PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่นเกมจีบสาว แปลไม่ออก !!อยากได้โปรแกรมแปลภาษาญี่ปุ่นอะครับ

aodlnwlnwaod357
17th October 2012, 02:29
พอดีว่าวันนี้ผมหาเกม PSP มาเล่นใน Emu ดู และแล้วก็งงกับภาษายุ่น (ญี่ปุ่น) ในเกม
อ่านไม่ออกซักกะคำเลยแหล่ะครับ :(

เลยอยากได้โปรแกรมไว้แปลภาษาญี่ปุ่นโดยตรงเลยแหล่ะครับ (แปลเป็นภาษาอังกฤษก็ดีครับ จะไว้ฝึกภาษา)

ส่วนนี่คือเกมที่ผมเล่นครับ Ro Kyu Bu ครับ คือ มันไม่สามารถก็อปตัวหนังสือแล้วนำมาวางลงในโปรแกรมแปลภาษาได้ (ลำบาก T^T)

เลยอยากให้รบกวนหาโปรแกรมแปลภาษา ที่ไม่ต้องใช้การก็อปและนำไปวาง แต่อาจจจะเป็นการสแกนตัวหนังสือจากไฟล์ภาพ ลงเป็นตัวหนังสือแล้วเอาไปแปลอีกรอบประมาณนี้ก็ได้ อะครับ

ปล. อยากจีบโลลิ ๆ รบกวนด้วยคร้าบบบ

GariTo
17th October 2012, 02:34
หาเเพทอิง เถอะ.... ถ้ามีอะนะ

ปล.ยาก เขียนไม่เป็นก็ยากเเล้ว

ปล2.วิ่งไปหาดิสยุ่น 40000คำ

17th October 2012, 02:38
หาเเพทอิง เถอะ.... ถ้ามีอะนะ

ปล.ยาก เขียนไม่เป็นก็ยากเเล้ว

ปล2.วิ่งไปหาดิสยุ่น 40000คำ

Patch ENG หาทั่วโลกแล้วลุงหมาก T^T ดูเหมือนจะไม่ออกมาง่าส์

manshinoda
17th October 2012, 02:42
google ช่วยคุณได้ แต่มีปัญหาว่า ตูจะพิมยังไงงงงงงงง

GtXl24o7l3c
17th October 2012, 02:44
ได้เวลาเรียน ภาษาญี่ปุ่น แล้วครับ :yes

leonskey
17th October 2012, 07:08
ขอบคุณสำหรับชื่อเกมส์ครับ ถ้ามีให้โหลดด้วยก็ดีนะครับ เอ๊ยไม่ใช่ :sweat

รู้สึกว่าโปรแกรมแปลภาษาเกมส์ญี่ปุ๋นนี้มีนะแต่อยากบอกว่าลงโครตยากผมเคยทำแล้วด้วย แถมตอนนี้จำไม่ได้ล่ะทำไง

bleachuekiza
17th October 2012, 07:20
google ช่วยคุณได้ แต่มีปัญหาว่า ตูจะพิมยังไงงงงงงงง
ไปตั้งค่าเพิ่มภาษาได้ครับผมก็เคย เคยคิดจะแปลแบบนั้นอยุ่เหมือนกันแต่เมื่อพิมไปแล้ว ตัวคันจิ นี้ผมยังไม่ได้เรียน งง เลย :help

17th October 2012, 12:44
ไปตั้งค่าเพิ่มภาษาได้ครับผมก็เคย เคยคิดจะแปลแบบนั้นอยุ่เหมือนกันแต่เมื่อพิมไปแล้ว ตัวคันจิ นี้ผมยังไม่ได้เรียน งง เลย :help

ตั้งเพิ่มได้ แต่ว่าต้องมานั่งไล่หาตัวหนังสือใช่ปะงับ T^T