PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมต้องทำโปรเจค จบการศึกษาครับ

killrerb
17th October 2012, 18:45
ปีสุดท้ายแล้วครับ ผมเรียนคอมพิวเตอร์ ผมว่าจะทำเว็บขายเสื้อผ้าไปเสนอ

ใครเป็นรุ่นพี่ที่เคยจบด้านนี้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ พวกเทคนิคต่างๆ และโปรแกรมที่ใช้เขียนเว็บ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

lnwbussa02
17th October 2012, 18:51
จะใช้อะไร เขียน joomla ใช้ เป็นไหม ง่าย และมีฐานข้อมูลในการเก็บข้อมูล และยังมีวิชัวมาส ที่เป้นหน้าของการสั่งสินค้าด้วย ลองศึกษาดูครับ ผมก็ใช้ ทำโปรเจ็กเช่นกัน

killrerb
17th October 2012, 19:16
คงไม่ถึงขั้นนั้นหรอกครับ ผมจำทำเว็บโชว์แค่รูปภาพ รหัสสินค้า ไซค์ สี

แล้วผมจะทำลิงค์สั่งซื้อต่างหาก ให้ลูกค้าคลิ๊กและกรอก รหัสสินค้า ไซค์ สี ทำนองนี้ครับ

Snowbug
17th October 2012, 19:20
คงไม่ถึงขั้นนั้นหรอกครับ ผมจำทำเว็บโชว์แค่รูปภาพ รหัสสินค้า ไซค์ สี

แล้วผมจะทำลิงค์สั่งซื้อต่างหาก ให้ลูกค้าคลิ๊กและกรอก รหัสสินค้า ไซค์ สี ทำนองนี้ครับ
นั่นแหละ joomla ทำได้ง่ายกว่าเขียน php เยอะเลยถ้าอาจารย์อนุญาติให้ทำได้นะครับ

anbiun
17th October 2012, 19:24
ไม่ทำ vb.net บ้างละครับ ที่มหาลัยผม(ตอนผมเรียนอ่ะนะ) เว็บขายเสื้อผ้ากันเกลื่อนทั้งจ้างทั้งทำเอง ก็ไม่ผ่านเพราะว่า ซ้ำซาก ทำกันทุกคน - -"

lnwbussa02
17th October 2012, 19:33

นี้ เว็บที่ผมทำ เข้าไป ดู จิ้ม (http://www.namnjalearn.com) ผมใช้ joomla ทำต้อนนี้ผ่านแล้วเรียนร้อยครับ

ปล.ถ้าจะเอาโปรแกรมจูลล่าวิสชั่วมาส ก็ pm มานะ ครับ เดียววันที่ 22-23 ผมไปหาเพื่อจะได้หามาให้

ninwatza
17th October 2012, 20:42
ผมยังไม่ทันได้เข้า เลยครับ มีเว็บสะแล้ว เราเร็วไปไหมเนี่ย

moss2u4u02
17th October 2012, 20:58
ตอนผมทำโปรเจคจบ ผมทำ AR (Augmented Reality)ครับ น่าสนใจมากนะครับ ผมทำเกี่ยวกับสื่อการเรียนรู้ ระบบสุริยะจักรวาล ครับผม เผื่อไว้เป็นทางเลือกนะ

DkTaP82
17th October 2012, 21:04
ถ้าทำเว็บขายเสื้่อผ้า แนะนำให้ทำแบบอีคอมเมิดนะครับ

Opencart อาศัยปรับแต่งนิดๆหน่อย ก็โอเคแล้วครับ

killrerb
19th October 2012, 10:54
ผมว่าจะใช้ Dreamweaver 8 มีตัวไหนใช้ง่ายกว่าโปรแกรมนี้ไหมฮ่ะ

neoaltron
19th October 2012, 11:10
ผมว่าจะใช้ Dreamweaver 8 มีตัวไหนใช้ง่ายกว่าโปรแกรมนี้ไหมฮ่ะ

ผมว่าใช้ยากนะครับเพราะต้องเขียน code เป็น php ซะส่วนใหญ่

แนะนำให้คุณลองไปศึกษา joomla ดูดีกว่านะครับ ใช้ง่ายกว่า

killrerb
19th October 2012, 11:22
ผมว่าใช้ยากนะครับเพราะต้องเขียน code เป็น php ซะส่วนใหญ่

แนะนำให้คุณลองไปศึกษา joomla ดูดีกว่านะครับ ใช้ง่ายกว่า

มันง่ายขนาดนั้นเลยเหรอครับ ถ้าง่ายขนาดนั้นผมเกรงว่าเวลาไปเสนอทางคณะบดี กลัวว่าเขาจะไม่ให้ผ่านอะครับ
ยังไงผมก็จะไปถามครูที่ปรึกษาดูนะครับ ว่าจะใช้ได้ไหม

killrerb
20th October 2012, 10:43
joomla กับ microsoft publisher ตัวไหนง่ายกว่ากันครับ