PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง USB Wireless Adapter

tamza8462
18th October 2012, 17:33
คือว่าแฟนผมฝากถามว่า
คอมที่บ้านไม่มีเน็ตแต่แถวบ้านมีสัญญาญ wifi ของ 3BB hotspot อยู่ครับ
ถ้าจะซื้อ USB Wireless Adapter จะต้องซื้อ router ไหมครับ
หรือว่าเสียบเข้าเครื่องแล้วต่อกับ 3BB hotspot ได้เลย
ช่วยอธิบายเพิ่มเติมให้ด้วยนะครับ :confused::confused:

alonedevil
18th October 2012, 17:35
ไม่จำเป็นครับ คุณใช้บริการ Hot spot สมารถใช้ USB Wireless ได้เลยครับ แต่เน็ตมันอาจจะไม่เร็วเหมือนติดแยกเองนะครับ แล้วแต่ช่วงเวลาคนใช้เยอะน้อยนะครับ