PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครใือเทคนิคที่ทำให้ดูหนังสนุกไกมครับ มาแชร์กัน

FAX-IV
17th October 2012, 21:18
คือว่าตัวผมเองชอบดูหนังมาก ซื้อมาดูเองมั่งโหลดมาดูมั่งไปดูที่โรงมั่ง แต่ส่วนใหญ่มันมันไม่สนุกเยอะครับ คนอื่นเขาว่าสนุกแต่ผมว่าเฉยๆอะครับใครที่ดูหนังเป็นช่วยแนะนำทีครับเวลาดูมันต้องดูอะไรบ้าง แล้วก็หนังดราม่าอะครับไม่เคยดูสนุกเลยล่าสุดก็ดูgame of throneไปจบไปซีซัน1ละก็ยังว่าไม่สนุกเลย ช่วยแนะนำที่ครับ เพราะเดี่ยววันอังคารนี้จะไปดูlooperคนอื่นเขาว่าสนุกกันผมกลัวดูไม่สนุกอีกไม่อยากเสียเงินอะครับ

xxxlnwjung1
17th October 2012, 22:18
ตั้งสมาธิกับการดู อินกับบทให้มากที่สุด ใครชวนคุยตบมันเลย

SpeeDSperM
17th October 2012, 22:27
อันนี้มันก้แล้วแต่รสนิยมการดูหนังของแต่ละคนครับ เมื่อก่อนผมก้ดูแต่หนังป๊อปคอร์น ยิงๆบู๊ ดูดราม่า ไม่ได้

ตอนนี้เปิดใจกว้างแล้ว ดูได้สนุกหมดไม่ว่าจะแนวใหนนอกจากหนังเรื่องนั้นจะแย่จริงถึงจะไม่สนุก

Mercury
17th October 2012, 22:27
หาแนวหนังที่เราชอบจริงๆครับ แนวไหนไม่ชอบก็ไม่ต้องไปดู ดูยังไงก็ไม่สนุก ใจจดใจจ่อกับเนื้อเรื่องของหนัง พยายามอย่าลุกไปไหน ส่วนหนังดราม่าแนะนำเรื่องนึง The Way Back สนุกมากครับ พึ่งดูมาใน Truevision

samekubpom
17th October 2012, 22:33
ส่วนตัวผมดูได้ทุกแนวนะ ที่ไม่ชอบก็ดูได้

แค่เปิดใจให้กว้างครับ อย่าไปยึดติดอะไรมาก คอยจับผิดอะไรแบบนั้นมันก็หมดสนุกครับ

อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

April
17th October 2012, 22:53
ดูแบบ HD, ปิดไฟ, อาหารพร้อม

ถ้าหนังโรงก็ ฉี่ให้เรียบร้อย(เดี๋ยวจะหมดอารมณืเวลาปวด), ขนม

Onmyway
18th October 2012, 00:00
ดูนิสัยตัวละคร
ตามเนื้อเรื่อง ที่สมเหตุสมผล
แล้วก็ไม่พยามเดาเนื้อเรื่อง ก่อนที่หนังจะเฉลยครับ

pamzar5546
18th October 2012, 02:06
คุณภาพของหนัง ตัวละคร นักแสดง เนื้อเรื่อง สตอรี่ไลน์ เอ็ฟเฟ็ค กราฟฟิค

**ต้องตั้งใจดู ไม่ทำอย่างอื่น**