PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เขาพูดถึงบอลไทย ทำให้ผมคิดถึง 2 คนนี้เลย!!

montreepot
19th August 2011, 02:48
http://www.youtube.com/watch?v=9TGkpP9gMbU

ดูอันนี้อยู่ครับก็เลยคิดถึง....

The Pepsi World Challenge 2006

ใครเคยดูมั้งครับ

ผมจำได้เลยตอนนั้น ผมพึ่งติดตัวจังหวัดใหม่ๆเลย พยายามจะดูเพื่อจะได้ทักษะอะไรกับเขามั้ง

แต่แล้วก็ดันไปเจอ 2 คนนี้

http://www.broadcastthai.com/broadcastthai_admin/image_news/20060720883-2.jpg

เฮ่อ เด็กไทย สุดยอดมากครับ ชนะคนต่างชาติได้แทบทุกชาติ จนเข้ารอบชิง แพ้ให้อะไรนะ จีนปะ? 555 ลืม

จำได้ว่าดวลจุดโทษกัน ที่ มิลานปะ แล้วประตูในตำนานมิลานก็เป็นคนทำหน้าที่ ไทยแพ้ครับ

แต่ประสบการณ์ สุดยอดดดด .........

ทุกวันนี้ น้อยคนนักที่จะรู้ว่า อนาวิน จูจีน เป็นใครมาจากไหน วิสูตร บุญเป็ง เป็นใครละ เขาคือใคร?

เนี่ยครับประเทศไทย เขาไปถึงระดับโลกได้แล้ว แต่ไหนละครับโอกาส? ช่วยบอกผมทีครับ วีวี...............

ป.ล.ที่มาบอกนี้คือ เจอเด็กเส้นเยอะมากครับ บอลไทย(แค่ฟุตบอลนะเนี่ย)ไม่ใช่ทีมชาติหลอกครับ สโมสรกันเองนี่ละ 555

inflector
19th August 2011, 04:16
เหอๆๆ นี่แหละคนไทย

Winters
19th August 2011, 07:54
อนาวิน จูจีน ผมเคยดูตอนที่เขารับสมัครนักเตะมีที่พรสวรรค์ไปแข่งในงาน The Pepsi World Challenge 2006 โดยผู้ชนะจะมีเพียง 2 คนเท่านั้นที่ได้ไปเจอนักเตะดังๆเช่น เดวิด แบคแฮม โรนัลดิลโย บลาๆ รู้สึกช่อง 7 หรือไงเนี่ยนำมาฉาย ผมดูทุกสัปดาห์เลย แบบ อนาวินเขาค่อยๆไต่เต้าๆ ไปเรื่อยๆ ตอนนั้นดูแล้วรู้สึก เขาเก่งมาก มีโอกาสพาบอลไทยไปบอลโลกได้เลย ผมว่าน่าจะจัดขึ้นมาอีกครั้งนะอะไรแนวนี้ มันได้รู้เลยว่า ตัวจริงก็มีอยู่ในประเทศไทยนะ แต่ตอนนี้อะไรก็ไม่รู้เซ็งมาก

(ผิดพลาดตรงไหนขอโทษด้วยเพราะผมดูตอนผมเด็กๆรายการที่ว่านี่)

montreepot
19th August 2011, 16:21
อนาวิน จูจีน ผมเคยดูตอนที่เขารับสมัครนักเตะมีที่พรสวรรค์ไปแข่งในงาน The Pepsi World Challenge 2006 โดยผู้ชนะจะมีเพียง 2 คนเท่านั้นที่ได้ไปเจอนักเตะดังๆเช่น เดวิด แบคแฮม โรนัลดิลโย บลาๆ รู้สึกช่อง 7 หรือไงเนี่ยนำมาฉาย ผมดูทุกสัปดาห์เลย แบบ อนาวินเขาค่อยๆไต่เต้าๆ ไปเรื่อยๆ ตอนนั้นดูแล้วรู้สึก เขาเก่งมาก มีโอกาสพาบอลไทยไปบอลโลกได้เลย ผมว่าน่าจะจัดขึ้นมาอีกครั้งนะอะไรแนวนี้ มันได้รู้เลยว่า ตัวจริงก็มีอยู่ในประเทศไทยนะ แต่ตอนนี้อะไรก็ไม่รู้เซ็งมาก

(ผิดพลาดตรงไหนขอโทษด้วยเพราะผมดูตอนผมเด็กๆรายการที่ว่านี่)

ฮาาา

ช่อง 3 ครับ หลัง 5 ทุ่ม วันอาทิตย์นะ ถ้าำจำไม่ผิด

เพราะวันจันทร์ไม่ไปค่อยไปเรียน!

YcF
22nd August 2011, 17:15
ประเทศเราไม่ค่อยจะสนับสนุน นักกีฬาส่วนใหญ่ก็ดิ้นรนกันเอง แต่พอไปสร้างชื่อเสียงกลับมาพวก...ทั้งหลายก็ออกมาเอาหน้าเอาตากัน

แต่ก็นะ ก็หวังว่าซักวันมันจะเปลี่ยนไปนะ "คนไทยถ้าตั้งใจทำ ไม่แพ้ชาติใดในโลก":cool:

golfrest
25th August 2011, 19:48
อนาวินตอนนี้อยู่กับ BG ป่าวครับเห็นฤดูกาลที่แล้วเห็น ไม่เข้าใจคนไทยเหมือนกันเนอะ ทั้งที่คนแทบจะทั้งประเทศประนามว่านักเตะไทยมีแต่เด็กเส้น ก็ยังจะเอาพวกนั้นลงไปแข่งอีก ผมดูTPLทุกสัปดาห์ ก็มีพวกนักเตะที่โนเนม เล่นดีกว่าพวกเด็กเส้นอีก เช่น ชาตรี สีหา ของ army utd ผมดูฟอร์มแต่ละนัด ถ้าเปรียบเทียบกับลีกอังกฤษก็ประมาณ
เจอร์ราดเลยล่ะ แต่ก็ไม่ยักติดทีมชาติแฮะ อนาวินก็เหมือนกัน ผมดูเขาเล่นแล้วสไตล์ก็ประมาณ แอชลี่ ยัง ก็ไม่ติดทีมชาติ