PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : {Ts3}ขอถามเรื่องการใส่ icon และ รูปหน่อยคับ

surinpaok00
18th October 2012, 00:19
พอดีผมสร้างเซิฟ ts3 ไว้คุยกับเพื่อน

นาน ๆ คุยทีครับเลยไม่อยากไป เช่า เซิฟ อะครับ

แต่อยากรู้ว่า ทำไมผมใส่ icon กับ รูปส่วนตัวแล้วเพื่อนไม่เห็นครับ

เพื่อนก็ไม่สามารถ ลง iconได้ ไม่สามารถ ใส่รูปได้

และผมสามารถไปสอบถามที่ไหนได้บ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

surinpaok00
18th October 2012, 17:08
ไม่มีใครรู้เลยหรอ ครับ

tonthebg
18th October 2012, 18:56
นี่ ครับ จะลงรูปใช่มั้ยครับ ก็ คลิ๊กขวาที่ชื่อตัวเราเองนะครับและก็ หาคำว่า Set Avatar ครับ และก็ใส่ ภาพตามที่ต้องการเลยครับแต่ท่า เป็นไอ คอนเล็กข้างชื่อก็ ซับซ้อนหน่อยครับ อธิบายยาก เดี๋ยว แปะ ลิ้ง ให้ชมนนะครับ

แต่หา เอาใน youtube ก็ มีสอนครับ วิธีใช้งาน TS3 เบื้องต้น หาเอาเลย มีเยอะครับ

surinpaok00
20th October 2012, 09:42
อันนั้น ผมทำเป็นหมดเลยครับ

แต่ปัญาหาก็คือมันไม่ขึ้นรูปและiconครับ

เครื่อง ผมมันขึ้นอยู่แต่ของเพื่อนไม่ขึ้นครับ

(เครื่องผมเป็นเครื่อง เซิฟเวอร์)