PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Ctysis2-MW3-BF3

Silenthi11
20th October 2012, 15:15
คือผมเพิ่งประกอบคอมไหม่ อันที่จริงผมชอบเกมส์แนว Fps เป็นมทุนเดิมอยู่แล้ว ผมจากที่เป็นคนคลั่งงานทำแต่งาน
แต่อยากมีทีๆปลดปล่อยมั่ง (เวลาเครียดๆ จริงๆนะครับ)
ผมคิดว่าอยากลองเล่นเกมส์ Fps ที่สุดยอดของยุคนี้ซึ่งเพื่อนผมก็แนะนำมาว่า " คุณต้องลอง BF3 / Mw3 / Crysis 2 "
ซึ่งผมบอกได้เลยว่า ถ้าอยากเล่นเกมส์ที่เนื้อเรื่องเข้มข้นน่าติดตาม บอกได้คำเดียวว่า MW3 ตอบโจทย์ ผมได้ทุกอย่าง มันได้อารมณ์ของสงครามจริงๆ
Crysis2 นี่เนื้อเรื่องอยากจะบอกว่าสุดยอดครับ น่าติดตามมมาก แต่ Bf3
นี่ ถ้าเล่นดูดีๆ ผมว่าเนื้อเรื่องยังด้อยอยู่มาก เดา ออกตั้งแต่ กลางๆเกมส์ ยังดี ที่มีโหมด MP มาไห้ ถึงจะภาพสวยก็เหอะ (ส่วนตัวผมชอบ Cryengine 3 ) ผมว่าภาพมันสด สวย ดี แต่ Fobite มันทำไห้ผมมึน
เวลาเล่นมันติ ถึงจะปรับสุดได้ก็เหอะ แต่ผมบอกเลยว่าเล่นไม่รู้เรื่อง ฝุ่นเยอะมองไม่เห็นฝ่ายตรงข้ามเลย

maretarat
20th October 2012, 15:49
MW3 เนื้อหาดีมากตอนจบก็เท่ห์มาก Crysis2 เล่นไม่จบ 555+ BF3 ไม่เคยเล่นเพราะเป็น window xp

MilkyNaNa
20th October 2012, 15:58
Call of Duty Modern Warfare 3 : เนื้อเรื่องเข้มข้นตั้งแต่เริ่มจนจบ แต่บอสสุดท้ายตายง่ายไปหน่อย
Battlefield 3 : เกมนี้จะเน้นมัลติเพล์เยอร์เป็นหลัก(ต้องเล่นของแท้) เนื้อเรื่องเลยไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่
Crysis 2 : เน้นลูกเล่นที่ชุดเกราะ ดูล้ำสมัย แต่ฉากจบไม่มีบอสใหญ่เหมือนภาคแรกๆ

Guszo
20th October 2012, 15:59
ผมไม่รู้หรอก เนื้อเรื่องเป็นยังไง เล่นเอามันส์อย่างเดียว ยิงแหลกลาน แต่ใน 3 เกมส์นี้ เกมส์ที่เล่นแล้วรู้สึกมันจริงๆ crysis2 ครับผม รู้สึกว่า ได้อารมณ์กว่า ถึงภาพจะไม่อลังการเท่า bf3

ส่วนปรับสุดหรือไม่ปรับสุด จริงๆผมว่า เราเล่นเกมส์เพื่อความันส์ ไม่ได้เสพกราฟฟิคครับ แรกๆก็อาจจะเห่อหน่อย ได้คอมแรงปรับสุด พอไปนานๆ มันก็ไม่มีไรหรอกครับ ก็แค่สวย โชว์พลังเฉยๆว่าคอมเราแรง แค่นั้น

gspretun
20th October 2012, 16:20
pc talk ดิครับ 55+
ส่วนตัวเเล้วถ้าเเนะนำนะ
เอาเนื้อเรื่องกับความมันส์ mw3
กราฟฟิค สวยเเรนๆ bf3
กราฟฟิคสวยเเรนๆ การเล่นที่มันส์เเรนๆ crysis2
นะ 556+

gudjung007zaza
20th October 2012, 18:27
MW3 เนื้อรื่องมันส์กินสเปคน้อย
BF3 สเปคสูง เนื้อเรื่องไม่ค่อยจะสนุก เน้นทาง Multiplayer
Crysis 2 สเปคสูงเนื้อเรื่องมันก็ไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่ แต่ลูกเล่นเยอะ :)

TEENOY '
20th October 2012, 18:45
ใช่ครับ MW3 ตอบโจทย์ได้ดีสุดยอดเรื่องเนื้อเรื่อง
BF3 ธรรมดาครับ ผมเล่นรอบเดียว
แต่ที่ติดตามเลยก้คือ Crysis 2 เนื้อเรื่องสุดยอด ภาพแจ่ม โหด เทคโนขั้นสูง

M4A1Predator
20th October 2012, 18:46
ผมว่าทั้ง3เกมทั้งเนื้เรื่องและ multi ก็ดีหมดนั่นแหละครับ
ขึ้นอยู่เราจะชอบแนวๆไหน

อย่าไปซีเรียสว่าเกมนั้นด้อยเรื่องนี้เด่นเรื่องนั้น
มีเงินก็ซื้อมาเล่นครับ

manshinoda
20th October 2012, 18:53
ถ้าชอบแนะนำให้ซื้อ ARMA 2 ครับเล่นกันเป็นทีม แผนที่ทางการทหารจริงๆ ถ้าชอบเล่นเป็นทีมน่ะต้องเกมนี้ สมจริงสุดๆ

tumowen02
20th October 2012, 18:59
BF3 Mw3 Crysis 2 GTA IV อะไรพวกนี้ผมไม่เคยเล่นเลย 55555+ (โคตรตกยุคอ่ะ)

-.- ได้แต่ดูใน คลิปเกมส์ตาม ยูทุบ 5555+

Silenthi11
20th October 2012, 19:17
บอกตามตรง 3 เกมส์นี้ผม ซื้อแท้ หมดครับ แต่ ส่วนตัวผมจะเน้น ที่เนื้อเรื่อง เพราะผมไห้ความสำคัญกับเกมส์ตรงเนื้อเรื่องมากที่สุด (เหมือนกับดูหนังดีๆเรื่องนึง) ส่วนตัวแล้ว ชอบ Mw3 มากครับ เป็นเกมส์ที่เนื้อเรื่องเข้มข้นน่าติดตามมากๆ ทำไห้ผมต้องย้อน ไปโหลดเถื่อนภาค เก่าๆมาเล่น ถึงภาพจะไม่สวยเท่า Crysis 2 กับ Bf3 ก็เหอะ ถ้าไห้คะแนนส่วนตัวนะครับ ผมไห้ Mw3 10/10 (ส่วนตัวจริงๆ) ใครจะด่าผมก็ได้นะครับ เพราะถ้าคุณจะเลือกเล่นเกมส์ที่เป็นสงครามจริงๆ ผมว่า Call of Duty Mw 3 ไม่ทำไห้ผิดหวังเลยซักนิด

Till The Death Of Me
20th October 2012, 19:18
ผมเล่นทุกเกมครับที่กล่าวมาอะครับ สำหรับผม ผมประทับใจ BF3 มากที่สุดครับเนื้อเรื่องที่บอกว่ามันไม่มีดีกันผมว่าผู้สร้างเขาเน้นไปในโลกแห่งความจริงมากกว่า ความโศกเศร้าของสงคราม ความเจ็บปวด ความยากลำบากบลาๆๆ แต่ส่วน มัลตินี่ผพูดได้เรื่องว่าถ้าคุณเล่นให้ถึงแก่นแท้ของเกม จะรู้ว่ามันไม่มีเกมไหนทำแบบนี้ได้ :yes