PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่น XCOM Enemy Unknown ขอคำชี้แนะหน่อย

thung
18th October 2012, 13:02
สรุปแนวทางการเล่นมันให้เล่นยังไงครับ ของผมมันมีรูปกากบาทที่ประเทศต่างๆไป 7 ประเทศแล้ว งงครับภารกิจก็ทำไม่เคยผลาด :sweat สู้ก็ชนะทุกรอบแล้วทำไมประเทศมันหายไปครับไม่เข้าใจกับเกมส์เลยว่าให้เล่นยังไง แล้วตอนสแกนตรงรูปโลกมันจะมีให้เลือกไปสู้กับมนุษย์ต่างดาวอยู่ 3 อันจะดูยังไงครับว่าจะไปสู้อันไหนดี ไม่รู้ผมดูถูกรึป่าวผมดูว่าถ้ามันมีสีแดงแพร่กระจายเยอะๆผมก็ไปอันนั้น แต่ไหงเล่นไปเล่นมาประเทศกับหายไปซะบาน ขอคำชี้แนะทีเถอะครับ

HiSoBoY
18th October 2012, 18:48
อันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะ แต่ผมก็เล่นไปได้ไม่เท่าไหร่เสียวๆจะเป็นเหมือนกัน เหมือนกับเราต้องสร้างดาวเทียมไปแต่ละประเทศด้วยแล้วถ้าจะสร้างดาวเทียมก็ต้องสร้าง uplink เหมือนกันซึ่งแต่ละอันกว่าจะสร้างได้ก็ยุ่งยากพอควร ต้องสร้างพวกห้องพลังงานกับที่พักของวิศวะด้วยนะครับ จะได้มีพอสำหรับสร้างสิ่งต่างๆ

Ezios
18th October 2012, 19:35
การที่ จะมี ภารกิจให้เลือก ให้ดูที่ ค่า Panic ถ้าค่านี้ เต็ม ประเทศ ที่ หลอดเต็มจะถอนตัวออกจาก องค์กร xcom = เสียไป 1 ประเทศ เสียครบ 8 เกม โอเวอร์ครับ

ส่วนดาวเทียม ถ้า ประเทศไหน panic เยอะ เอาดาวเทียมลง ประเทศนั้น มันจะช่วย ลดค่า panic ลงมา

ถ้า ค่า panic 1 - 2 ขีด ก็ เลือกรับเควส ที่ได้ผลตอบแทน ดี ๆ เถอะครับ แต่ถ้าเกินกว่านี้ ก็รีบ ทำเควสให้มันซะ ก่อนมัน ถอนตัว

shogun147
18th October 2012, 20:03
การที่ จะมี ภารกิจให้เลือก ให้ดูที่ ค่า Panic ถ้าค่านี้ เต็ม ประเทศ ที่ หลอดเต็มจะถอนตัวออกจาก องค์กร xcom = เสียไป 1 ประเทศ เสียครบ 8 เกม โอเวอร์ครับ

ส่วนดาวเทียม ถ้า ประเทศไหน panic เยอะ เอาดาวเทียมลง ประเทศนั้น มันจะช่วย ลดค่า panic ลงมา

ถ้า ค่า panic 1 - 2 ขีด ก็ เลือกรับเควส ที่ได้ผลตอบแทน ดี ๆ เถอะครับ แต่ถ้าเกินกว่านี้ ก็รีบ ทำเควสให้มันซะ ก่อนมัน ถอนตัว

เหมือนท่านนี้บอกครับ สร้างดาวเทียมซะนะครับ ใช้เวลาสร้างดาวเทียม 20 วัน

thung
19th October 2012, 03:07
ตอนนี้ลองเล่นใหม่ละ กว่าจะจับทางถูกทำเอาเหนื่อยเหมือนกัน ถือว่ายากพอสมควรสำหรับมือใหม่เลย แต่เล่นได้แป๊บเดียวมันก็ไปแล้ว 2 ประเทศ กำแต้ๆ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ