PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การไม่นอน เพื่อรอดูเวลา 6 โมงเช้าของผม..............

niknana
19th October 2012, 05:38
2-3 วันนี้ผมไม่ได้นอนเลยครับ พอ 6 โมงเช้าผม ก็จะออกซื้อข้าวเหนียวหมูทอดกิน และขับรถเล่นเย็นลม สักพัก ก็กลับเข้ามานอน

การกระทำของผมอาจดูเป็นเรื่องปกติสำหรับบางคน และอาจเป็นเรื่องแปลกของบางคน แต่ที่ผมทำไปผมมีเหตุผล

เหตุผลที่ผมทำไมไม่ยอมหลับยอมนอน เพราะว่าผมอยากเห็นเวลาเช้าครับ เช้านั่นคือเช้าจริงๆ ตี5-6โมงเช้า เป็นเวลาที่ผมไม่เคยได้สัมผัสมาเกือบ 2 ปีได้แล้ว ผมไม่เคยตื่นมาเวลานี้เลย
จะตื่นอีกที ก็ 8 โมง ซึ่งก็เป็นเวลาที่ทำให้ผมไปวิทยาลัยสายแล้ว ผมเลยอาศัยช่วงปิดเทอมนี่แหละ ในการเสพบรรยากาศตอนเช้าๆ ก่อนออกไปซื้อข้าวเหนียวก็ออกไปยืนที่ระเบียงหอ และดูดบุหรี่สักมวนนึง
(ไม่สนันสนุนให้สูบบุหรี่นะครับ)มันช่างเป็นอะไรที่แปลกใหม่สำหรับตัวผม ที่เขาบอกว่าอากาศตอนเช้านี่มันสดชื่นมันสดชื่นจริง สิ่งใกล้ตัวที่ผมไม่เคยรู้สึกมานาน พอวิทยาลัยเปิดผมก็ต้องเข้าสู่โหมดปกติแล้วครับ

เรียน ทำงาน เล่นเกมส์(พักนึง) แล้วก็นอน น่าเบื่อนะผมว่า

ไม่มีอะไรหลอกครับโพสต์มาเล่าให้ฟังคร่าเวลารอให้ถึงเช้า ผมจะได้ออกไปซื้อข้าวเหนียวกิน :) สวัสดีครับ

CanDiiZ
19th October 2012, 05:43
การดูพระอาทิตย์ขึ้นล่าสุดของผมก็น่าจะหลายปีแล้วล่ะ

ไปเล่นเกมที่ร้าน เหมาทั้งคืน ยันสว่าง ตอนนั้นเหมือนผีดิบมาก >_<"

วันนี้ ตื่นเช้าสุดในรอบหลายเดือนเลย *0*

tff007
19th October 2012, 05:52
ไม่ได้นอนเหมือนกัน 555

joejoe0123
19th October 2012, 06:02
เพิ่งตื่่นครับ

เดี๋ยววันนี้ว่าจะไปงานหนังสือ *0* สวัสดีครับ :yes

niknana
19th October 2012, 06:10
สวัสดีตอนเช้าทุกคนครับ เดี๋ยวผมไปซื้อข้าวเหนียวก่อนนะใครจะเอาอะไร จดมาเลยครับ :p

neckdd
19th October 2012, 06:33
เย้ ไม่ได้นอนเหมือนกัน 55

CodeMagane
19th October 2012, 06:43
เดียวจะไปนอนละครับ แต่ผมไม่อยากเห็นพระอาทิตย์ด้วยสภาพก่อนจะนอน กับตอนเพิ่งตื่นนอน 5555+

เป็นมนุษย์ค้างคาวก็เงี้ย

jackiiez
19th October 2012, 06:48
ท่าน จขกท ลองนอนแล้วตื่นดูครับ แล้วจะสัมผัสได้ว่าการนอนเตมอิ่มแล้วตื่นเช้าเพื่อขึ้นมาใช้ชีวิต กับการรอให้เช้าแล้วไปนอน มันคนละโลกกันกันเลยครับ :)

ปล แต่ผมส่วนมากจะเป็นอย่างหลัง แต่ช่วงนี้ไปทำงานครับก้เลยตื่นเช้ามวาก

niknana
19th October 2012, 07:07
ท่าน จขกท ลองนอนแล้วตื่นดูครับ แล้วจะสัมผัสได้ว่าการนอนเตมอิ่มแล้วตื่นเช้าเพื่อขึ้นมาใช้ชีวิต กับการรอให้เช้าแล้วไปนอน มันคนละโลกกันกันเลยครับ :)

ปล แต่ผมส่วนมากจะเป็นอย่างหลัง แต่ช่วงนี้ไปทำงานครับก้เลยตื่นเช้ามวาก

ผมติดนิสัยตื่นสายหน่ะครับ กลัวว่าจะไปตื่นเอาอีกทีก็ 8โมง 9โมงนู่น 5555