PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ พี่น้อง คอมเปิดไม่ติด

pashahunsa
16th October 2012, 16:29
คอมผมเปิดไม่ติด เนื่อง มา จาก มาตกกระแทกครับ

สูงจากพื้นประมาณ 2-3 นิ้ว แล้วก็เปิดไม่ติดเบ่น เอาออกมาเช็ดประกอยใหม่ก็ไม่ติด

มันเสียที่อะรหรอครับ ผม จะได้เอาไปเคลมถูก บอก ที ครับ ผม

chikuva
17th October 2012, 01:21
น่าจะเป็น port เชื่อมต่อต่างๆครับ ควรรื้อออกมาทั้งหมดแล้วประกอบใหม่ จุดที่น่าสงสัยที่สุดคือขาของ cpu ครับ

chana1991
17th October 2012, 17:30
ถอดออกจากเคส ถอดให้หมดทุกอย่าง แล้วใส่เข้าไปทีละชิ้นเริ่มจาก CPU ก่อน ใส่ CPUแล้วใส่ปลั๊กไฟให้ครบ

แล้วลองเปิดเครื่องถ้าเครื่องมันร้องแสดงว่า ยังบูตCPUอยู่แล้วก็ไลาใส่ไปทีละชิ้นครับ แล้วจะรู้เองว่าชื้นไหนเสีย

แต่ถ้าใส่CPUแล้วไม่บูต ก็CPUเน่า ก็ลองขยับๆนิดๆ อย่าทำแรงCPUขาเบี้ยวเคลมไม่ได้นะ ต้องระวัง