
ไม่โทรไปถามหละคับ ?

LAZT
16th October 2012, 11:21
แหมะ โฮสที่นั่นเค้าคงไม่ปล่อยให้มาเล่นเฟสบ่อยหรอก บางทีคอมยังไม่ให้ใช้เลย อีกอย่างเค้าไปเรียน

fifa25420115
16th October 2012, 11:25
แหมะ โฮสที่นั่นเค้าคงไม่ปล่อยให้มาเล่นเฟสบ่อยหรอก บางทีคอมยังไม่ให้ใช้เลย อีกอย่างเค้าไปเรียน
ใช้เเล้วๆ คงไม่มีเวลา

zerohunter000
17th October 2012, 00:22
ก็เพราะความรักมันอยู่ที่ใจนั่นล่ะครับ เขาไปเมืองนอก เราไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเขาไปเจออะไร ใจเขาเปลี่ยนไปหรือเปล่าก็ไม่รู้
ก็เพราะคุณไม่รู้นั่นแหละ แล้วจะไปลบทำไมกัน, คิดไปเองทั้งนั้น ไม่ใช่เหรอ. คุณไม่เชื่อใจแม้กระทั่งแฟนของคุณ แล้วจะไปต่อไปยังไง. เขาอาจจะมีเหตุผล อะไรชักอย่างก็ได้, เชั่นงานหนัก เผลอหลับ...แล้วไมไม่ถามเสีย. บางที คำตอบ มีไว้ให้ถามนะ, ไม่ได้ผุดขึ้นจากความคิดของคุณเอง...ไม่ใช่ใบ้หวย.

akaradat
17th October 2012, 18:12
แต่ทำแบบนี้ก็ไม่ถูกนะ แล้วแต่คนคิดครับ
แต่คนรักต้องไว้ใจกันครับ