PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : NEW!! Crysis 3 คลิปตัวอย่างการเล่นโหมด Multiplayer

anuwat11
17th October 2012, 10:13
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=Wd8vDxn8HI4

แม้ว่าจะมีจุดเด่นอยู่ที่กราฟิกและเนื้อเรื่องที่อลั งการในโหมดเล่นคนเดียว ก็ตาม แต่ทาง Crysis 3 ก็ไม่อาจทอดทิ้งโหมด Multiplayer อันเป็นโหมดการเล่นยอดนิยมของเกมส์ยุคนี้ไปได้ ซึ่งการต่อสู้ในโหมด Multiplayer ของเกมส์ Crysis 3 ก็ยังคงเป็นศึกระหว่างฝ่าย Marine กับฝ่าย Cell อีกเช่นเคย ผู้เล่นสามารถเลือกติ้ดตั้งอาวุธและความสามารถจากชุด นาโนสูทได้อิสระ แต่ใส่ความสามารถได้จำกัด ตามความชอบและแนวการเล่นของแต่ละคน ปกติก็จะเน้นโหมด Death Match แต่ภาคนี้ก็มีโหมดสนุกอื่นๆด้วยชื่อว่า Hunter Mode และ Crash Site

Hunter Mode โหมดล่า ก็มีกติกาการเล่นสมชื่อ โหมดนี้การเล่นจะแบ่งออกเป็นฝ่ายนักล่า 2 คน กับฝ่าย Cell อีก 10 คน (PC 14 คน) ฝ่ายผู้ล่าจะต้องตามล่ากำจัดฝ่าย Cell ให้หมดภายในเวลาที่กำหนด ซึ่งหากฆ่าได้ก็จะได้คะแนนมา ส่วนฝ่าย Cell ก็ต้องพยายามหนีให้รอดนานที่สุดเท่าที่จะทำได้ ยิ่งรอดอยู่นาน คะแนนก็ยิ่งมาก โหมดนี้ฝ่ายนักล่าจะเก่งกว่าฝ่าย Cell มาก ฝ่าย Cell โดนยิงตูมเดียวก็ตายแล้ว ฝ่าย Cell จะทำได้แค่ยิงถ่วงเวลาเท่านั้น จบเกมฝ่ายไหนมีคะแนนเยอะกว่าก็ชนะ

Crash Site เป็นโหมดที่มีให้เล่นในภาคสองและนำให้เล่นกันต่อในภา คนี้ด้วย โหมดนี้เครื่องบินจะทำการสุ่มปล่อย Pod ตกลงมาบนพื้น วิธีเล่นจะแบ่งเป็นสองฝ่ายคือฝ่ายคุ้มกัน Pod กับฝ่ายโจมตี Pod ฝ่ายป้องกันจะต้องเข้าไปคุ้มกัน Pod ที่เครื่องบินโยนลงมาจนครบเวลาที่กำหนด ส่วนอีกฝ่ายก็ต้องหาทางทำลาย Pod ภายในเวลาที่กำหนดให้ได้ ซึ่งความสนุกอีกอย่างของโหมดนี้ก็คือ เครื่องบินไม่ได้โยน Pod ลงมาอย่างเดียว แต่จะโยนเครื่องจักรสงคราม อย่างหุ่นรบลงมาให้เราขับเล่นด้วย

ข้อมูลอ้างอิงจาก
- allgamesbeta.com/2012/10/crysis-3-multiplayer-introduction.html

ที่มา : sanook.com, teamzab.com

anuwat11
17th October 2012, 10:16
เหมือนมีคนเคยลงไปแล้วนะครับ เผื่อคนอื่นยังไม่ได้ดู

อ่าวหรอครับผมก็ไม่ทราบอะนะ

bighipyoza
17th October 2012, 10:16
เหมือนมีคนเคยลงไปแล้วนะครับ เผื่อคนอื่นยังไม่ได้ดู

marrlody52
17th October 2012, 10:17
ซ้ำแล้วครับเคยเห็นอยู่ กราฟฟิกแจ่มมาก :clap

lastcall
17th October 2012, 10:26
ดูน่าเล่นดีนะครับ Multi

BestG036
17th October 2012, 11:14
เชื่อเถอะทำดีแค่ไหน เดี่ยวก็ล้างแบบ crysis 2 เพราะ EA = =.

micro
17th October 2012, 11:32
เป็นเกมที่โคตรแดรกสเปค :sweat

Nomad
17th October 2012, 11:44
อยากให้มาเร็วๆจัง อยากเสพเนื้อเรื่องต่อ :gamer

จริงๆก็อยากเล่นโหมด Multiplayer อยู่หรอกน่ะแต่เงินไม่มี -_-"

manthai
17th October 2012, 12:05
ข่าวนี้ซ้ำแล้วซ้ำอีกแล้วก็นานแล้วด้วย
ผมเห็นคนซ้ำข่าวนี้หลายรอบแล้วนะครับ

JCOOL
17th October 2012, 12:11
Multiplayer ไม่เคยเล่นซักที ไม่รู้หนุกป่ะ