PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องโนต๊บุ๊คกับแอร์การ์ดครับ ช่วยด้วย(ชอบช่วยเหลือนะครับ)

khun22
19th October 2012, 22:01
น้องคนหนึ่งเขามีโนต๊บุ๊คแล้วเขาถามผมว่า เขาต่อโนต๊บุ๊คเข้ากับแอร์การ์ดของเขาแล้วมันให้ติดตั้งไดร์เวอร์แอร์การ์ดเขาก็ทำตามเสร็จมันกับไม่มีอะไรเกิดขึ้นเน็ตก็เข้าไม่ได้ พอเอาแอร์การ์ดไปเสียบกับคอมตัวอื่่นเขาบอกว่ากลับได้ ผมไม่รู้จะตอบน้องเขายังไงเพราะผมก็ไม่รู้หากพี่ๆคนไหนรู้แนะนำผ่านผมมาได้นะครับ ผมก็จะได้มีความรู้เกิดขึ้นด้วย ขอบคุณครับ โนต๊บุค HP นะครับ

chikuva
20th October 2012, 06:53
แอร์การ์ดมักจะไม่ถูกกันกับวินโดวส์ 7 64บิตครับ วิธีแก้มันมีอยู่แต่ก็ขึ้นอยู่กับยี่ห้อแอร์การ์ดด้วยครับ

khun22
20th October 2012, 07:19
แอร์การ์ดมักจะไม่ถูกกันกับวินโดวส์ 7 64บิตครับ วิธีแก้มันมีอยู่แต่ก็ขึ้นอยู่กับยี่ห้อแอร์การ์ดด้วยครับ
7 32 บิตครับ โนต๊บุค HP นะครับ

chikuva
21st October 2012, 07:35
ลองลบไดร์เวอร์กับโปรแกรมมันออกแล้วรีเครื่อง ลงใหม่
เช็คดูด้วยว่ามันรับคลื่นได้ไหม ถ้าได้แล้วมันมีตัว connect มาให้ไหม ถ้าไม่มีก็ต้องสร้างเอง
ถ้าสามารถเชื่อมต่อได้แต่ใช้เน็ตไม่ได้ก็ต้องลองตรวจสอบการตั้งค่าใหม่ดูครับ