PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับฮาร์ดดิสคอมพิวเตอร์ ?

feriouss
19th October 2012, 14:54
คือเครื่องผมมันเหมือนจะมีปัญหาเกี่ยวกับฮาร์ดดิส คือมันบู๊ตเสร็จนะมันไม่ค้างไม่อะไร แถมยังเปิดเกมเล่นได้ปรกติ (เปนเกมออนไลน์ครับ เกมออฟไลน์ยังไม่ได้เทสแต่โปรแกรมอื่นก็เปิดได้)
ทีนี้ปัญหาคือไฟฮาร์ดดิสมันค้างแล้วก็โปรแกรมบางชนิดจะเปิดช้ามากกกกกกกกกก ประมาณ 15-20 นาทีหลังรันจากเดสทอป ตัวอย่างเช่น Daemon Tools PotPlayer ครับ แต่โปรแกรมจำพวกที่ตั้งไว้ว่าให้รันเองตอนบูตกลับใช้ได้ เช่น Utorrent IDM เป็นต้น นานมากจริงๆ ถ้าใครเคยเป็นก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ ถ้าต้องการรายละเอียดเพิ่มก็บอกนะครับ