PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปรึกษาหน่อยครับ เรื่องหัวใจ แหะๆๆ

BackKoMz-
16th October 2012, 23:40
คือ ผมมีแฟนคนแรก กันมา 1ปีกะอีก8เดือนแล้ว คบกันตอนอยู่ ม.3ก่อนจบ ตอนนี่อยู่ปวช.2 แต่ผมก็ไม่ได้อยู่ด้วยกันกับแฟน

ปกติบ้านผมอยู่ตรัง แฟนก็อยู่ตรัง แต่ผมดันมาเรียนที่นนทบุรี ซึ่งปกติถ้ามีเวลาว่าง1อาทิตย์ก็จะหาโอกาสกลับบ้าน(ตรัง)

แต่ปัญหาคือ รร.ผมไม่มีปิดเทอม เรียนนเสร็จฝึกงานเรียนเสร็จฝึกงาน เวลาฝึกงานเนี่ยไม่ต้องพูดถึงเลย มีเวลาให้แฟนน้อยมากๆๆ คุยกันวันนึงไม่ถึง 20นาทีเลย อย่างนี้ตลอด ซึ่งผมได้กลับไปหาแฟน4ครั้ง ในเวลา1ปี8เดือนเนี้ย

กลับไปก้ไม่ได้อยู่ด้วยกัน แต่ก็ได้ไปเที่ยวกับแฟนบ้างนิดๆๆหน่อยๆๆ เวลาผมกับแฟนจะไม่ค่อยตรงกันเลย

เข้าประเด็นเลยละกัน
ช่วงนี้ผมไม่มีเวลาว่างให้แฟนเลย(ติดงานที่รร.) มากแต่แฟนก็พยายามทำความเข้าใจ แต่ก็งอลตลอด คือ อยากจะทำเซอร์ไพร์ให้แฟนบ้าง แต่ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงดี

เคยคิดจะซื้อของขวัญแล้วส่งไปให้แต่ก็ไม่รู้ว่าจะซื้ออะไรให้ดี ผมเลยไม่เคยซื้ออะไรให้เลยซักชิ้น ผมถามแฟนตรงๆๆอยากได้อะไร "แฟนบอกก้ไม่อยากอะไร"แต่ในใจผมคืออยากให้มากๆๆ

อยากทำให้แฟนมีความสุขมั้ง อยากให้รู้ว่าผมยังรักเธออยู่ อยากให้รู้ว่าผมยังเหมือนเดิม อะไรอย่างนี้

ปล.ช่วงนี้ผมมีปัญหากับแฟนบ่อยมาก เรื่อง ผญ.อื่น(แต่ผมก็ไม่มี แค่คุยเล่นอาจเรียกว่า ปลื้ม ก็ได้แต่ก็ไม่ได้ ชอบ )

ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ แหะๆๆ

zerohunter000
17th October 2012, 00:16
ให้สิ่งที่มีค่าที่สุดครับ, สิ่งที่แม้แต่เงินล้านล้าน ก็มิอาจชื้อได้. นั่นคือ เวลา ครับ. ลองจัดหาเวลา ตอนไหนก็ได้ ไม่ต้องนาน ก็ได้ แล้วรีบไปหาเธอ , ไปถึงก็บอก ความรู้สึกต่างๆ ที่มีแบบไม่ต้องหวานก็ได้. แค่นั้นแหละ บอกไป เวลาคนเรามีไม่มาก แต่จะทำทุกวันให้ดีที่สุด เพื่ออนาคตของเราสองคน.

peak5306
17th October 2012, 00:20
หน้าที่ต้องมาก่อนครับ เรื่องพวกนี้เราต้องแบ่งเวลา ถามว่าจะซื้ออะไรให้

คุณคบกันมา 1 ปี กับอีก 8 เดือน ก็ลองนึกดูสิครับว่าเจ้าหล่อนชอบอะไร ก็ซื้อไปให้

ถ้าถามผมผมไม่รู้หรอกว่าจะซื้ออะไร อยากมากก็แค่ แหวนสลักชื่อ สร้อยคอ อะไรทำนองนี้

ดูหวานนิดนึง แต่ล้วนมีแต่ความจริงใจ ถ้าให้ของแล้วก็ตบท้ายด้วยประโยคสุดซึ้ง " อดทนหน่อยน่ะ อีกไม่นานเราก็ได้ใกล้กันกว่าที่เคยแล้ว บ่ะ !! " ทำไปได้ = =

BackKoMz-
17th October 2012, 19:05
หน้าที่ต้องมาก่อนครับ เรื่องพวกนี้เราต้องแบ่งเวลา ถามว่าจะซื้ออะไรให้

คุณคบกันมา 1 ปี กับอีก 8 เดือน ก็ลองนึกดูสิครับว่าเจ้าหล่อนชอบอะไร ก็ซื้อไปให้

ถ้าถามผมผมไม่รู้หรอกว่าจะซื้ออะไร อยากมากก็แค่ แหวนสลักชื่อ สร้อยคอ อะไรทำนองนี้

ดูหวานนิดนึง แต่ล้วนมีแต่ความจริงใจ ถ้าให้ของแล้วก็ตบท้ายด้วยประโยคสุดซึ้ง " อดทนหน่อยน่ะ อีกไม่นานเราก็ได้ใกล้กันกว่าที่เคยแล้ว บ่ะ !! " ทำไปได้ = =

คือผมไม่ค่อยได้เจอหน้ากัน เลยไม่รู้ว่าชอบอะไร แต่เรื่องนิสัยใจคออ่ะรู้หมด

แล้วพอมีวิธีที่ทำให้รักกันมากขึ้นไหมแบบไม่ต้องหวานมากอะไรมากก็ได้

ให้สิ่งที่มีค่าที่สุดครับ, สิ่งที่แม้แต่เงินล้านล้าน ก็มิอาจชื้อได้. นั่นคือ เวลา ครับ. ลองจัดหาเวลา ตอนไหนก็ได้ ไม่ต้องนาน ก็ได้ แล้วรีบไปหาเธอ , ไปถึงก็บอก ความรู้สึกต่างๆ ที่มีแบบไม่ต้องหวานก็ได้. แค่นั้นแหละ บอกไป เวลาคนเรามีไม่มาก แต่จะทำทุกวันให้ดีที่สุด เพื่ออนาคตของเราสองคน.

อันนี้ผมพอรู้อยู่ครับ แต่คิดผมไม่เคยซื้ออะไรให้แฟนเลยอะครับ แฟนเคยซื้อให้ผมมาตลอด และค่าโทรศัพท์เธอก็เป้นคนโทรหาผมตลอดอะครับ

ใจจริงผมก็อยากกลับไปหาเธอแบบไม่ได้ตั้งตัว แต่เวลาก็ไม่ว่างเลย แต่ถ้ามีโอกาสจะทำให้ได้ แหะๆๆ

zerohunter000
17th October 2012, 22:43
กำไลเขียนชื่อคุณ กับ เขา เป็นไง จะได้ดูต่างหน้า